1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Dân đồ họa xài thường xài chương trình zì các bác

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Tommy_Phan, 6 Tháng mười 2013.

1. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    chả là dang có ý dịnh làm một cái win xp cho dân đồ họa mà mình cũng chưa biết cài cái zì..! mấy bác biểu quyết giúp phát nhé:big_smile:
    ai có link download thì cho luôn nhé :big_smile:

2. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Tất nhiên là phải full net và C++ là đâu tiên rùi, java nữa, thêm cái PTS nếu thích :) .... E không phải dân đồ họa có gì đừng ném gạch em nhé

Tommy_Phan thích bài này.
  3. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Đồ họa thì cả bộ Adobe luôn. Nên làm bản ghost 64bit nếu cập nhật các bản adobe mới nhất, ngoài ra còn có sony vesga, cinema 4D, v.v.... Nhiều lắm thớt à, kể ko hết đâu:smile:

4. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    thì những zì mà tụi dồ họa ưa dùng thui win xp nhé lầ này sẽ ra xp cho đồ họa thấy mấy tụi chỉnh sữa hình ảnh thì đâu xài zì nhiu đâu

5. Vat_vo

762
    666
    93
    Hi2. Mình nói cũng hơi nhiều thật. Cơ mà mình cài cả bộ PTS, AE, Lr. Và mấy cái trình chỉnh sửa ảnh linh tinh nữa. Tùy từng người thôi thớt ạ;)

6. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    lấy ý kiến chung mà

7. linhhonhuynhde

linhhonhuynhde Member Tích Cực

429
    421
    63
    Góp ý chân thành là nên từ bỏ ý định đó. Làm thì mất thời gian mà chắc chắn ko đáp ứng đủ hết các nhu cầu. Dung lượng thì thuộc dạng khủng luôn. bên chỉnh sửa ảnh thì yêu cầu đơn giản thôi, còn nói đến dân đồ họa thì bao quát nó rộng lắm. Trước có 1 bản Ghost của Nguyễn Hải nhìn dung lượng cũng đủ khiếp vía. Mà thực ra dân làm đồ họa thì trình cũng khá rồi, họ thường tự cài win và cài soft sau đó chỉnh cho phù hợp với nhu cầu, ít khi xài all main lắm.

8. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113

:big_smile: tại đang tính chơi 1 bản

9. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Um nều làm làm bản win7 lite chuẩn ấy, đồ họa ai dùng xp đâu, đồ họa máy khủng nên dùng 64 bit, XP thì k có 64

10. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    em làm dồ họa mà xài lite cho chết ah, dồ họa không dùng XP em thui chém nhé spam cho lắm vào

11. Vat_vo

762
    666
    93
    Nói lung tung gì vậy bạn, xài LITE mà làm đồ họa thì không hay lắm đâu, hay bị lỗi khi dùng phần mềm và các tiện ích liên quan lắm. Mà xp vẫn có x64 mà, nhưng MS chỉ cập nhật đến XP x64 SP2 thôi nhé:shame:

12. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    KC chú ấy chuyên nói Spam là thường

13. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113

Mong mấy bác đọc cho kỹ hộ em phát, em bải làm lite chứ đâu phải làm lite cho đồ họa vớ vẩn quá đấy, làm lite cho máy yếu.............. CÓ chữ nào e bảo là làm lite cho dân đồ họa không, em chịu mấy bác đọc k hiểu được còn nói

14. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    1 lần nữa a a sẽ đề xuất band nick em đó..! topic anh đang hỏi về đồ họa em vào spam lite cái tào lao zì ở đây..! em spam anh thấy rất nhìu rùi, lúc này em lại muốn như trước rùi dấy

15. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    nghe wa hay sẽ có 1 bản thix hợp cho mọi người

16. vominhtri278

vominhtri278 Member Chính Thức

8
    1
    3
    Mình bên Kiến trúc thì chủ yếu là : AutoCAD , 3DS Max+VRay với PTS ... thường là tự cài.

17. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113

:big_smile: