1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Đặt lại trang default của IE

Thảo luận trong 'Thủ Thuật Máy Tính' bắt đầu bởi catper_ghost, 18 Tháng ba 2014.

1. catper_ghost

catper_ghost Member Chính Thức

9
    0
    1
    Mình đang sử dụng 1 bản ghost download tại phienbanmoi, nhưng mỗi lần tạo 1 user thì trang IE mởi ra luôn default là phienbanmoi. Mình trân trọng công ghost của các bạn nhưng vì sử dụng trong công ty nên mình muốn để trang default bằng trang web của công ty. Mong mọi người giải đáp giúp.

Chân thành cảm ơn phản hồi từ các bạn!

2. lamvanhau

lamvanhau Moderator

995
    370
    63
    Dat lai trang chu.

3. catper_ghost

9
    0
    1
    Khi tạo 1 user khác nó vẫn ra trang default đó bạn ah! không biết các bạn có để ý các bản ghost trên mạng đều bị như thế không?

4. lamvanhau

lamvanhau Moderator

995
    370
    63
    vào options chọn cài đặt lại. Xong.

5. catper_ghost

9
    0
    1
    Nếu dùng cách vào internet Option chỉnh trang mặc định thì nó sẽ được, nhưng khi bạn tạo các user khác cùng dùng máy tính thì nó vẫn bị. Vì theo mình nó được cấu hình ở Profile mặc định của Win khi nào mình tạo user nó sẽ tự theo thiết lập mặc định đó.
    Cái này tưởng chừng như đơn giản nhưng không phải vậy! Kính nhờ các cao thủ ah

6. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Mở Registry lên, tìm HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Internet Explorer\Main
    Sửa Start Page thành địa chỉ tùy ý.
    Mã:
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Internet Explorer\Main
    "Start Page"="about:blank"

7. catper_ghost

9
    0
    1
    Mình dùng Win 7,không apply cái này được. thank bạn

8. catper_ghost

9
    0
    1
    Mình đã dùng cách search trong regedit từ khóa mà bị làm trang mặc định , xóa hết nhưng trang mặc định vẫn tạo ra như cũ khi mình tạo User khác, user hiện tại thì chỉnh kiểu các bạn hướng dẫn trên đây thì tất nhiên là được vì nó là local

9. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Khóa HKEY_LOCAL_MACHINE là áp dụng cho toàn bộ computer, ko ngoại trừ 1 user nào nhé. Bạn có thể chỉnh sửa, cấu hình Internet Explorer ở trong HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Internet Explorer\Main

10. catper_ghost

9
    0
    1
    Cách này không apply được qua các user khác bạn ah, thank bạn đã trả lời

11. catper_ghost

9
    0
    1
    Hướng của bạn làm thì chính xác rồi (mình đã test trên máy có IE Maintenance chạy XP)nhưng lại gặp vấn đề khác

Thật là đau đầu, Windows 7 của mình mở được cái Group Policy editor (chỉ là Local Group Polici editor) lên mà lại không có phần Internet Explorer Maintenance, lên trang sp của Microsoft nó bảo phải update mà update windows 7 xong cũng không có phần đó, search trên trang microsoft cách fix mà chưa làm được

12. catper_ghost

9
    0
    1
    Bạn đang dùng window và IE phiên bản gì? có sự khác nhau giữa win 7, IE9/IE10 Việc Internet Explorer Maintenance không có trong Policies cũng vậy, do đó các thông số trong reg cũng khác luôn. Hiện mình đang dùng bản win7 untimalte/IE 10 nên các phần help của các bạn cho mình nó cũng không hoàn toàn chính xác như vậy> Mình đã thử cài IE9 và làm như 1 số cách như các bạn thì đạt được điều mong muốn. Xong nâng cấp lên IE 10 thì mọi chuyện vẫn như cũ các bạn a. Xin tiếp tục nhận đóng góp từ các cao thủ

13. catper_ghost

9
    0
    1
    Woo, many thank!
    Mình cũng thay đổi máy giá trị Default_Page_URL, Start Page... xong cũng không được. Thì ra còn cấu hình các giá trị ngầm định của IE nữa. Rất cám ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ.

14. phamhoangvnn

phamhoangvnn Member Chính Thức

30
    5
    8
    Đơn giản mà hiệu quả nhất. setup trang nào là theo trang đó.
    Chuột phải vào icon IE, Firefox, Chrome... chọn Properties. Làm theo hình. nhớ có khoảng trắng.
    Cái này nó theo từng icon chứ ko set chung nhá. đặt cái nào thì cái đó theo. nhưng cố định. ko nhảy lung tung