1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Đau và Nhục

Thảo luận trong 'Blog Tâm Sự' bắt đầu bởi gagucool, 7 Tháng mười một 2014.

1. gagucool

gagucool Đơn giản là như vậy........

1,338
    1,084
    113
    Đang là sinh viên năm nhất khoa kinh tế. Lớp học thì toàn gái với Gay... [​IMG]
    Biết sơ sơ về Ghost và cài Win dạo. Hôm nay bị thằng bạn học cùng nhờ ghost lại máy. Lên Phienbanmoi.com vớ được bản ghost của anh Bách [​IMG] . Nhìn đẹp mê li, hắn nằng nặc bắt ghost bản đó. Và chuyện bắt đầu:
    - Ko có bất kì cái đĩa hay cái USB để làm ăn. Loay hay mãi trên mạng kiếm mấy cái bản "Hiren's Boot" để add vào HDD luôn cho khoẻ. Cơ mà cái bản nào cũng bị lỗi với cái máy đó. Tiếp đến nhớ đến cái OneKey Ghost, mừng hét lớn[​IMG] . Download em nó về, chạy được nữa chừng bỗng một bảng thông báo đập cái bốp vào mặt A:/GHOSTERR.TXT buồn thê thảm[​IMG] .
    - Loay hoay mãi cũng ko xong... Ngồi trong quán Lột Tè gần 2 tiếng, tiêu thụ hết 1 thúng kem 3k:beauty: ... Vẫn ko xi nhê... Thấy trời bắt đầu tối, nói thôi để về phòng trọ mình làm cho..."Nhục" với nó quá chừng.[​IMG]
    - Tối đến dạo quanh để tìm cửa Hàng bán CD ở Vũng Tàu để kiếm cái đĩa Hiren's Boot về dùng xem có gì thay đổi ko ? Chạy hết gần 20k xăng, cuối cùng cũng tìm thấy. Trời thì mưa bay bay, lạnh bà mẹ Việt Nam ăn trầu luôn [​IMG] . Chạy vô gặp được 1 chị xinh xinh mang bầu [​IMG] . Mua xong cái đĩa, hí hửng chạy về nhà. Bỏ cái đĩa vô, tưởng đâu vào đó. Trời ơi! Cái đĩa gì đâu mà ko có Win Mini, Dos thì ko chạy được ghost hay phần mềm chi cả. Chạy ra tiệm thì Chị xinh xinh đó phán thêm 1 câu : "Bây giờ chị ko rảnh để xem lại cái đĩa. Chị chị bán cho những người biết dùng đĩa thôi. Còn mấy đứa nít ranh tài lanh như cưng thì chị cũng không muốn bán đâu nhé!" Mình nghe xong nóng cả mặt, một số người ở đó nhìn mình và cười... Hic... Đau quá chừng. [​IMG]

Mong mọi người cho mình 1 lời khuyên để sau này bớt "tài lanh" với... [​IMG]

2. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    kiếm cái usb về làm boot mà bạn mua đĩa boot k hỏi boot phiên bản bao nhiêu hả

gagucool thích bài này.
  3. gagucool

1,338
    1,084
    113
    11.o bạn à... :)) USB với đồ chơi bỏ ở nhà cả... Đi phòng trọ ko mang theo.. :)

4. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    ra quán máy tính hay đt bảo n ghi cho cái đĩa boot 15 về mà dùng

gagucool thích bài này.
  5. longbuidoi

longbuidoi Member Tích Cực

489
    86
    28
    mình ngồi đọc xong thấy bạn tội nghiep wa,,,đau , nhục và tài lanh hả,,mình không nghĩ vậy ,,mình cảm thấy mến bạn hơn khi bạn biết giúp đỡ người khác chứ ,,đúng là mình quá vội vàng khi không đủ đồ chơi để thí nghiệm một cái máy lạ,,đó cũng là kinh nghiệm mai mốt phải chuẩn bị trước nhé,,chúc bạn vui

gagucool thích bài này.
  6. gagucool

1,338
    1,084
    113
    Cám ơn bạn rất nhiều... Chúc bạn luôn vui và thành công trong cuộc sống :)

7. dulongkiem

dulongkiem Member Mới

2
    1
    3
    nên mua 1 cái usb 8-16GB chống sốc chống thấm, tích hợp hiren, 1 bản ghost <4GB(chuẩn, full driver- soft) + 1 vài soft cần thiết
    Gắn vào móc khoá xe...
    Như vậy thì có thể ra tay giúp ng rui`...

gagucool thích bài này.
  8. quangminh1234567890

quangminh1234567890 Member Tích Cực

142
    23
    28
    mình ủng hộ bạn giúp đỡ người khác chỉ là không may thôi .mình cũng đã bị như bạn nhưng may là m có dĩa boot và chuẩn bị vài file ghos chứ không thì mệt

gagucool thích bài này.