1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Dota 2 Valve - Tiếng Việt (project)

Thảo luận trong 'Games' bắt đầu bởi chipcomputer, 17 Tháng hai 2014.

Bạn thấy có cần thiết không?

1. Có!

100.0%
  2. Không!

0 vote(s)
    0.0%

1. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    Thấy game Dota 2 chơi cũng khá là hay , cách chơi cũng hơi na ná League of Legend có điều game còn mang ngôn ngữ English nhiều quá . Nên mình cũng muốn chuyển ngữ nó sang tiếng việt để chúng ta có thể dễ dàng sử dụng và tìm hiểu nó dễ hơn vs những newbie như mình :) Vậy nên lập topic này để ae tiện trao đổi và góp ý thêm :) mình sẽ dịch FULL công dụng của items và kỹ năng của các tướng vì điều này là khá cần thiết :) còn tên các Items và tướng mình ko chuyển ngữ sang như LOL vì hơi bựa tý :)

buiduy thích bài này.
  2. einstein_1905

einstein_1905 Member Chính Thức

27
    4
    3
    Cảm ơn sự chân thành của bạn :), mình là fan của mấy trò này nhưng chơi theo thói quen là nhiều chứ tác dụng của các skill hay công năng của các item thì thực sự chưa hiểu rõ lắm. Nếu được, tớ nghĩ bạn có thể làm một quyển ebook giống như hồi DotA có một quyển dạng *.chm ấy, khá là chi tiết. Mình thì tiếng Anh không nên không dám dịch rùi, nhưng sẽ kiểm tra trong game để có phản hồi tốt nhất có thể cho bạn, hen ^^!

3. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    Cảm ơn bạn đã qan tâm :) MÌnh sẽ việt hóa lại tất cả các công dụng của Items trong game và Kỹ năng của các tướng trong game còn lại sẽ vẫn giữ nguyên Tiếng Anh chứ ko có dịch FULL hết như LOL vì có thể trước nhiều người đang chơi bản Tiếng Anh quen vs tên Items và tướng rồi nếu mà chuyển ngữ sang tiếng việt sẽ rất khó chơi :) về Items mình dịch cũng sắp xong rồi :) còn về tướng mới dịch đk chút it thui :) nên chưa hoàn thiện đk , mình sẽ cố gắng FIX thêm lỗi hiển thị font tiếng việt cho game để game ko bị lỗi font :) Chờ dự án chuyển ngữ của steam lâu qa' :) nên có lẽ mình sẽ dịch trước đến đâu thì hay đến đó :)

4. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,284
    113
    Nên giải thích ngắn gọn và hiệu quả nếu không nghe nó kỳ kỳ, mình thì chơi tiếng Anh quen rồi, ko thích tiếng Việt nhưng cũng muốn góp ý chút, cố gắng lên nhé :smile:

5. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    Mình mún giải thích chi tiết hơn chút :) chứ ngắn gọn như này , mình sẽ việt hóa tất cả các công dụng Items và kỹ năng tướng và giữ nguyên tên tiếng anh thì nó vẫn chưa đủ . Vì mình sẽ FIX cả lỗi font tiếng việt và kiểm tra dịch thuật đến tận đáy game để đóng gói 1 bản Dota 2 tiếng việt hoàn hảo nhất :)

6. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,284
    113
    Dịch vậy là OK rồi, đừng quá dài dòng nó dễ bị dở :smile:

7. einstein_1905

einstein_1905 Member Chính Thức

27
    4
    3
    Chờ big-update từ cậu này và trải nghiệm :), cố lên nhé!

chipcomputer thích bài này.
  8. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    thank pro :)

9. binhmmo

binhmmo Member Mới

4
    0
    1