1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Driver usb nokia cho windows 7 64bit

Thảo luận trong 'Drivers' bắt đầu bởi kbw1, 16 Tháng mười 2013.

1. kbw1

kbw1 Member Tích Cực

436
    47
    28
    Mình đang dùng nokia, hôm trước mua được 1 đoạn cáp usb, cắm thử ở máy cty thì được.
    Về nhà cắm vào máy thì vẫn thiếu 2 driver nokia usb serial port.
    Mình vào trang chủ của nokia down về rồi mà vẫn thiếu. Giờ không thể kết nối máy tính với điện thoại bằng cap.
    Hy vọng các bạn giúp đỡ mình.

2. sirenangel

sirenangel Member Tích Cực

188
    58
    28
    Tên thật:
    Hưng
    win 7 tự nhận driver nokia, bật auto update lên. muốn chắc ăn hoàn toàn thì download Nokia PC suite ve cài la xong

haidangbn and kbw1 like this.
  3. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    download nokia pc suite về cài đặt là máy tự load hết mà.

kbw1 thích bài này.
  4. Nguyễn Trọng Trung

Nguyễn Trọng Trung Nhổn - Từ Liêm - Hà Nội

164
    10
    18
    Tên thật:
    Nguyễn Trọng Trung
    kbw1 thích bài này.
  5. kbw1

kbw1 Member Tích Cực

436
    47
    28
    Ok để tối mình về cài thử xem thế nào.
    Mình down hết cái suit siếc gì đó rồi.
    Mình down cả cái driver của máy ở trang chủ nokia rồi vẫn ko được. Tìm vật vã.
    Có gì mình sẽ thông báo lại sau.
    Cảm ơn các bác.

6. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    mà nếu chỉ chép nhạc hay tài liệu thì không cần phải cài pc suite.chạy lại phần mềm(fw) hay gì đó thì bạn nên cài thôi.bình thường cắm vào chọn ổ đĩa chung là được mà
    :doubt:

7. kbw1

kbw1 Member Tích Cực

436
    47
    28
    Vấn đề là mình đã chọn như bạn. Mình đã thử hết cách thông thường rồi mới phải post bài để hỏi.
    Giờ hơi nản nên mong được các bạn giúp đỡ. Cắm máy khác thì được (XP) mang về cắm máy mình (W7x64) thì không được:baffle:

8. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    bạn thử cắm cái USB khác vào xem.có thể do máy bạn.cài driver vào xem.:look_down:

9. sirenangel

sirenangel Member Tích Cực

188
    58
    28
    Tên thật:
    Hưng

thế lúc cắm USB vào thì máy tình có nhận dc thiết bị k? và nều có nhận dc thiết bị thì xem cái thông báo nó ghi những gì. vào driver manager kiểm tra xem driver máy nokia đã nhận hết chưa, nếu chưa nhận hết, cài nokia pc suite vẫn không nhận dc(tính cả trong trường hợp đã khởi động lại máy), và cũng nói luôn, có một số bản win7, đặc biệt là bản đã mod, lite bỏ 1 số thành phần win dùng cho máy cấu hình thấp đôi khi cũng bị lỗi đó đấy

kbw1 thích bài này.
  10. kbw1

kbw1 Member Tích Cực

436
    47
    28
    Máy mình là windows 7 home premium x64 bản quyền.

11. Nguyen Hai Nam

Nguyen Hai Nam Member Mới

3
    0
    3
    lên trực tiếp trang chủ của nokia và chọn dòng máy sau đó tải về drive usb tương thích

12. Ken.PL

Ken.PL Staff The Software Ban Quản Trị

570
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Bạn dùng Nokia PC Suite để Back up Contacts or kể cả chạy FW thì chỉ cần cài Phoenix là đã gần như là full cho bạn Driver rồi - mình cũng dùng Win 7-64bit Ultimate và mình cũng chỉ cài Nokia PC Suite để Backup Contacts và Phoenix để chạy FW - bất cứ 1 Nokia dòng Symbian hay S40 (trừ WDP) đều nhận đầy đủ...:)

13. haidangbn

haidangbn Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui.....

51
    13
    8
    Tên thật:
    Trần Văn Chiêu
    bạn này nói đúng nè, trước mình tải cả cái phần mềm Zune về nhưng cũng ko cần thiết. Nếu bạn chạy win 7 thì cứ cắm máy qua đường USB rùi chạy auto update win chắc là đc đấy. :D

14. kbw1

kbw1 Member Tích Cực

436
    47
    28
    Hôm qua mình về thử cài tất cả các phần mềm mà các bạn bảo. Lúc sau cắm vào vẫn thiếu 1 driver nokia usb phone parent.
    Mình bực quá gỡ hết.
    Lúc sau cắm lại thì nó lại nhận cổng usb của điện thoại. Mừng quá.
    Sau rút ra cắm lại. Lại không nhận.
    Cuối cùng thì không nhận.
    Có lẽ do bản win của mình. Vì mình không có mạng. Không update win được.
    Trường hợp này giống như máy PC của mình. Cũng không nhận usb. Cắm thẻ nhớ lại nhận. Ko hiểu thế nào nữa.
    Kiểm tra driver thì không thấy thiếu cái gì.
    Nản quá.

15. ngan197

ngan197 Member Tích Cực

280
    63
    28
    Hôm qua e DEV win phone 8 cũng bị khoản driver usb này nhưng khắc phục đc rồi..ko biết Nokia của bác có phải Lumia ko?

16. kbw1

kbw1 Member Tích Cực

436
    47
    28
    Không phải bạn ạ. Nó là dòng asha.