1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

em có 1 vài câu hỏi

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi kinglettn, 10 Tháng mười một 2012.

1. kinglettn

kinglettn Member Chính Thức

91
    14
    8
    c1. file này là cái gì vậy, xoá đi liệu có làm sao không ạ. em cũng chẳng biết nó có tự bao giờ, thấy cũng không ảnh hưởng gì cả nhưng nhìn nó khó chịu

c2. về update G.Chrome thì vào chỗ nào ạ. có bản mới em toàn down về rồi setup thôi =.=. mà như thế thì lại mất cái Bookmark

c3. về chuyển đổi card hình.

em đá ff13 nó cứ có cảm giác giật giật mặc dù mới để medium chưa để mức high. em nghĩ với máy em thì chơi mượt là điều dĩ nhiên( đi hỏi đâu cũng bảo thế)

đây là máy em

=> em muốn hỏi như thế có phải là tại em chuyển card chưa đúng cách không ạ?

c4. về nhiệt độ

Sau khi đọc bài này http://genk.vn/c188n201211031206315...s46cm-thay-doi-tao-bao-tiep-can-pho-thong.chn
    và có 1 đoạn như này

Mã:
    Trong quá trình làm việc thông thường và xem film, chiếc ultrabook không gặp phải bất cứ vấn đề nào về nhiệt độ. Nhiệt lượng tỏa ra bề mặt máy (cụ thể là phần bàn phím và màn hình) rất ít, ngón tay ít cảm nhận thấy độ nóng và bàn tay không bị đổ mồ hôi.
    Kể cả khi bị vắt kiệt bởi những game nặng nề, S46CM vẫn tương đối êm ái và mát mẻ. Đây là nhiệt độ tôi đo được trên bề mặt bàn phím khi chơi game liên tục. Theo đó nhiệt độ ở điểm kê tay dao động 35 – 37 độ C, khu vực 4 phím mũi tên là 33 độ C. Nhiệt độ các phím tăng dần khi di chuyển về phía bên trái máy, đạt cao nhất ở khu vực WASD với 40 độ C (có lẽ do CPU hoặc GPU được đặt ở vị trí này). Trong khi đó luồng khí thoát ra từ khe tản nhiệt rất nóng: tận 57 độ C, cho thấy tản nhiệt làm việc tương đối hiệu quả.
    thì em bắt đầu tự sướng, đo nhiệt độ máy của mình và kết quả là tn

khi vào vài tab chrome và xem film

và khi đá ff13

thế là e có 2 ý nghĩ
    +nhiệt độ máy của em cao như thế liệu có ''quá đáng" lắm không =.= ( cả máy asus và máy e đều vỏ nhôm, phải chăng do nó là ultra nên nhiêt độ thấp hơn?????)
    +ở đoạn trên có câu "Trong khi đó luồng khí thoát ra từ khe tản nhiệt rất nóng: tận 57 độ C, cho thấy tản nhiệt làm việc tương đối hiệu quả." => như thế chẳng nhẽ máy em tản nhiệt siêu hiệu quả à ?

c5. làm thế nào để cái khung code nó to ra để vừa hết nội dung trong đó vậy ạ. cái khung của em phải kéo xuống mới xem hết được nội dung?

EM ĐANG DÙNG W8 PRO 64, VÀ MÁY EM CÓ LẮP ĐẾ TẢN NHIỆT

2. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    c1. Bạn thử rename. nếu hệ thống bị sao thì đổi lại. Còn ko sao thì del thoải mái
    c2. link http://chrome://chrome/
    c3. Phần cứng mình không rành lắm, bạn cài lại driver xem
    c4. Máy bạn tản nhiệt tốt thì có gì đâu. Không cần quan tâm. Bạn xài đế tản nhiệt nên chắc có thể giảm đc phần nào ấy mà

kinglettn thích bài này.
  3. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    c1: del nó đi ,nếu ko del đc có nghĩa là nó quan trọng --> thôi kệ nó :D ,nếu del đc thì del thằng tay luôn >:)
    c2: gỡ gg chorme cho sạch ,khi gỡ có chỗ nó hỏi có xóa dữ liệu ko thì biết làm gì rồi chứ ;)) ,rồi cài sao thì tùy ,cài xog nó vẫn nguyên bookmarks như thường :x
    c3: ko rảnh phần cứng --> sr :D
    c4: cũng vậy,đọc cũng ko hiểu lắm >:)

kinglettn thích bài này.
  4. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Chrome sao dạo này hay bị lỗi quá nhỉ? :-? Từ lúc up lên bản 23 tới h quá trời người phàn nàn lỗi ko vào dc 1 số trang web ==''

kinglettn thích bài này.
  5. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    - Câu 3 mình trả lời bạn này. Tuy Cad màn hình của bạn là adm radeon 2gb thật. Nhưng với cad màn hình này chuyên dành để thiết kế đồ họa, trong trải nghiệm thực tế lẫn trong thí nghiệm thì amd chơi game không được mượt như nvidia bạn nhé. Bạn chơi bị giật có thể là do bạn để auto giữa HD GRP Và ADM RDO đó. Khi chúng chuyển đổi từ cad này sang cad khác sẽ có hiện tượng bị giật. Bạn nên để 1 cái thôi, Khi chơi game bạn nên dùng cad nào mạnh nhất mà bạn tin tưởng để chơi được game đó. Nhưng FIFA 2013 bạn chơi ADM nhé.
    Thử NFS The Run Chưa bạn. Em GT 650 Của mình chiến ngon ghê này

kinglettn thích bài này.
  6. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    - Về nhiệt độ của bạn với những lap tầm trung vậy là được rồi . Nó có nóng đó bạn à. Hiện tại bây giờ mình bật máy liên tục từ 11 giờ tối hôm qua đến tận bây giờ mà nhiệt độ cpu con lap của mình mới có 52 độ C Thôi. Ổ cứng của mình nóng lắm 45 độ C lận. Vì mình dùng Ổ 7200 RPM mà. GPU thì khá mát. vì mình chỉ để mình Intel HD GRP 4000 thôi. Còn em Nvidia GT 650m Của mình để chết xó chưa đụng đến kia.

- CÒn về khung code ấy. Đó là mạc định của 4rum rồi, nó sẽ tự động thích ứng với đoạn văn bản của bạn nhé.

kinglettn thích bài này.
  7. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Nhiệt độ CPU của bạn như vậy là cao rùi đó. Coi chừng cháy máy >:) nên mua thêm quản tản nhiệt đặt dưới đít lap đi bạn cho nó mát hoặc mua keo tản nhiệt về bôi cho nó :D

8. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    vs cái 1: file .dll ấy nằm ở ổ D : k phải ổ hệ thống -> nên bạn cứ mạnh dạn xóa tẹt đi, k sao đâu :> :))
    mà sao ổ D của bạn trắng trơn vậy ta? máy mới cứng à :> :D

cái 2: bạn ài cách này (thủ công mà dễ :))): kích vào nút "Tùy chọn" góc trên bên trái :D rồi vào dòng "Giới thiệu về Chôm" :)) \m/

3,4 thì chờ các cao nhân khác, phần cứng mình k dại chém bừa :-" :> b-)