1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Em Có Một Vài Vấn Đề Mong Anh Chị Trên Diễn Đàn Giúp Đỡ!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi locct2010, 19 Tháng chín 2012.

1. locct2010

locct2010 Member Chính Thức

38
    7
    8
    Xin Chào các Anh Chị trên diễn đàn PBM!
    Em là mem mới có gì hok đúng mong bỏ qua cho!
    Đầu tiên là em muốn nhờ anh chị xem giúp sao máy em cài win 7 64 bit Ram 4G nhưng không nhận đủ 4G chỉ 3,8G em đã sữ dụng bản ghost và bản cài win của anh qqwwee123 đều không nhận đủ ram anh qqwwee123 có nói với em rằng do share với card VGA gì đó nhưng em không hiểu cho lắm không bít có anh chị nào có thể giúp đỡ đễ nhận hết ram và giải thích rõ cho em với được không??
    Vấn đề thứ hai là em cài word 2010 và sữ dụng bộ gõ unikey vista 5.0 trên word em chỉnh font time new roman và sử dụng bảng mã unicode nhưng lại không thể bỏ dấu thứ 2 ví dụ như chữ ổ thì nó lại cho ra ôr có anh chị nào bít chỉnh lại sao không chỉ em với nhé!!
    Em xin cám ơn các anh chị đã giúp đỡ

2. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Phần thứ hai anh thử cài bản khác xem.

locct2010 thích bài này.
  3. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    cái = iso or DVD là ok ngay ........lỗi này chưa chữa đc !!

locct2010 thích bài này.
  4. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    100% là cài soft không chuẩn nên nó mới không nhận nhau ntn :D

locct2010 thích bài này.
  5. Mr.P

Mr.P Thành Viên Cống Hiến Ban Quản Trị

1,041
    697
    113
    Cái vấn đề số 1 thì mình thấy máy cào Ram 4GB cũng ghi là 3,85GB hết nhưng nó vẫn nhận được 4GB mà :)
    Còn cái 2 thì mình nghĩ chắc là Unikey bị lỗi r :) thử cài lại bản khác xem
    Còn nếu không thì bạn zô coi bản gõ tắt coi có phải [ Ổ => Ôr]z k :D
    Show Spoiler

6. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Đã sửa phải sửa tận gốc \m/,gỡ ra cài lại cho an toàn bạn à :D

locct2010 thích bài này.
  7. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    Unikey là do mình cài nhầm bản 32-bit vào nên ko gõ đc trên Word ( nhưg vẫn gõ Tiếng Việt bt trên trình duyệt )
    còn vụ ram ko nhận đủ thì lần đầu tiên mình thấy đấy, hqua vừa test máy thằng bạn ram 6gb bản này xong, nhận full 6gb mà :)

locct2010 thích bài này.
  8. locct2010

38
    7
    8
    Cái này em không rõ nữa như lúc em nói bên topic kia thì ram vẫn nhận đc hết khi cài win lại lần 1 lần này cài win lần thứ 2 thì nó lại báo nhận 3,8G ram như thế nên em thấy làm lạ và em thử test rất nhiều laptop khác cũng có một vài máy cũng như thế chỉ nhận 3,85Gram nhưng ít ai để ý tới vì thiếu hụt có vài trăm M nên ko bận tâm do em thấy tò mò và thắc mắc tại sao lại bị như thế nên sẵn tiện tìm hiểu thêm :D

9. locct2010

38
    7
    8
    hix khổ lắm em thử gỡ word2010 ra cài 2007 thử nhưng cũng bị như thế xong cại lại word2010 cũng không khá hơn! và đã thử cài các loại Unikey khác và thử luôn cả vietkey nhưng vẫn không khả quan hơn! nếu tạo chế độ gõ tắt thì hơi rườm rà quá :D!

10. tui_la_so1

tui_la_so1 Team NewUpload

119
    132
    43
    Vấn đề 1:
    Ram bạn ko chạy đủ 4GB là đúng như mặc định rồi.Kể cả bạn có cài win thì cũng thế thôi
    Vậy phần Ram còn thừa sẽ đi đâu???
    Phần ram còn thừa đó sẽ đc chuyển chủ yếu sang card màn hình và 1 số nhỏ nơi khác...
    Như ở máy mình ram 4GB,cài win 32 bit:
    Share system memmory chính là phần dung lượng ram còn thừa đc chuyển sang card màn hình
    Vấn đề 2:
    Nếu là gõ trên word thì các bạn chú ý để Unikey chế độ TCVN3(ABC) và kiểu gõ thông dụng là telex
    cái này quá cơ bản rồi.sao phải cài lại làm j :D

11. locct2010

38
    7
    8
    thank cho anh 1 phát! thì ra card màn hình sử dụng đến ram nữa! cái này em mới bik! thế cho em hỏi việc sài card onboar và cạc rời mức độ chiếm ram có như nhau không? thế có một vài máy ram nhận hết có nghĩa là không có ram thừa để cho card màn hình sao anh?
    còn về word em cũng thử chỉnh theo cách của anh luôn rồi............. nhưng vẫn không được anh àk!! bấm ổ vẫn cho ra chữ ôr ngoài việc tạo chế độ gõ tắt không bít có ai có thể khắc phục được việc này ko xin chỉ giúp em với!! có khi nào tại máy em không?

12. locct2010

38
    7
    8
    ầk em đã tìm hiểu được tại sao lại nhảy chữ không cho phép viết dấu thứ 2 rồi nên vấn đề thứ 2 bỏ qua nha! thank các anh chị đã giúp đỡ!!
    vì em sài những bản unikey trên mạng nhưng có vẽ không ổn nên việc gõ dấu thứ 2 không được! em thử sử dụng bản unikey 4.0 RC x64 thì ổn rồi X_X

13. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Zậy là do mấy người mod kia. Đừng dùng bản mod nha, dễ lỗi.

14. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Yes yes..:x Cứ nguyên gốc xài cho lành \m/