1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Facebook: Những cách viết Status độc và lạ

Thảo luận trong 'Thủ Thuật Máy Tính' bắt đầu bởi khoatoannangcao, 20 Tháng sáu 2013.

1. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa

Bạn muốn gây chú ý bởi một “Status” không giống ai ? Hãy cùng tìm hiểu một số thủ thuật thú vị nhưng ít người biết khi sử dụng Facebook nhé !
    1. Cập nhật “Status” thông qua thiết bị ưa thích

Khi sử dụng điện thoại di động để cập nhật một câu “Status”, thông tin sẽ hiển thị lên loại thiết bị được sử dụng, ví dụ: BlackBerry, iOS, Windows Phone…Nhàm chán với điều đó, bạn có thể làm các bước đơn giản như sau để có một “Status” phá cách:
    - Đăng nhập vào tài khoản Facebook của bạn trên trình duyệt
    - Nháy vào ĐÂY để đến trang Statusvia

Trang web sẽ cho bạn rất nhiều lựa chọn, chọn lựa mục bạn ưa thích và nháy vào “Update Status”, ở đây mình chọn “Samsung galaxy S5″

Và đây là kết quả:

2. Chèn biểu tượng lạ vào “Status”
    Nếu bạn muốn thêm vào “Status” của mình các biểu tượng lạ mắt, có một không hai, nháy vào ĐÂY để đến trang fsymbols, nháy đúp vào hình ưa thích, copy và paste vào “Status”.

Và đây là kết quả:

3. Hẹn giờ cập nhật “Status”
    Trang web LaterBro cho phép cập nhật Facebook của mình vào một thời điểm đặt sẵn trong tương lai. Nháy vào ĐÂY để chuyển đến giao diện trang web.
    Chọn múi giờ nơi bạn sinh sống

Viết “Status” và hẹn giờ đăng trong tương lai

4. Cập nhật “Status” trắng
    Giữ phím ALT và đánh 0173

Thủ thuật cho phép bạn post một “Status” trống không khá lạ mắt.

2. xHảiLee

xHảiLee Member Mới

4
    0
    1