1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

file ghost nao tot nhat pbm vay

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi kokolo, 30 Tháng sáu 2012.

1. kokolo

kokolo Member Tích Cực

158
    68
    28
  2. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Cấu hình bạn ntn?

3. kokolo

kokolo Member Tích Cực

158
    68
    28
  4. Người Nào Đó

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Thế thì bản win xp nào chả xài đc :))

5. kokolo

kokolo Member Tích Cực

158
    68
    28
    ong nay mac cuoi thiet toi hoi ban nao tot xai on dinh chu ai chang biet winxp nao cung xai dc

6. Người Nào Đó

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
  7. mjss_love

mjss_love Member Vip

1,161
    329
    83
    test cua han như r ... đc đó

8. ongtroicon

ongtroicon Member Chính Thức

51
    8
    8
    ổn định thì đừng màu mè về giao diện quá

thích xài window 7 thì có bản vietnam của khatmau - giao diện đẹp

http://phienbanmoi.com/cuoc-thi-gho...soft-nhanh-nhe-dep-theo-chuan-iso-6789-a.html

còn xp thì có bản classic themes của han như giao diện win 2000 blackrock nên khá nhẹ

http://phienbanmoi.com/ghost-windows-xp/2014-ghost-window-xp-sp3-x86-classic-themes.html

hoặc bản của lhhd cũng đc full soft cho ai làm biếng

http://phienbanmoi.com/ghost-window...ws-xp-sp3-v2-linh-hon-huynh-de-05-2012-a.html

9. gagucool

gagucool Đơn giản là như vậy........

1,338
    1,084
    113
    Đây là những bản ghost ổn định nhất PHIENBANMOI hả anh!! [-X[-X[-X[-X

10. nhatlinh

nhatlinh Member Chính Thức

86
    107
    0
    Cấu hình máy vậy mình nghĩ nên dùng XP là tốt! Thiếu j bản ghost ngon nào!
    Nhưng cũng tùy vào máy bạn có thích ứng k nữa cơ!
    Chút bạn tìm được bản ghost thật ngon nha!

11. hieuhieutn

hieuhieutn Member Tích Cực

337
    151
    43
    tư vấn em nữa
    pen 4 3.0 ram 2gb card ATI 512

12. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Cấu hình của bạn chạy bản Win 7 Luxury, Misterious Dark, hoặc là bản theo ISO 6789 của a khatmau_sr ấy là khỏi chê rồi :)) Card vậy tốt, ram chạy cũng ổn. Con cpu của bạn còn hơn con pen dual 1.86 của mình :)) con lap mình ram 1 gb màk chiến lun cả bản luxury của a khatmau_sr :)) cứ win 7 mà chiến nhé bạn, nếu bạn muốn dùng để game, thì nên dùng bản Home Premium, vừa đủ tất cả cho mình cần, nhưng nhẹ hơn, có thể search trên google (ghost), còn lướt web, chơi game 1 cửa sổ thôi thì cứ win 7 mà chiến nhé :"> bản luxury của a khatmau_sr chạy nền có khoảng hơn 450mb vì mình còn add vài cái nền nữa (k antivirus), chạy web mở mấy tab firefox bạn cứ dùng firemin nhé, vậy là ok !

hieuhieutn thích bài này.
  13. hieuhieutn

337
    151
    43
    :o thanks
    nhưng mà theo anh thì bản Luxury với bản Misterious Dark thì bản lào hay hơn ạ

14. trinhbaphap

trinhbaphap Guest

GHost làm ngta lười biếng, dần dần có thằng đếu biết cài win là gì. Tởm khó đỡ. Về 2 bản đó, chất lượng ngang nhau, lấy gì thì lấy tùy sở thích màu.

mrkyn thích bài này.
  15. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    nếu muốn ổn định lâu dài thì bạn nên cài win bằng file iso

cấu hình của bạn có thể cài mọi loại win - và để cho win7 chiếm ram thấp thì thật ra rất đơn giản bạn hãy kham khảo qua bài này trên askvg http://www.askvg.com/master-tutorial-to-make-your-windows-7-super-fast/
    nếu ngại đọc tiếng anh thì bạn có thể đọc bản tiếng việt đã đc dịch lại ở đây
    http://phienbanmoi.com/windows-7/1265-thu-thuat-tong-hop-cach-tang-toc-window-7-tot-nhat-co.html
    sau khi áp dụng hết ~ nếu bỏ hết các chương trình chạy nền không cần thiết thì ram chỉ chiếm khoảng 350 là cùng ( đã áp dụng chức năng boost của pm Advance System Care )

SPOILS! (open)

hieuhieutn, mrkyn and khatmau_sr like this.
  16. kokolo

kokolo Member Tích Cực

158
    68
    28
    ram của chú 1gb thì win 7 chạy nền vậy là đúng rồi - ram của tôi 6gb ( thanh 2gb + thanh 4gb ) chạy win7 64bit mới mở máy thôi - mà nó lên gần 2gb rồi mới thấy win7 nặng thế nào - vụ win chạy nền thì ram càng nhiều thì chiếm càng cao thôi

hieuhieutn and mrkyn like this.
  17. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Han Như cho mình xin bản ghost win này chỉ mấy soft cơ bản như bản luxury của a khatmau + driver easy pack mới nhất được k :D Win 7 hay là XP mod v ạ :-/
    Khuyên bạn Ram 1 GB muốn ổn định và chiến game, với lại lướt web nhìu tab nhanh nhất thì k nên cài win 7 :)) chiếm ram nền gầp 3-4 lần so với win xp, trừ khi thích giao diện, chỉ lướt web thôi không game thì mới cài win 7 nhé :D Ram 1 gb chiếm ~ 400mb nếu cài full soft, có soft chạy nền. Còn XP cao lắm hơn 200mb àk ^^ Tùy vào mục đích sử dụng và nhu cầu mà bạn lựa chọn nhé :) Thân.

18. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    như xài windows 7 home bản tiếng việt (-_-!) mà tiếng việt xài quen rồi - rất dễ - đổi qua tiếng anh thì không quen - qua 1 thời gian xài tv nhận thấy tv xài hay hơn tiếng anh rất nhiều - các chức năng ẩn hồi đó không biết bây giờ điều thành tiếng việt rất dễ xài ngay cả paint notepad điều đc vh
    ( mua laptop người ta tặng cho win bản quyền home pr - nếu ai thích thì pm inbox để mình share key cho )

SPOILS! (open)

mrkyn thích bài này.
  19. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Bản dịch tiếng việt cũng khá chuẩn ấy chứ :D inbox nha Như !:)

20. hieuhieutn

337
    151
    43
    sax, cài win còn dễ hơn bung ghost:-@, nhưng bung ghost thì nó nhanh mà tiện=((, đỡ phải cài driver, crack, update... rùi bao nhiu thứ nữa