1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

GamePad Topway Tp-U525 lỗi USB DEVICE NOT RECOGNIZED

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi kendachong, 21 Tháng hai 2014.

1. kendachong

kendachong Member Chính Thức

8
    0
    1
    Tình hình là thế này các bác ạ:
    Hôm qua em có mua 1 em gamepad hãng TOPWAY TP-U525.
    Mua về có đĩa Driver cài vào laptop ACER 4741G cài win7Ultimate ok,nhưng khi cắm gamepad vào thì nó báo USB DEVICE NOT RECOGNIZED và trong device manager thì báo là Unknow device có dấu chấm than vàng [​IMG]
    Em cứ tưởng Lap hỏng cổng USB nhưng khi đem cắm sang máy PC thì cũng bị hiện tượng trên.Tức mình hôm nay mang lên cty cắm hàng loạt máy đều bị thế.
    Mang ra cửa hàng bán họ cắm đầu tiên vào 1 em LAP cũng bị như vậy,nhưng khi cắm vào 1 em PC thì lại phát sinh hiện tượng sau:
    PC này có 4 cổng USB đằng sau,cắm vào 3 cổng đầu thì hiện tượng như trên nhưng khi cắm vào cổng thứ 4 thì máy nhận ngon ơ.Vào test gamepad rất good.
    =>Không phải gamepad bị hỏng!
    Có điều em thấy lạ là 4 cổng USB thì cái cổng nhận GAMEPAD có màu VÀNG khác bọn kia [​IMG]

TÌnh hình nó là thế ạ,kính nhờ các bác phán cho em bệnh của em này hoặc đã từng bị như thế mà khắc phục được rồi thì cho em xin phương pháp ạ

Em xin chân thành cảm ơn!

2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Cái này 1 là do gamepad, 2 là do driver chưa ổn thôi bạn ạ. Bạn nên tìm mua Gamepad của XBOX dùng sẽ tốt hơn, cắm vào máy nó tự nhận ngay mà ko cần driver đâu bạn ạ.