1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Gặp Nỗi Như thế này phải sử lí sao??

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi nhokkon25, 21 Tháng chín 2012.

1. nhokkon25

nhokkon25 Member Tích Cực

120
    40
    28
    Trả là mình có ghost trên máy ảo VMware dạo trước dùng máy thật cũng bị luôn ghost chạy bt nhưng khi ghost xong mình gặp nỗi như thế này Ảnh demo có cách nào giải quyết nhanh gọn ko? mà ko phải dùng đến đĩa Win để rapit lại...dùng đĩa boot toàn phải thông qua" Plop Boot Manager"..Vậy còn cách nào nhanh chóng để vào HĐH như bt ko? Em cảm ơn các bác đã quan tâm.

2. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    lỗi này ... là tại bản ghost thẳng vào máy ... chưa từng cài Win lần nào đó mà :-|
    giải thích nôm na vậy, đúng theo căn bệnh mà phán :)), có thể khó hiểu, nên chỉ cho bạn bí kíp khắc phục thế này này:

1. Nhét bộ cài Win vào (xài Win XP cho nhanh): cài setup như bình thường: xong bước Format ổ C, bắt đầu copy dữ liệu vào từ 1 đến 100% thì ... sang bước 2 :> (chỉ cần 1% thôi là cũng được rồi) :D

2. Giờ nhét bộ đĩa ghost (auto ghost) vào ghost tẹt ga đi :-bd \m/

Máy ảo vs máy thật đều tựa tựa thế, bạn cứ phải cài Win 1 phát từ lúc mới toanh trước đã, xong rồi mới ghost ầm ầm được :>

Nếu 1 ngày nọ, bạn Delete ổ C rồi ghost thì lại gặp lỗi như trên đấy, nên có chăng chỉ Format thôi rồi ghost :-" b-)

nhokkon25 thích bài này.
  3. caogia

caogia Member Chính Thức

26
    2
    3
    boot từ card mạng
    Nếu hok lầm thì nó còn hiện lên dòng thông báo đại loại " Press Shift + F10 to config...."
    Bạn nhấn theo nó, rồi chọn Disable ( cái này nhớ không rỏ, nhưng xem từ nào nghĩa là boot, hay tương tự vậy thì Disable nó)

hy vọng đúng với trường hợp của bạn :)

4. nhokkon25

120
    40
    28
    quá chuẩn bác ạ..nhưng ko biết còn cách nào nhanh gọn mà ko cần dùng tới đĩa win ko nhỉ?..

5. nhokkon25

120
    40
    28
    mình chưa bị như bạn nói.. nhưng cảm ơn vì đã đóng góp ý kiến

6. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    bạn thử cách này xem sao nhé ;;)
    Dùng Acronis ... gì đó ấy ( phân chia ổ trong đĩa Hirent Boot) set Active lại: chi lại ổ cứng: thành C, D ,... chả hạn rồi Set quyền Primary, Active cho ổ C :D xong rồi ghost lại thử xem :-?
    Hồi trước, mình toàn xài Partition Magic Pro v8.05 ... mà cái PMP này thì ... k có đến tính năng Active như của Acronis Disk kia ... về sau có nghịch qua Acronis ... nhưng mà thấy khó ăn, lằng nhằng quá ... thêm nữa vào thời kì, chán k thích vọc nữa >:)

Nhưng dự trước là vẫn k ăn thua đâu, vì nếu để ý: khi nhét đĩa cài Win XP vào, ở ngay giai đoạn sau khi có dòng chữ "Press any key..." ... ấn 1 phím xong, Win nó sẽ ... load load cái gì đó ... mất 1 cơ số thời gian ( mình phán là: Driver, thông số ... info gì đó để nhận dạng từng ổ cứng :> ) và sau đó là bước cần chờ Format để ổ C: chuẩn k cần chỉnh ... :)) =))

p/s: ngày xưa cũng từng bí ở đoạn này, và có mỗi bí kíp ... rắc rối đó! :D đặt gạch ở đây hóng bờ rô luôn vậy ;;) \m/

nhokkon25 thích bài này.
  7. vuductoan123

vuductoan123 Member Chính Thức

47
    5
    8
    cái này tui cũng hay bị, hình như do phân vùng ổ cứng chưa set active thì phải, dùng Partition Magic Pro vô xem lại coi.

nhokkon25 thích bài này.
  8. nhokkon25

120
    40
    28
    Để Mình test xem có ăn thua gì ko.. Chứ cư' mỗi lần gặp tình trạng này mà dùng đĩa để cài win lâu lắm..Thank bác đã trợ giúp:>

9. nhokkon25

120
    40
    28
    bác aoe 1991 e làm dc rồi nè tại em chưa Active cho nó..kaka.may quá là may. gặp dc cao thủ trợ giúp.

10. mr.trung91

mr.trung91 Member Tích Cực

239
    210
    43
    Làm gì mà phải ghost lại, chỉ cần avtive, nạp lại MBR và PBR tương ứng là ok

11. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    nói vu vơ ... thế mà cũng đúng thật à >:) hức, dự sai mất rồi ;;) :))
    mà Active bằng gì thế e? :D :>

12. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    hức, nạp MBR vs PBR ... cái này nghe khó à nha >:) :))

13. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Quá dễ.
    Vào Mini Xp, xài BootIce để nạp. :))

aoe1991 thích bài này.
  14. nhokkon25

120
    40
    28
    Cảm ơn các bác đã trợ giúp.. em dùng cái phần mềm phân vùng ỏ cứng Acronis Disk Director Suite để Active.
    -em làm như sau:(1 đĩa boot có cả bản ghost trong đó hoặc file .iso để chạy trên máy ảo)
    --đầu tiên là cho đĩa boot vào phân vùng ổ cứng bt.. nhưng chưa Active vội nếu Action thì máy ảo ko vào dc đĩa Boot..
    --Sau khi phân vùng tiến hành Bung file ghost bt--> khi bung file ghost đên đoạn mà đòi reset lại máy cứ reset bt
    ---tiếp tục vào đĩa boot và vào Acronis Disk Director Suite để Active. chọn apply -> tắt phần mềm tự nó khởi đông lại và chay vào tiến trình bung ghost như thường..

E nói thì lằng nhằng chứ làm ko đến 2phut' xong
    Nếu sai chỗ nào các bác cho ý kiến.

aoe1991 thích bài này.
  15. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    kiểu gì chả vẫn vào được đĩa Boot hử e :P :>
    Nếu máy ảo VMware k nhận đĩa ảo ... thì e Reset lại: nhấn F2 vào chỉnh Bios setup của máy ảo cho ổ DVD/CD khởi động đầu tiên ( ỳ xì và bá đạo như máy thật :)) ); VMware "cùi" ;)) vậy chăng >:) :)), chứ phải Virtual PC thì ... chạy tẹt ga, khỏi phải xoắn, cứ nhét đĩa ảo .iso vào là chạy hết =))

có điều kiện vọc e thử lại Active trước xem sao nữa nhé ;) :-bd ... a già rồi :)) =))

p/s: làm thì rất dễ :-" còn nói thì :-| đúng là cả 1 vấn đề :))

16. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    hề hề, thế thì vs bí kíp nạp dạng này ... a thà đi cài Win cho khỏe :)) =))
    hồi trước cũng có nghịch ... cài Win ... từ ổ cứng cũng có nghe sơ sơ cua qua BútIce vs MBR, PBR ... giờ thì đổ sông, đổ bể hết kiến thức rồi =))

17. mr.trung91

mr.trung91 Member Tích Cực

239
    210
    43
    Mod ko sửa lại cái tiêu đề hộ bạn ý, sai chính tả kìa Lỗi chứ ko phải Nỗi :)) hay chủ thớt cố tình viết thế nhể ;))

18. nhokkon25

120
    40
    28
    kaka :D em dùng VMware quen rùi hihi.. mới vào ngề lên còn nhiều bỡ ngỡ mấy ae chỉ giáo giúp em...