1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nhóm New Upload Ghost Sp3 nhanh nhât,nhẹ nhât,mượt nhất,ổn định nhất,mới nhất

Thảo luận trong 'Ghost Windows XP' bắt đầu bởi vandieutot, 26 Tháng ba 2012.

1. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    Lời đầu mình muốn nói bản này mình mượn bác dinhphuongxz bên vnzoom để mang về cho anh em pbm
    trích dẫn y nguyên lời bác dinhphuongxz không thêm bớt
    Lâu quá không làm ghost và hôm nay quyết định quay lại diễn đàn và cũng là ngày tặng anh em vn-zoom 1 bản ghost hơi bị ngon cho anh em xài.
    Hình Demo :
    Link : Dung lượng File Ghost 1.03 Gb không có Boot Cd nha được cắt thành 8 File các bạn Download về và nối lại thành VN-ZOOM.GHO sau đó chép vào HDD hoặc USB để ghost nha.
    về cá nhân mình thì mình đang tải về test thử để báo anh em 1 câu
    thất bên vnzoom họ dùng và tấm tắc khen ngon

2. votrongsu

votrongsu Thành Viên Cống Hiến

176
    32
    28
    Đẻ kéo zề cho con PC cũ ở nhà xem

3. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Bản này hơi lạ, codec có cũ quá không nhỉ? Cả kmp nữa.

Điểm trừ khá lớn là cá nhân hóa. Anh em có gắng làm hoặc kiếm bản ghost không cá nhân hóa nhé:D

4. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    quan trọng là bản ghost nó như thế nào thôi chứ viện gỡ phần mầm ra cài thì mất bao nhiêu time đâu
    bản ghost có ngon thì anh em mới thích chứ mấy phần mềm để cài vào anh em có hết rồi

5. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Thế mình hỏi ngược lại bạn 2 câu nhé: bản ghost trên ngon ở chỗ nào? và bản ghost khác không ngon bằng ở chỗ nào?

Kĩ thuật làm ghost, nguồn làm h đều như nhau. Hơn nhau ở chỗ lựa chọn phần mềm, tiện ích, nghiên cứu mà 1 ghoster tạo ra sự khác biệt.

Bạn có công sưu tầm nên mọi người động viên, khen, chứ tớ nói thật các bản ghost mọi người post ở đây, tớ hầu hết đều có thể chỉ ra nhược điểm. Nói như thế sợ mọi người phật lòng, kêu khoe khoang. Nhưng thực sự số bản ghost làm tớ hài lòng rất ít, chỉ có 2,3 bản thôi :).

Mọi người nên thẳng thắn, tiếp thu để tiến bộ, không nên tự mãn với bản thân quá :D

6. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    mình hứa với bạn nếu bạn đã dùng bản này rồi mình nghĩ bạn sẽ không chê được mình đang dùng nó đây
    mình thật sự rất hài lòng còn lấy ở đâu xin bạn đọc kỹ đầu dòng nhé
    mình không làm ghost nên trình đọ mình kém hơn bạn
    nhưng để biết bản ghost có ngon hay không thì người làm ghost phải nghĩ đến ý của khán giả và mình là một khán giả đã ưng ý với bạn ghost này bạn có hiêu ý mình nói gì không

7. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    còn nhược điểm thì nó là điều tất nhiên
    không có cái gì là hoàn hảo hết bạn hiểu không ai củng muốm thành quả của mình tốt thôi
    còn bjn muốn phản bác cái tiêu đề của mình đặt ra thì bạn hãy cài vào rồi đi hãy nói ra bạn hiểu không
    còn cái câu khoe khoang thì mình trả lại cho bạn đó

8. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Bạn này buồn cười nhỉ, bạn có công post bài, tớ góp ý là bản ghost này cá nhân hóa, chứ vđ gì mà bạn nói nặng nói nhẹ.

9. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mỗi bản ghost làm ra đều do cá nhân làm ra, nó có tinh chỉnh, cài đặt theo cá nhân nhiều hơn, dùng cho nhiều người sẽ phát sinh lỗi, không hợp này nọ, cũng khó nói, người khác góp ý thì nên tiếp thu, nhẹ nhàng mà nói chuyện, tránh căng thẳng, mình cũng là ghoster, cũng hiểu mà. Có người nói nó tốt, mượt nhẹ không lỗi, có người nói lỗi này lỗi nọ, có người nó ghost xong k vào nổi win :)) Lắm chuyện lắm!

10. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    góp ý 1 tý là máu lại dồn lên não :-|
    Có lẽ bản nào ông này post cũng thuộc dạng 1st cả nên lần sau ae mình đừng góp ý bất cứ bản ghost nào của ông này post nữa a Hiệp ạ :-|

11. hoang755

hoang755 Member Mới

1
    1
    3
    Mình thấy đa số các bản ghót đều không xài được game sever vì không dubleclick được các game ở ổ đĩa ảo mà phải dùng chuột phải open được . mong mọi người sớm khắc phục sự cố này. Thanks

hoangtungpc.info thích bài này.
  12. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    ối ối bác nói thế là sao
    các bác giận à,anh em cứ tranh luận thoải mái những câu em nói cũng đều là tranh luận thôi mà

13. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Thế câu này bạn nói là sao?

Tranh luận thì tớ nói thẳng thắn, tốt thì khen tốt, chưa tốt thì chỉ ra điểm chưa tốt. Chứ dìm hàng, ném gạch 1 sản phẩm thì tớ đâu có lợi gì.

Bản ghost trên tớ chưa test nên ko dám nhận xét, chỉ có ý kiến là có nhân hóa thôi. Xu hướng bây h là ghoster thích bản ko cá nhân hóa :). Hồi mới có ghost, người làm hay cá nhân hóa mình vào, nhiều người có ý kiến nên h các bản ghost đều nhất trí ko cá nhân hóa :D

14. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Game server là ứng dụng nào thế bạn :). Nếu phải Open lên chắc là chức năng nó thế hoặc chưa nhận dạng được loại file đó :-B

15. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Em nên lắng nghe và tiếp thu những ý kiến từ phía các đồng nghiệp và nhân dân.^#(^
    -->> Để rút ra kinh nghiệm và bài học cho lần sau.
    (Ví dụ như: Bản ghost đó cá nhân hóa.?
    Em lại trả lời là
    i->Thì câu này là của những người sử dụng comment thì hơn. ....."Có thể đc lần sau sẽ ko cá nhân hóa":)

bmhiep thích bài này.
  16. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Bác hoangtu nói đúng lắm, hì.

Nếu như comment đại loại như " Đây là bản ghost mình copy nguồn khác về, tác giả làm sẵn thế. nhưng chất lượng rất tốt".... thì ai đọc cũng vui lòng mà :)

Đa số các bản ghost h dùng cùng công cụ, bộ driver rồi, chất lượng đều khá tốt :-c

17. tranhuye

tranhuye Member Chính Thức

9
    6
    3
    GameServer : là 1 máy chứa tất cả game trong dàn máy sẽ thấy ổ games đó của sever ,
    Nhiệm vụ của máy Game sever là ánh xạ ổ của nó xuống máy con , khi đó máy con sẽ thấy thêm 1 ổ cứng nửa y như ổ cứng local . mà ổ đó chứa tất cả game , do vậy tiệm nét chỉ cần cập nhập game 1 máy là cả dàn không cần làm gì nửa ,nó chạy môi trường ảo ,nên virus không thể lây vào gameserver được ,
    Nhược điểm : tốc độ thua HDD ,bây giờ họ không sài Gameserver nửa mà họ sài Boorom_Gameserver(Mạng không ổ cứng ),tốc độ cao hơn ,boot sẽ nhanh hơn HDD,Chơi game ngon hơn HDD ,với mô hình này tiệm nét 100 máy chỉ cần quản lý 1 máy thôi , mọi người có thể add nick tôi . Qua xem mô hình BR_GS : tôi là chủ nét ở HCM , YH: net_minhchau2000

P/S: Nên học hỏi lẩn nhau ,có người tuy không rành nhưng họ hay đi lòng vòng diển đàn khác , thấy hay họ post về,củng nên động viên công sức của họ ,mổi người kiềm chế 1 tí ,tránh gây lộn ,tôi năm nay 43 tuổi ,tiện xưng hô

qqwwee123 thích bài này.
  18. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    xin lỗi các bác nhé lần sau em sẽ rút kinh nghiệm và lắng nghe tại em ngựa non háu đá quá

bmhiep thích bài này.
  19. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Ko sao mà, mình nói nhiều lúc cũng ko dễ nghe.:)) Anh em với nhau cả :-c

20. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113