1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Ghost trên máy Vaio chạy Win8

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Công Hậu JB, 6 Tháng hai 2015.

1. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,837
    1,600
    113
    Chào ae, em định Laptop Vaio, hiện giờ nó đang chạy win8 , giờ em muốn cho nó lên Win10. Thì cài ghost hay sao ae , em nghe nói mấy loại Viao khó ghost lắm phải k, ai giúp e với

2. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,837
    1,600
    113
    Up

3. nh0cc0nbjtuj

nh0cc0nbjtuj Never Give Up

580
    171
    43
    conghau mà cũng đi hỏi những vấn đề này hả trời :brick: vô thử bios xem nó thiết lập như thế nào. dòng Vaio thường khó chịu về khoản boot và diver. mà bác cài luôn cho nó máu:byebye:

4. D.Doraemon

D.Doraemon bA cHai cHưA sAY

127
    21
    18
    Tên thật:
    Nguyễn Văn Dũng
    :v vaio khá khó ghost và cài win :D thím có thể hỏng win nếu không hiểu rõ :d mình cũng ko hiểu lắm, thím có thể đem ra tiệm hoặc ai đấy chuyên rồi hỏi :d lần sau còn biêt :byebye:

5. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

710
    355
    63
    Cài Dualboot Win 8 và Win 10 hoặc chọn chế độ cài mới hoặc chế độ upgrade (bộ cài Win Vista đến Win 10 na ná nha, có gì khó đâu nhỉ)

Nếu thích tạo một phân vùng ảo VHD, cài Win 10 lên là được, thêm lựa chọn boot VHD vào menu boot là được, để trải nghiệm trước Win 10, đỡ tốn công tạo chia lại phân vùng, gỡ bỏ nhanh chóng nếu không muốn dùng nữa

Còn nến ghost để an toàn nên sao lưu lại toàn bộ phân vùng hệ thống (system, efi, os, recovery, oem) trừ phân vùng data, trước khi ghost