1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Ghost VS6 là Professional hay Enterprise nhỉ..!!

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Tommy_Phan, 2 Tháng mười hai 2012.

Theo Các bạn sẽ là bản nào đây..??

Poll closed 27 Tháng mười hai 2012.
  1. Professional

0 vote(s)
    0.0%
  2. Enterprise

0 vote(s)
    0.0%
  3. Có bản nào xài bản đó..!!

0 vote(s)
    0.0%

1. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    Chào các bác dự định của mình là sẽ ra đời đứa con tinh thần VS6 ghost win 8 32bit và 64 bit trong cuối năm nay hứa hẹn sẽ mang theo nhiều cải tiến và sự mượt mà hơn vì được tinh chỉnh và tối ưu hóa một cách tuyệt đối nhất..!!
    nhưng mà mình cũng thấy cho ra nhiều VS pro wa rùi nên không pít lần này cho ra bản nào Professional hay Enterprise và sẽ là 2 bản 32bit và 64bit lun nhé
    mong các bác góp ý nhé bình chọn nhé mình sẽ căn cứ vào tỷ lệ bình chọn mà làm VS6 lần này
    mong các bác chém mạng tay vào​

so sánh 2 bản này
    Windows 8 Pro: Là phiên bản cần phải có cho các doanh nghiệp nhỏ.và cá nhân
    Những doanh nghiệp nhỏ nên mua phiên bản Windows 8 Pro, một phiên bản có tất cả các tính năng được tìm thấy trong hệ điều hành tiêu chuẩn nhưng bổ sung thêm các tính năng quan trọng như BitLocker (Công cụ mã hóa của Microsoft cung cấp khả năng mã hóa để đề phòng dữ liệu bị thất lạc khi máy tính bị đánh cắp hay bị mất), Client Hyper-V (cho phép bạn cài đặt các hệ điều hành vào trong các máy ảo và chạy chúng trên màn hình), và Encrypting File System (được sử dụng để mã hóa Files hoặc folders, nhằm bảo vệ an toàn trong lưu trữ dữ liệu).
    Windows 8 Enterprise dành cho các tập đoàn lớn
    có tất cả các tính năng dành cho người dùng thông thường. Và như Microsoft đã công bố, đây có thể là phiên bản duy nhất phù hợp cho các doanh nghiệp lớn. Windows 8 Enterprise cơ bản là Windows 8 Pro nhưng cộng thêm những chức năng chuyên biệt để quản lí máy tính trong một công ty như bảo mật được cải tiến, quản lí/phân phối tài nguyên hệ thống..

duyptc, aoe1991, root and 1 other person like this.
  2. ducito

ducito Member Chính Thức

7
    1
    3
    Bác có thể so sánh cụ thể hơn về 2 bản Pro với Enterprise cho mọi người rõ hơn được không. Còn vấn đề x86 hay x64 thì em xin chọn x86

3. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Bản professional đê \m/

4. Mr.P

Mr.P Thành Viên Cống Hiến Ban Quản Trị

1,041
    697
    113
    Thấy bác ra nhiều bản win 8 rồi ;)) Sao kô làm win xp hay win 7 đi :P
    Nhiều người ủng hộ hơn thì sao ??? :-?

5. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    2 bản 32 và 64 bit lun nhé không sao đâu chỉ yếu là phiên bản nào thui, bác bình chon hộ với tại mình sẽ căn cứ tỉ lệ
    bình chọn đi tỉ lệ nào thắng
    hiii ý hay mình ghi nhận cũng có ý định làm bản xp đa ngôn ngữ đây khoảng 4 ngôn ngữ trong cùng 1 win

6. trinhbaphap

trinhbaphap Guest

Làm bản nào ko quá quan trọng bằng việc sản phẩm của bạn có sự ổn định hay ko? Tính tương thích ra sao. Vì nói trắng ra, đồ chùa dành cho ng sử dụng bt có bh dùng hết tính năng đâu.

7. chinh_sr

chinh_sr Member Chính Thức

56
    6
    0
    vs6 anh định làm kiểu j vậy hj, anh có cài ativirut không, full hay không

8. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Win 8 bác làm nhìu rùi. Làm win 7 hay win xp mod giao diện đi bác ơi \m/ Hàng mod lúc nào cũng dc nhìu người ủng hộ và wan tâm hơn ( đây là ý kiến của e ) $-)

9. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    bác nói sai rùi nhé khi cho ra 1 sản phẩm nào thì người làm ra nó mong muốn mang đến sự tốt nhất cho người dùng..!! tuy là xài chùa nhưng không vì thế mà chất lượng kém đâu
    là sao em nói không rõ đầu đuôi zì hết zậy8-}
    Mình không rành cho lắm về mod win nhưng nếu mod thì sẽ dễ gây lổi hê thống lắm

10. thanchet_90

thanchet_90 Member Tích Cực

311
    34
    28
  11. xlinh

xlinh Member Tích Cực

434
    83
    28
    ok :))

zo đi bác ae chờ bản ghost win8 enterprise của bác

12. xlinh

xlinh Member Tích Cực

434
    83
    28
    bác nhớ để win 8 nguyên gốc nhé

đừng lược bỏ j dễ gây lỗi lắm

@};-@};-@};-

13. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    bác thớt "ham" ... tung ghost ra lò quá >:) ủng hộ cho bác :-bd

để ... "1 hôm nào đó" mình có thể chén được ;;) -> vốt bản Pro + 32 bit ... chuẩn hết cỡ và ngon hết mình nhé bác \m/ :>

14. socola92_girl9x

socola92_girl9x Member Mới

1
    0
    0
    ủng hộ sư phụ nhé!
    Pro thẳng tiển đối với mọi nhà

15. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    sẽ có 3 bản lun các bác đừng lo nhé
    ok sẽ có hang mau thui cuối tháng sẽ xuất hiện
    phương châm của mình là nguyên gốc không lực bỏ các bạn cứ an tâm xài nhé
    ok thank bác ủng hộ
    hihi thank em

16. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
  17. zerono9

zerono9 Member Chính Thức

23
    1
    3
    Đợi bản ko pro ko enterp lun, bản nhẹ nhất đi ;)

18. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Sắp có hàng chưa bác ơi em đợi mỏi cổ rùi

19. duyptc

duyptc Member Chính Thức

25
    1
    3
    Bản Professional nhớ khắc phục lỗi màn đen nha, máy tui hay bị cái dụ này. Tuy là bản Professional nhưng mong chủ topic có những thay đổi mới mẽ trong phiên bản kế tiếp, đừng có cái gì cũng y chang như mấy phiên bản trước. Như riêng cá nhân tôi thì tôi chỉ quan tâm đến tính ổn định của hệ điều hành các mấy phần mềm khác thì không quan trọng lắm, tuy nhiên nếu tích hợp đầy đủ những phần mềm thông dụng thì bộ ghost sẽ hướng đến đông dủ người dùng hơn. Nói tóm lại chất lượng bộ win là number 1:-?