1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Ghost Win 7 Pro 32bit BatMan (k Auto Driver, mượt mà, ổn định)

Thảo luận trong 'Ghost Windows 7' bắt đầu bởi buonwaha64, 17 Tháng năm 2014.

1. buonwaha64

buonwaha64 Member Chính Thức

25
    8
    3
    Hòa cùng không khí đang rất nóng của 4rum(4rum ra ghost lien tục :D) và mùa hè nắng cháy cả da người ^^, nhằm chia sẽ, tích lũy kinh nghiệm để chuẩn bị cho những Event rất sôi động sắp tới của 4Rum, sau nhiều lần gặp trục trặc và được ae giúp đỡ rất nhiệt tình, hôm nay mình xin gởi đến ae PBM một bản Ghost Win 7 để ae có nhiều lựa chọn hơn với nhu cầu của riêng mình. Sau đây là một số thông tin về bản ghost:

*Được làm từ bộ cài đặt gốc từ MS
    *Không lượt bỏ thành phần nào cả (vì sự ổn định).
    *Không Auto Driver
    (chỉ để win nhận driver mặc định của Win thôi, theo mình thấy thì dùng các bộ Driver của TQ cũng k thể đủ hết Driver đặc biệt là Driver VGA rời, và một số Laptop hiện nay, mình thì luôn thủ sẳn trong máy 1 bô driver từ trang chủ (driver theo máy)). Ý kiến của mình là vậy, còn bạn nào k có driver theo máy hoặc thích xài bộ WanDrv(or KTV đi cài máy cho khách) thì mình có để trong ổ C sẵn.
    *Không active (Key Mak trên mạng giờ cũng nhiều, xài key vẫn tốt hơn là crack, nhưng mình cũng có để Tools Crack trong bản ghost, nếu các bạn k có key thì xài crack nhé :D).
    *Tắt một số Services, tinh chỉnh Regedit.
    *Add một số update quan trọng và cài một số phần mềm thông dụng (office thì có người thích xài Portable, người thích xài Full, người thì k cần, nên mình quyết định k cài mà chỉ đề File Setup Office2010 + crack trong thư mục soft)
    *Mình thì chỉ chơi WarCraft (chỉ DDay thôi) thì rất ok, riêng LMHT và một số Game khác mình không dám khẳng định.
    Mình up lên SafeShared thì cứ 10% là lỗi, nên mình đang up lên Google (được 70%) chắc sáng mai sẽ có link cho mọi người. Mong AE down, test và cho ý kiến nhiệt tình nhé, Tks All!
    Ah File Ghost 4.2G nhé mn!

Và sau đây là một số hình ảnh được test trên máy thật.
    1.png 2.png 3.png 4.png

Lưu ý: Sau khi Ghost thì khi vào Win lần đầu, win sẽ nhận cấu hình máy của bạn (driver của win) các bạn chờ cho nó nhận xong và hiện bằng Restart thì các bạn Restart lại là xong. Hy Vọng sẽ nhận được nhiều ý kiến từ mn nhé!

Link Download:
    *Part 1: https://docs.google.com/file/d/0BxqMQOAPOBfTQ1Uxd1NLR3ZJalU/edit

MD5: E34B85C7 - 0B2DB25E - 3BCD1F2A - AA50084D
    *Part 2: https://docs.google.com/file/d/0B_1JfDrNkdN6S2xsVV9XbzhZa0E/edit
    MD5: 58A7004B - 2993375F - 0DB8E269 - 170A3A51

MD5 File GhostW7Pro32bit.GHO : F1642922 - A24E741B - 55D9D825 - 2878633A

Link down PM nối file và check mã MD5: http://www.jaist.ac.jp/~hoangle/filesj/FSJSetup.exe

Last edited: 17 Tháng năm 2014
  2. minhquy92

minhquy92 Member Tích Cực

109
    18
    18
    đen thui kể cả cái thanh dưới kaka :D coi bộ hấp dẩn đây :matrix::after_boom:

buonwaha64 thích bài này.
  3. bongdangxua

bongdangxua Member Chính Thức

56
    50
    18
    đổi thành black man nhé :D
    p/s: upload những link gì ko bị sai md5 nhỉ mọi người

4. Aganis

Aganis Member Tích Cực

109
    41
    28
    Fshare, 4share, Megashare :big_smile:

Cơ mà Ram hơi cao bạn nhỉ :ops:

5. buonwaha64

25
    8
    3
    Win Full mà bạn, chỉ tắt 1 số services thôi, mở 3 tad IE ram chiếm nhiêu đó mà cao j bạn, bt k chạy j tầm 500 600M là ok rồi mà bạn :big_smile:

6. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Bình thường chỉ chạy tầm 300 400MB thôi :big_smile:

7. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    ngon đấy như đợi 1links

8. buonwaha64

25
    8
    3
    300 400 có mà win lite :still_dreaming:, còn bạn có bí quyết thì share y :big_smile:

9. buonwaha64

25
    8
    3
    link google dow nhanh mà bạn, click 2 lần thôi mà bạn, dow rồi test cho mình ý kiến để mình rút kn để bon chen Event Ghost 2014 nữa chớ :big_smile:

10. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Ai up 1links đi nhìn cũng ngon đấy chứ

11. Aganis

Aganis Member Tích Cực

109
    41
    28
  12. ruaden

ruaden Member Mới

1
    0
    1
    Cài ok, nhưng không kết nối được với các máy share dữ liệu, trong khi ping vẫn thấy.

13. buonwaha64

25
    8
    3
    Để mình giải thích cho bạn hiểu nhé
    Thứ nhất: hiepsisoma làm trên máy ảo (hình ảnh chụp từ máy ảo)
    Thứ hai: vấn đề mức chiếm dụng ram tùy thuộc vào dung lượng Ram mà máy bạn đang có.
    Nói vậy có thể bạn hiểu rồi phải không.
    Bản dow bản ghost của hiepsisoma về ghost cho máy thật thử coi mức chiếm ram có được như trong hình k? :still_dreaming:
    Bản phải biết thật ảo khác nhau nhiều bạn nhé.:big_smile:

ae909vn thích bài này.
  14. Aganis

Aganis Member Tích Cực

109
    41
    28
    Thế thì mình mới biết đấy, :big_smile:
    Mình có test thử. Dl Ghost bác ấy cũng thấp hơn bạn, có bí quyết jk chăng? :smile:

15. buonwaha64

25
    8
    3
    Bạn cần kỹ tính hơn nữa @@, bạn phải đọc bài viết của mình và hiepsisoma rồi hay so sánh về dung lượng @@ (cũng có 1 phần là bí quyết) k riêng gì hiepsisoma mà rất nhiều ghoster khác của 4rum mình tạo ra bản ghost có dung lượng nhỏ hơn mình nhiều bạn ah. Nói thẳng ra hiepsisoma k phải thuộc những ghoster kỳ cụ, nhưng bạn ấy rất chịu học hỏi, nếu bạn tham gia 4rum sớm hơn sẽ biết, bạn ấy làm ghost cũng nhiều hơn mình, nói chung thì hiepsisoma có kn nhiều hơn mình. Hiện tại thì mình còn yếu về phần dung lượng File Ghost tạo ra, nên giờ chỉ có thể làm sao cho bản ghost mượt và ổn định thôi. tks vì những ý kiến của bạn, để mình có thêm động lực :big_smile:

hiepsisoma thích bài này.
  16. Aganis

Aganis Member Tích Cực

109
    41
    28
    Huầy, khó gớm. Đón 2 em U sờ bờ về mình cũng tập tành đây, mong được chỉ giáo :beauty:

17. b0y_x8

b0y_x8 Member Tích Cực

371
    45
    28
  18. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    ukm đợi 1 links mà k ai up mạng cùi 500k/b mà chán, bác giải thích chuẩn mem, mình dùng 4G ram vào chorme vài táp 2G tháo 2G ram vào vài tam như thế thấy 1.5G ram, ram nó chiếm tùy theo tổng ram có trong máy nhé, có nhiều dùng nhiều, có ít dùng it.

19. moitinhdaukiss

moitinhdaukiss Member Vip

1,054
    200
    63
    Nhìn giống vista quá.

20. gateboy135

gateboy135 Member Mới

2
    0
    1