1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Ghost win 7 sp1 chưa thấy bản nào chuẩn

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi biker67, 30 Tháng chín 2014.

1. biker67

biker67 Member Chính Thức

18
    0
    1
  2. anobis2000

anobis2000 Member Chính Thức

44
    11
    8
    mình dùng bản 64bit của Hiepsisoma rất tốt bạn à.

biker67 thích bài này.
  3. mrthien217

mrthien217 I likeSupport

611
    188
    43
    dùng bản đạt giải nhất của @hiepsisoma là ok nhé ,bản 32 lẫn 64bit mình cài trên 10 laptop đều rất hài lòng và bản thân mình cũn vậy

32bit dung lượng có 2g mấy thôi ,64 bit hình như chỉ 3g2

biker67 and anobis2000 like this.
  4. biker67

18
    0
    1
    Mình có dùng qua bản: x86/x64 Ghost 7 Ultimate_SP1 (9/2014) "REAL ENDING"
    (Mình test Bản này vì time làm sau bản dự thi nên sẽ tối ưu và ngon hơn bản thi)

Nhận xét:
    Win bác ổn định ngon, dung lượng ghost nhẹ (ko tích hợp driver) hơn các bản khác.
    Ngoại trừ IDM nhả crack, UltraISO, K-Lite Codec Pack trong Unistall có mà ở ngoài desktop và Thư mục Program ko thấy. Chạy video hay iso đều ko đc. Kiểu như chưa cài đặt.

5. mrthien217

mrthien217 I likeSupport

611
    188
    43
    bó tay với bạn ,bản này bản no soft thì tất nhiên chạy video và flie iso không được rồi ??? ko có soft làm sao mà chạy được
    ghost thì no soft sẽ ổn định hơn full soft ,full soft chừng 1 tháng là nát win rồi ,win muốn ổn định lâu dài thỉ cài = flie iso hoạc ghost thì ghost no soft ,đây cũn là yếu tố dẫn đến bạn ấy đạt giải nhất đấy , win ngta tốt thế còn gì

còn vấn đề bạn nói idm nhã crack là chuyện bt thôi vì người vn mình toàn dùng free có chịu mua bản quyền gì đâu? trong khi ngta viết ra idm để bán mà ? ,thì đơn giản chạy crack idm lại là ok thôi có gì khó ? vài giây là xong

còn vấn đề bạn nói thấy k-like codec pack và ultraiso trong thư mục cài mà mở clip hoặc flie iso không được là do bạn chưa chọn cho flie đó phần mềm để mở ,click vào flie iso hoặc clip chọn option rồi dẫn đến đường dẫn .exe là ok thôi tức là dạy win mở lần đầu tiên đấy ,những lần sau nó sẽ tự hiểu và click vào là mở ra bt

biker67 thích bài này.
  6. DInh.1089

DInh.1089 Member Chính Thức

40
    8
    8
    biker67 thích bài này.
  7. biker67

18
    0
    1
    Mình trình độ ko cao. Nhưng cũng đủ để hiểu đây là bản có soft. Bạn lại bảo no soft. Mình đang hoang mang quá bạn ak. Ko hiểu bạn nhầm nhọt j :-" . Và thực tế mình cũng test rồi chứ ko phải dựa vào mấy ảnh và thông tin dưới đây :))

THÔNG TIN :brick:
    * Không cá nhân hóa.
    * Không mod file hệ thống.
    * Không có menu cứu hộ, ai thích tham khảo bài này.
    * Không tích hợp Auto Driver, chỉ dùng driver có sẵn của win 7.
    * Dung lượng : 2,5 GB và 3,4 GB
    * Ngôn ngữ : Anh
    * Giữ nguyên Internet Explorer 8 (phục vụ công việc cho 1 số bạn, có thể update lên IE11)
    * Đã cài full C++, Net Framework 2.0 => 4.5.2 và DirectX 11 (những phần mềm khác xem trong hình)
    * Làm trên máy ảo Virtual Box 4.3.14
    * Cấu hình bằng Sysprep có sẵn của Windows.
    * Đã tắt : Windows Update, Windows Firewall, UAC, System Restore.
    * Được làm từ bộ cài Win 7 Ultimate SP1 (x86/x64) download trực tiếp từ Microsoft.
    * Lượt bỏ : Natural Language, Windows Defender, Sample Picture/Music/Video, BitLocker, Windows DVD Maker.
    CÓ GÌ HAY :boss:
    * Sửa lỗi : IDM Fake Serial, Office nhả crack.
    * Giữ lại : Driver Printers/Scanners, OnScreen Keyboard.
    * Thu gọn menu chuột phải Winrar và Desktop > New
    * Cập nhật một số phần mềm lên phiên bản mới.

* Win và Office tự động crack sau khi bung ghost.
    * Tinh chỉnh registry và chống phân mảnh trước khi tạo ghost để tối ưu tốc độ.
    * Cải thiện sự ổn định và mức chiếm ram.
    * Dung lượng nhỏ gọn.
    * Được làm bằng phương pháp mới, tăng sự tương thích cấu hình.
    * Microsoft Word 2013 được tùy chỉnh phù hợp với người Việt (đơn vị đo, font, cỡ chữ, khổ giấy...)
    * Download bằng Google Chrome sẽ được hỏi chọn nơi lưu file.

HÌNH ẢNH :embarrassed:
    Cài driver VGA chuẩn sẽ có hiệu ứng Aero, đây chỉ là hình chụp trên máy ảo

8. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    Thực sự thì bạn nên dùng đĩa cài win thì hơn vì ghost thì bản nào cũng sàn sàn như nhau cả thui chỉ là cái soft ng ta cài có hợp vs mình hay là ko còn cách tối ưu có rất nhiều trên mạng rùi bạn lấy về tự tối ưu tay lấy sẽ OK đấy :)

yeubongda thích bài này.
  9. thuyenvabien999

thuyenvabien999 Giúp cho bạn là niềm vui của tôi

856
    510
    93
    ghost thì không thể nào chạy mượt được như bản win setup.
    Bản Win,IDM nhả crack, UltraISO, K-Lite Codec Pack .... sau một thời gian bạn phải update or cài máy mới toàn bộ, ko sẽ xảy lỗi. phần mềm update mỗi ngày

10. mrthien217

mrthien217 I likeSupport

611
    188
    43
    như thế này gọi là no soft rồi chỉ cài những phần mềm cơ bản ,còn những win full soft cài đủ hết cho người dùng
    nosoft có 2 dạng
    1 là nosoft ( chỉ cài soft cơ bản )
    1 là nosoft ( không cài bất cứ gì cả )

win trên đã cài vitual 2005 ,2008 ,2010 .... là để chạy game và các phần mềm yêu cầu có nó ,nếu k cài vào thì người dùng lại kêu lỗi thì sao ?

bạn k hiểu thì nói cho bạn hiểu k thôi ngta cười cho đấy

11. yeubongda

yeubongda Member Chính Thức

86
    31
    18
    Mình toàn làm cách này!

12. shinemystic

shinemystic Member Tích Cực

389
    143
    43
    Tên thật:
    Nhật Trường
    Bản ghost của hiepsisoma là Có soft nhé nhưng không cài soft gì nhiều toàn soft cơ bản mà thôi.
    Bạn chủ thớt thấy không co bãn ghost nào hài lòng thì bạn có thể tự cài win gốc.
    Hoặc bạn cao tay hơn và muốn thỏa mãn nhu cầu theo ý bạn thì tự chế biến theo ý bạn gì là xong.
    Ngta làm ghost free share lên 4rum còn đòi hỏi? 9 người 10 ý chịu thôi. Peace !!!!

biker67 thích bài này.
  13. biker67

18
    0
    1
    Câu nào ở trong topic mình nói là đòi hỏi hả bạn. Cứ nghĩ bình bình đơn giản như bạn thì mọi thứ đều ko thay đổi và tiến bộ được đâu. Mình góp í chứ ko phải trách móc các bạn í làm ghost. Hơn hết các bạn í làm ghost là đã mất công lắm rồi.

14. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Bạn chọn default program cho video và file iso là Media Player Classic và UltraISO nhé, mình xài bản REAL ENDING ko lỗi gì cả, xem phim và thao tác file iso bình thường. Bạn ko thiết lập default program sao nó chạy dc

biker67 thích bài này.
  15. biker67

18
    0
    1
    Giờ mình mới hiểu cách chia phân loại ghost như bạn nói đấy :)
    Mình và 1 số người thì đơn giả. Soft là gồm có các phần mềm cơ bản(Office, Unikey, K-lite, IDM, Google Chrome ....). No soft là chỉ windows ko
    Còn nói là Full soft thì biết thế nào là full.

16. biker67

18
    0
    1
    Cám ơn bạn.

17. mrthien217

mrthien217 I likeSupport

611
    188
    43
    ok bạn hiểu rồi thì tốt ,nhiều người k hiểu nói bản ghost ngta lỗi thì tội ngta nhưng đâu biết nguyên nhân là do người dùng k biết xài haizz ,vấn đề này nói mãi cũn k hết ,mình xin lỗi bạn vì mình thẳng tính nhé

bạn xài bản này đi rất tốt

biker67 thích bài này.
  18. anobis2000

anobis2000 Member Chính Thức

44
    11
    8
    Mình xài bản này của @hiepsisoma, rất ok, bản 64bit dự thi ( trước xài bản Real Endding nhưng ko thích qua bản này), có anti virus AVG, có iobit degfag auto các loại..... nói chung là rất ok Untitled.png

biker67 thích bài này.
  19. biker67

18
    0
    1
  20. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Ghost của mình tập trung tinh chỉnh để đạt sự ổn định cao nhanh mượt và dung lượng thấp, có thể sử dụng được lâu dài, rất hiếm xảy ra lỗi lặt vặt vì ko tắt services bừa bãi.

biker67 and anobis2000 like this.