1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

ghost win 8 trên vaio dòng E.

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi mylo, 21 Tháng tám 2013.

1. mylo

mylo Member Chính Thức

40
    3
    8
    Nếu những ai chán dùng win 7 bản quyền rồi thì việc nâng cấp lên win 8 là điều quan tâm nhất. Mình đã cài ghost win 8 trên vpceb32eg, và có 1 vài trải nghiệm chia sẻ và mong mọi người hưởng ứng

Các rắc rối sau khi ghost :
    1. máy không nhận ghost -> giải quyết: bạn phải chắc là bạn biết ghost, và đọc rõ yêu cầu cấu hình cài win 8, máy phải được activer ổ C là ổ cài đặt(nếu những ai vẫn muốn giữ phân vùng recovery).
    2. máy vào được win 8, chạy ngon lành : nhưng nhận không đủ driver : cách giải quyết là bản bật chết độ update và vào device manager/mange/coputer : tìm đến các driver thiếu và update driver sofware...
    3. máy nhận driver nhưng ko dùng được FN, không tăng giảm được độ sáng màn hình. cái này đúng là mình cũng chưa có cách giải quyết và chờ các bạn giúp đở..

2. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    1.bạn post sai topic mình đã chuyễn topic sang nơi thích hợp
    2. bạn không được tùy ý dùng tìm tố " nhóm ghost talen " trong bài viết của mình nếu không được set vào nhóm
    3. lần sau post bài cho đúng topic nhé..! nếu không mình xóa bài mà không báo trước
    mong bạn thông cảm vì nội quy trên

mylo thích bài này.
  3. mylo

mylo Member Chính Thức

40
    3
    8
    1. Chọn Start - Run .
    2. Trong cửa sổ Run gõ MSCONFIG .
    3. Ấn Enter.
    4. Trong cửa sổ System Configuration Utility , click vào Startup tab.
    5. Trong Startup tab, dưới Startup Item , xem có dấu check vào HKserv checkbox chưa Nếu không có HKserv thì phải cài đặt lại HotKey Utility application và Sony Utilities Library.
    6. Ấn OK .
    7. Trong hộp thoại System Configuration box, click nút restart