1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Win7 Ultimate x32 - Allmain - FullSoft (Cần thiết) - Menuboot Tùy chỉnh

Thảo luận trong 'Ghost Windows 7' bắt đầu bởi khatmau_sr, 26 Tháng hai 2012.

1. exenin

exenin Member Chính Thức

6
    0
    1
    bác ơi bác xem lại jum tui đã test trên 2 con xps1330 và aces 1 chạy rất mượt nhưng lúc turn off thì khá lâu bạn ah..??????:-s

2. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,551
    2,300
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    nhìn bản này đẹp thế em tải hôm trước không có được
    cái hình ở trang 9 đẹp quá

3. leminhtri2207

leminhtri2207 Member Chính Thức

22
    4
    3
    bản ghost nói chung là k chê vào đâu được nhưng mỗi tội là shutdown quá lâu bạn ạ. chờ hơn 1 phút mới tắt được cái máy. cả reset cũng mất hơn 1p mới mất được cái màn hình shutting down. Chủ thớt cho cách khắc phục giùm đi. Thks!

4. tuanley

tuanley Member Chính Thức

9
    0
    3
    không biết các bạn bị lỗi gì không. nhưng sau khi cài mình thấy thứ nhất là thời gian setup lâu kinh khủng , thứ 2 là mình không có wifi . ghót lại bản khác thì có luôn.

5. badboy_1107

badboy_1107 Moderator

617
    205
    43
    Tên thật:
    Nguyễn Tiến Lực
    mình cũng giống bạn này setup lâu kinh khủng lại không có wifi nữa nản lun quay về dùng xp haizz

6. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,551
    2,300
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    bác chỉnh lại số nhân cpu của bác trong msconfig là ok ngay có thể do bác không chỉnh đó

7. leminhtri2207

22
    4
    3
    chỉnh r bác ạ. làm mọi cách vẫn k tiến triển =.=

8. leminhtri2207

22
    4
    3
    bác có thể nói rõ hơn trong phần boot chỉnh thế nào k? mình chỉ chỉnh number of prosessor lên 2 thôi à

9. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,551
    2,300
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    thế thì mình cũmng chịu rồi có khi bác nên thử bản ghost khác nhé
    mình thì chỉ cài xem nó đẹp thế nào thôi chứ mình toàn dùng sp3 à
    mặc dù máy mình cpu 2.6 x2 ram 2gb

10. leminhtri2207

22
    4
    3
    ác một cái là bản của bác khatmau mới bị như thế (k có ý chê bản ghost của bác khatmau đâu nha).

11. votrongsu

votrongsu Thành Viên Cống Hiến

176
    32
    28
    Đang kéo mà nge a e phàn nàn nhiều thế :-<:-<:-<:-<

12. kinglove

kinglove Member Mới

3
    0
    1
    Bản W7x32-Fullsoft-Khatmau - VZ team trc của bác cũng bị lỗi này :laumohoi:
    Bản trc máy em ko cài đc máy in :suytu: test bản mới này luôn :hoho:

13. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,272
    9,809
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bản ghost do cá nhân khatmau làm ra, có những tinh chỉnh cá nhân, mình thường tắt 1 số dịch vụ ít dùng để cho chạy mượt như FireWall, Update, máy in...
    Mình đã để lại yahoo cho a e có gì liên lạc cho dễ, giúp nhiều người rồi mà.
    Thời gian tắt máy mình thấy cũng bình thường mà, a e xem lại xem. Có gì đâu nhỉ :(

14. leminhtri2207

22
    4
    3
    mình cũng k bít tại sao bị như zị nữa. làm đủ cách trên mạng hướng dẫn r mà vẫn thế.

15. khatmau_sr

10,272
    9,809
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Chịu khó dọn dẹp, tối ưu hệ thống, chống phân mảnh, diệt virus thì windows của bạn sẽ luôn luôn khỏe mạnh

16. zkissxsis

zkissxsis Member Mới

1
    1
    3
    Bản này xài khá tốt...tuy nhiên khi mình muốn đổi theme thì chỉ có wall đc đỗi, còn mấy cái khác y nguyên [ như thành stars không hiện theo theme mà như mặc định]...mặc dù mình đã xài WIndows Ins Theme và ULX patch.....

khatmau_sr thích bài này.
  17. Rainy

Rainy Member Tích Cực

215
    39
    28
    khatmau ơi trước mình tải bản ghost của bạn về xài khá ổn nhưng sao cái MS office nó hiện biểu tượng như đã bị gỡ bộ MS ra ấy (mặc dù vẫn xài đc), và 1 lỗi nữa là cái WMP xài ko đc :( mấy file film của mình nó mở ko lên
    //sẵn cho mình hỏi:1 số game mình chơi cần update driver vga mới nhất nhưng mình để ý các bản ghost trước đây toàn cung cấp driver vga khá cũ làm mình phải mất công uninstall rồi cài lại rất mất time :(. Vì vậy mình ko biết khi ghost xong bộ cài driver nó có update driver loại mới nhất hay ko? hoặc giữ lại driver mình đang xài hay ko?

18. khatmau_sr

10,272
    9,809
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bạn lại không biết hết rồi, muốn change nút Start phải dùng soft, Windows 7 Start Button Changer hay Orb start change mới được. Còn 1 số nút như Next, Back bạn phải dùng soft Windows 7 Navigation Buttons Customizer thay mới được.

19. khatmau_sr

10,272
    9,809
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Office bản trước bị lỗi office nhưng bản này đã Fix ngon rồi bạn ak. WMP mình k chỉnh sửa nên rất bình thường, có thể bạn mở file nhạc k hỗ trợ đuôi thôi.
    Còn về driver thì nó theo bộ Easy Driver rồi, khi Ghost bạn chọn các driver sẽ bung mới đc

Rainy thích bài này.
  20. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,551
    2,300
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    anh nói đúng em dùng không vấn đề gì,dùng lại còn ngon lành là đằng khác ấy