1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[GHOST] WINDOW 7 Ultimate x86 SP1 - BẢN SETUP

Thảo luận trong 'Ghost Windows 7' bắt đầu bởi Han Như, 3 Tháng ba 2012.

1. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
  2. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    Hề, thank chủ thớt chia sẻ... Nhưng quả thật mình chưa thấy bản này tuyệt ở chỗ nào... :)) :))
    Mà có đoạn bạn nói hơi mâu thuẫn nhé: Vì là bản setup .... chỉ cần bung ghost. :P

Nhìn vào link của bạn thì mình đoán là: Đây là bản ghost win 7 Ultimate SP1, căn cứ vào bạn giới thiệu => no soft, k tích hợp Sky Driver hay Driver pack gì cả... Cũng chưa tinh chỉnh gì hết. Tóm lại là, win 7 mới toanh. Chưa có gì cả. :D :D

Ngày xưa mình lỡ nhanh nhảu ghi 1 đĩa Win 7 tổng hợp 48 phiên bản thì phải, vs nhiều loại : ultimate, home basic, pro, started,... của nhiều hãng: dell, asus, hp,.... (kèm cái logo thôi ấy mà) bên gostep
    Nên về sau thấy bản win 7 sp1 72 phiên bản (hay sao ấy) thì thôi, tiếc cái đĩa... chả thèm ghi ra làm gì =)) =))

Theo ý kiến chủ quan của mình, nếu mà no soft, no driver thì thôi, cài win cho lẹ và chuẩn. Còn đã ghost thì nên kèm soft hoặc ít nhất là phải có bộ scan Driver. :> :>

trietgame thích bài này.
  3. Han Như

1,287
    1,278
    113
    chắc bro không hiểu vấn đề ở đây rồi - bản ghost này chứa dữ liệu của công đoạn copy file từ đĩa DVD sang ổ cứng khi cài win7 - vì vậy chỉ cần bug ghost là nó tiếp tục cài tiếp y như cài đĩa - vì vậy nó mới gọi là bản setup :-h

Quá trình cài đặt win 7 mất rất nhiều thời gian chờ đợi nếu đầu đọc dỏm

như tiêu đề mình đã ghi rõ là bản Setup - vì vậy nói tóm lại bản ghost này dành cho các bạn nào muốn cài win mới mà không có đầu DVD hoặc USB - muốn cài Win mới mà muốn cài lẹ - oke :D

aoe1991 thích bài này.
  4. badboy_1107

badboy_1107 Moderator

617
    205
    43
    Tên thật:
    Nguyễn Tiến Lực
    hàng ngon kéo về test thử

5. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    minhd thì thích cài ngon lành hết rồi ghost luôn, chứ làm dạng set up còn điền nọ điền kia, lâu hơn, bung ghost chỉ 2p là có win mới

hoangtungpc.info thích bài này.
  6. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Cái gì nó cũng có ưu nhược điểm của nó ông anh ợ.:D

7. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Sao nhiều bản thế nhỉ?
    Cái này chưa phải là quá tuyệt đâu.^ :) ^

bmhiep and hoangtungpc.info like this.
  8. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Mình thì ko thích bản này lắm. Rút gọn quá nhiều. mà không có hình ảnh minh họa.

Mình thấy rất lạ là mọi người sao cứ quan tâm đến RAM của 1 bản ghost. RAM bản win 7 cài xong thường dao động khoảng 500, muốn giảm ram thì tắt service, nhưng tắt kiểu gì, có ổn ko. giảm dc 100 ram có thực sự tốt không nếu bạn có ít nhất 2 GB ram.

Về cơ bản, bản này vẫn là ghost nên ko thể so sánh với dc đĩa cài.

9. Han Như

1,287
    1,278
    113
    huynh cài chưa ? đây là bản setup ultimate sp1 nguyên gốc full 100% nhé - mình đang xài cả lap lẫn desk :D

kokolo, hoangtungpc.info and bmhiep like this.
  10. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Hì, tớ cài 1 cái gì tớ phải biết nguồn gốc, xuất xứ, tình trạng của nó :D. Làm ghost trên nền tảng ko rõ nguồn gốc khó ăn nói với mọi người dùng lắm. Mình nghĩ bạn nên có thêm ảnh :)

11. Han Như

1,287
    1,278
    113
    uh để mình bổ sung

bmhiep thích bài này.
  12. lyquangkhanh

lyquangkhanh Member Mới

3
    0
    1
    link die rồi bạn ơi
    bạn up link khác đi
    giúp mình với
    mình đang cần gấp
    thanks

13. vanchiencomputer

vanchiencomputer Team NewUpload

504
    252
    63
    Tên thật:
    VĂN CHIẾN
    Nếu bản này của bác Vt2009 thì thanks bạn ! bạn up lại link cho anh em cùng test ! vt2009 -- cái tên này đi vào huyền thoại rồi nhé ! bác ấy thực sự là 1 cao thủ !

14. vanchiencomputer

vanchiencomputer Team NewUpload

504
    252
    63
    Tên thật:
    VĂN CHIẾN