1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nhóm Ghost Talent Ghost Windows 7 Autumn Final by Khatmau_sr [x86][Lite] - Thu cuối chào em !

Thảo luận trong 'Ghost Windows 7' bắt đầu bởi khatmau_sr, 22 Tháng tám 2012.

1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Video Clip bản Ghost Windows 7 Autumn Final [x86] [Lite] - Nhẹ nhàng, chất lượng b-)

Chú ý: Khi ghost xong bạn cần chạy file Setup để cài 1 số soft và thiết lập cho Windows hoàn thiện hơn

Video clip bản Full - được trang bị đầy đủ Bootscreen, boottext, gadget...

Thêm Gadget trong suốt bạn tham khảo Topic này: http://phienbanmoi.com/cac-soft-tra...p-gadgets-dep-huu-dung-trong-windows-7-a.html

:sh:
    Bản Ghost Windows 7 Ultimate x86 mod giao diện cuối cùng của Khatmau_sr, có lẽ sẽ không còn làm thêm bản Ghost Win7 nào nữa, thay vào đó là lo cho học hành, tương lai của mình và bắt đầu chuyển sang mod, lite Windows 8 vì Windows 7 làm đã khá nhiều rồi.

Vẫn là sự thay đổi về giao diện đem lại sự mới mẻ cho người dùng, ngay từ khi khởi động, logon, sound... cho tới từng Icon nhỏ nhỏ trong Win đều đã được thay đổi. Sử dụng theme Soft 7 được Trịnh Bá Pháp mod. Icon tuyển chọn. Lúc đầu định làm Ghost windows 7 nguyên gốc nhưng lại đổi ý :D Làm Ghost dạng Setup từ bản Super Lite của mình, lược bỏ bớt các thành phần không cần thiết, dung lượng nhẹ, ghost nhanh, ổn định. Các chức năng ít dùng nếu không có trong bản Win bạn có thể dùng Soft có cùng chức năng thay thế. Mọi thông tin bạn có thể tham khảo tại đây, không làm bằng SPAT hay ES, cũng không làm bằng Norton, Onekey hay Acronis mà làm bằng Ghostexp :D Không tích hợp bộ Driver nặng nề chỉ giữ lại Driver của bộ cài Windows 7, vẫn đảm bảo cài được trên mọi máy. Không cài nhiều soft, chỉ cài tích hợp sẵn 1 số soft silent install của boycaonguyen88,
    Mọi thông tin chi tiết về bản Ghost bạn xem Video và hình ảnh nhé! Chú ý đọc và xem kĩ hướng dẫn!

Cuối cùng là cảm ơn a Pháp, bác Vũ, vietlop89, boycaonguyen88, anh em bạn bè giúp đỡ, ủng hộ và tác giả của những Icon đẹp mắt! Cảm ơn bạn anhminhvip đã Upload Fshare và Megashare, bạn nnvak đã up Torrent và bạn forever8082 đã up 4share,nh0kfuc_sad up Fileswap giúp mình.

:sh:

Một vài hình ảnh lúc bung bản Ghost

Giao diện Desktop khi được trang bị thêm 1 số Gadget trong suốt rất đẹp

Icon các ổ đĩa mới mẻ, đẹp đẽ :D

Và một số hình ảnh khác...

Có chút thay đổi về soft trong bản Ghost, Fire Fox đã được thay bằng Teracopy nhé :D

:dl:

Link Fshare:
    File 001: http://www.fshare.vn/file/THXAP8M5CT/
    File 002: http://www.fshare.vn/file/T4KF4ZBKVT/
    MD5: http://www.fshare.vn/file/TGJ42CNN0T/

Link Torrent:
    http://hdvnbits.org/ghost_windows_7_x86_autumn_lite_t65460.html

:size:
    Dung lượng: 835 MB

.:md5:

Chú ý: Khi ghost xong vào Desktop bạn cần vào ổ C:\Soft chạy file Setup để actived Windows và cài thêm 1 số soft cần thiết nhé. Quá trình cài đặt tự động hoàn toàn và chỉ mất khoảng 2 phút để hoàn tất thôi.

Tốt nhất trong quá trình cài đặt bạn không nên làm gì khác để tránh cài soft bị lỗi. Khi cài xong sẽ có thông báo hiện ra (như hình dưới) bạn vào ổ C xóa Folder Soft là OK

Bản Ghost chỉ là bộ Setup Windows 7 Ultimate Sp1 thôi, không tích hợp thêm bộ Driver nào cả, đối với các máy đời cũ sẽ đủ driver hơn, các máy chip Core I3, 5 ,7...chắc chắn sẽ thiếu Driver nên bạn nào thiếu thì cài thêm Driver vào nhé! Nếu ai cần chỉnh regedit thì xóa file regedit.exe trong C:\Windows\system32 đi là dùng được nhé, ai không dùng thì để đó cũng không sao.
    Bản này mình làm trong thời gian thi cử nên chưa có điều kiện test nhiều và nó cũng là bản Lite nên có gì a e cứ post lên đây để được giải quyết nhé!

2. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    cái này nghe lạnh gớm thế mà lại là autumn:))

nh0kkute718 thích bài này.
  3. ht0977579629

ht0977579629 Member Chính Thức

38
    6
    8
    cái thame có vẻ hơi tối.nhìn ko đc sáng cho lắm bạn ah

nh0kkute718 and khatmau_sr like this.
  4. gaduaxe196

gaduaxe196 Member Chính Thức

38
    20
    8
    cho sin cái theme đi bạn ơi

5. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Nó cũng trong suốt không lo tối đâu bạn, hơi xám tí chút thôi, chiều tối mà :D Trong sáng thì sang Luxury nhé :D
    Pm trinhbaphap forum này nhé :D Bây giờ bận nấu cơm rùi :D

6. anhminhvip

anhminhvip Member Tích Cực

328
    106
    43
    bác máu làm bản cuối à :(
    thế làm giúp ae cả 32bit vs 64bit lun nhé. TK bác máu rất nhiều

7. ongtroicon

ongtroicon Member Chính Thức

51
    8
    8
    chém thôi

nếu microsoft nó thấy cái hình này không biết nó nghĩ sao - phải tôn trọng người đổ mồ hôi nước mắt ra tạo hdh cho ta xài chứ =))

đúng là anh máu làm bằng đam mê
    mà nhìn thì thật chất nó chẳng khác gì bản cũ của ông cả - chỉ thay icon + thémes mới thôi - tôi cá là ông cũng tình chỉnh như các bản trước thôi - nói thật đi xã stress suớng hơn

8. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Ghost - Niềm đam mê, theo đuổi 1 thời gian, giờ đã thấy mệt mỏi rồi, phải tập trung vào học hành thì hơn.
    Windows 7 là của Microsoft cái đó thì ai cũng biết, mình cũng chẳng nói nó là do mình làm ra. Còn cái thông tin kia chỉ đơn giản 1 điều là cá nhân hoá thôi. Đổi mới giao diện, themes, curson, bootscreen...rồi đóng cho nó cái tên của người làm cũng có gì đáng nói? Vẫn tôn trọng gọi nó là "Windows 7" đó thôi, còn bạn nói nó không khác gì bản cũ thì bạn đã nhầm :D
    Mình luôn theo đuổi cái mới lạ, độc đáo và đẹp đẽ, sản phẩm cùng 1 người khó tránh cái giống nhau nhưng mỗi bản là 1 vẻ khác nhau. Khi bung ghost, cài win sẽ biết được sự mới lạ của nó.
    Mod win không đơn giản chỉ là đổi theme và icon đâu [-X

9. onehithp

onehithp Moderator Ban Quản Trị

387
    195
    43
    Chúc mừng sinh nhật bác nhé. Mong chờ link của bác :D

10. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Ôi thế là a máu ko làm win nữa rùi đây là bản cuối cùng :( Đành vậy chúc a có cuộc sống và tương lai mới tốt đẹp nhá :)>-

11. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Sẵn cho e chúc mừng sinh nhật a lun nhá :)) HPBD <:-P

12. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Không Ghost Win 7 thì làm Ghost Win8 =)) 1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai :D
    31-8 mới sinh nhật cơ, bây giờ làm đồ án, thi đã :(
    [BLINK]Đi chùa thầy là e đi chùa thầy [-O<:))[/BLINK]

phuong1051070063 and nh0kkute718 like this.
  13. hoangcavalli

hoangcavalli Member Chính Thức

49
    5
    8
    bản gost 32 nhớ kèm 64 bác nhé..bản ghost cuối cùng này là phải thật tuyệt vời để kỷ niệm anh em đấy à...hihi..đang dùng bản dark của bác nhưng ngon lành lắm...

14. ngan197

ngan197 Member Tích Cực

280
    63
    28
    Xem video cảm thấy nuối tiếc khi không có bản x64 để trải nghiệm..

15. Mohamad

Mohamad Member Chính Thức

19
    3
    3
    Hi vọng bản này sẽ là bản " bom tấn " trên thị trường chuyển nhượng ;) .
    Hi vọng 2 là link MF :D , và 1 điều nữa là "ngọc mai" có phải là ... :)) . cuối cùng là chúc mừng sinh nhật khatmau_sr $-)

16. zonzongl

zonzongl Member Chính Thức

87
    7
    8
    làm luôn bản x64 nha a. hehe.
    nhưng a mà nghỉ ghost thì buồn lắm...

17. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Khatmau_sr: Nguyễn Đình Bách - 31/08/1992 - Đang học CNTT ĐH CN HN
    Haizzzz, nghỉ là nghỉ thế nào, ghost với wwin nó làm niềm đam mê rồi, ngấm vào máu rồi, tạm ngưng Win7 chuyển sang Mod win8 hoặc làm Setup Win7 thôi ;))

thesky1992 thích bài này.
  18. ngan197

ngan197 Member Tích Cực

280
    63
    28
    Bản này Bác làm thêm x64 đi cho đủ bộ..ai cũng được dùng..

khatmau_sr thích bài này.
  19. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mod WWin7 64 bit rất khó khăn :( Nó khác với 32bit. Lúc nào phát hành, xem ý kiến mọi người thế nào đã :D Như vậy nhé!

20. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Nếu như theo xem hình ( chưa test thử ) thì nhìn bản ghost này đẹp, màu sắc ( xanh dương ) thì tựa tựa với thằng luxury theo em thấy vậy. Icon thì cũng đẹp, tinh tế nhưng chắc không tuyệt bằng luxury
    Mà sao anh không cài KMP anh ?? :D