1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Ghost Windows 8.1 32bit Full soft - full driver cho dân đồ họa (Ghost Photoshop V.1)

Thảo luận trong 'Ghost Windows 8' bắt đầu bởi deekanj, 22 Tháng ba 2014.

1. deekanj

deekanj Member Chính Thức

12
    11
    3
    Hì hục mất mất hôm vì cái windows nó bị dở hơi ko làm được gì, quyết định làm bản ghost để đỡ phải mất công cài máy + phần mềm. Nghĩ anh em designer chắc cũng ko ít người gặp tình cảnh như mình.
    Cài lại win + phần mềm + photoshop cũng mất tới hơn 1 tiếng đồng hồ. Mà lại mỏi tay :D
    Tiện chia sẻ luôn cho anh em bộ Ghost mình mới làm. Full phần mềm thông dụng + Photoshop đã cờ rắc.

Hy vọng giúp đỡ được các bạn phần nào trong công việc ^^!

DOWNLOAD (Full Soft nên khá nặng 6.5 Gb)

Bạn nào ko có acc Vip Fshare thì pm mình qua yahoo: jindo_aloxo mình send acc vip của mình nhé.

Thông tin bản ghost nhé:
    Windows 8.1 32-bit : Update mới nhất 21/3/2014

Cấu hình tối thiểu:
    - Bộ vi xử lý 1GHz
    - Dung lượng RAM 1GB (bản 32-bit)
    - Ổ cứng còn trống 16GB

Thời gian Ghost chỉ vào 5-6 phút (Test trên chính máy I5 ram 4Gb của mình)

Các phần mềm đã có:
    IDM từ trang chủ (www.internetdownloadmanager.com)
    Yahoo
    Wỉnar
    TeamViewer 9
    VLC media player
    CCleaner
    Foxit Reader
    Photoshop CC Full cờ rắc

Lưu ý:

- Nếu máy bạn chưa nhận đủ Driver hoặc bản Ghost tự động nhận bộ Driver cũ từ máy bạn thì bạn mở thư mục Download. Mình đã để sẵn bộ Auto Driver mới nhất trong đó bạn chỉ việc chạy nó là đc.

Hình ảnh bản Ghost

2. hungtrandb

hungtrandb Member Mới

2
    0
    1
  3. mylo

mylo Member Chính Thức

40
    3
    8
  4. lamtuvi

lamtuvi Member Vip

1,048
    166
    63
    Many thanks for your sharing.

5. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    cài làm j 2013 cho nó nặng tớ vẫn thích 2003 hjhj, dần văn phòng nó dùng 2003 là nhiều

6. deekanj

deekanj Member Chính Thức

12
    11
    3
    Bản này phần mềm cần nhẹ nhàng nên tớ định chơi 2003, Nhưng mà 2003 ko đọc đc file docx @.@

7. thanhlangdai

thanhlangdai Member Mới

2
    0
    1
    Chính xác, Ghost xong nhưng win báo chưa active, thứ 2 là thư mục Download bạn thread nói nó nằm chỗ nào sao ko thấy!

8. lê thanh giảng

lê thanh giảng Moderator Ban Quản Trị

354
    127
    43
    bài này là ở vn-zoom copy mà ko ghi nguồn hả

9. virusvietnam

virusvietnam Member Chính Thức

34
    2
    8
    Rất tốt, nhưng chỉ tiếc người tạo ra nó chưa "chuẩn" về tin học lắm. đã dùng cho đồ họa thì Ram ít nhất cũng phải 4Gb trở lên. mà 4Gb trở lên thì phải là 64 bít. Còn bản này 32bit ko dành cho ai chuyên nghiệp và Ram cao

10. vuductoan123

vuductoan123 Member Chính Thức

47
    5
    8
    mình có cái thắc mắc, giờ thì file docx, xlsx rất thông dụng, điều đó máy phải cài office 2007 trở lên. nhưng sao mình bản ghost của bạn và 1 số bạn hay cài bản 2007, mình test thấy bản 2007 cài lâu hơn, mỗi lần chạy thấy nặng hơn bản 2010. Vì sao bạn ko cài bản 2010 hoặc mới hơn là 2013? mình thấy mấy bản ghost xp (ko phải của bạn) cũng hay cài bản 2007 mà ko phải bản 2010, ko hỉu lun? Mong bạn giải đáp giúp. thanks

11. dovdat

dovdat Member Mới

1
    0
    1
    SAO KHÔNG CRACK LUÔN, VẬY BAN CO THỂ GỬI BAN CRACK CHO MINH KHONG?