1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nhóm Ghost Talent Ghost Windows 8 Pro [x86] Fullsoft [Office 2010] + Actived [3,2Gb] by Khatmau_sr

Thảo luận trong 'Ghost Windows 8' bắt đầu bởi khatmau_sr, 3 Tháng mười một 2012.

1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    :video:
    Clip demo: Mọi người chọn 720p xem HD cho nét nhé !​
    :if:
    :sh:
    Các soft cài đặt trong bản ghost:​
    mình chỉ cài Soft cần thiết thôi, Enable .Net 3.5, cài VC++ rồi nên mọi người cài soft, game sẽ không bị lỗi.​
    Bản Ghost sẽ được active tự động, tuy nhiên Windows 8 crack còn chưa được hoàn thiện nên chuyện nhả active cũng khó tránh.​
    Nếu active thì sẽ dùng full chức năng luôn, còn không thì bạn thử công cụ khác tại đây: https://www.kleii.com/f/50978d83882567360b000211 (pass: khatmau_sr)​
    hoặc active by phone + mua key bản quyền mà dùng nhé ;))​
    Menu chuột phải đa chức năng: Move to, copy to, take ownship, tắt máy....​
    Windows 8 tích hợp bộ Driver khá đầy đủ nên mình không tích hợp bộ Driver khác vào, lí do vì 1 số hãng còn chưa update Driver cho Windows 8, bộ Easy Driver thì chỉ hợp với Windows XP, 7 hơn. Mình cài trên Laptop Dell 4050 Full Driver luôn, 1 số máy khác chỉ thiếu 1 vài driver không đáng kể. Windows 8 có chức năng tìm kiếm và cài đặt driver còn thiếu rất hay, bạn nào thiếu Driver có thể dùng 3DPchip hoặc Driver Easy mình để trong ổ C:\Soft mà tải và cài đặt.​
    Một số thông tin thêm:
    - Office 2010 mình đã active và bỏ bớt folder cài đặt nên không cài thêm hay xoá bình thường được mà phải dùng Your-uninstaller gỡ mới được. Máy nào nhả active thì dùng Office Toolkit crack lại là OK.​
    - Bản Ghost này tắt Windows Firewall, Windows Defender vì bọn này diệt virus rất chán, làm hỏng bao nhiêu file của mình, tắt Windows Update vì lí do đơn giản là win crack, update phải mấy gói bảo mật, check key thì block ngay , tắt UAC để tránh cài đặt gì nó cũng hỏi. Bạn có thể giữ yên như vậy hoặc chỉnh lại tùy ý.​
    Ai muốn tải , cài đặt Apps thì phải bật dịch vụ Windows Update lên thì mới cài được nhé, hướng dẫn cho bạn nào chưa biết:​
    Đầu tiên Click chuột phải vào computer chon Services (hoặc nhấn Windows + R gõ server.msc...) để vào Services:​
    Tìm và Click chuột phải vào Windows Update, chon Properties, chon Automatic => Ok​
    Yêu cầu cấu hình khi cài và ghost Windows 8:
    :dl:
    :md5:
    MD5 bản Ghost: C8359D0A - ED110FB4 - 958CF7F0 - BEBB5BC7​

2. anchuoiko

anchuoiko Member Chính Thức

61
    8
    8
    Bao giờ có hàng hả máu ơi..Mình rất thích những bản ghót của bạn..Nhanh có hàng cho A.E PBM nhé

nh0kkute718 and khatmau_sr like this.
  3. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Hàng thì sẽ có, mình chỉnh sửa thêm tí cho thành con baba đã ;)) Đang 3,2Gb mà post clip để bình luận, góp ý chứ đâu phải giục hàng đâu :(

anchuoiko thích bài này.
  4. tramlang68

tramlang68 Member Chính Thức

13
    4
    3
    Mình cũng dùng mấy bản ghost của bác máu rồi, chạy tít phết. Mong bác ra Ghost Windows 8 Pro x86 Fullsoft, VC++, .Net 3.5....Tích hợp cả menuboot vào HDD nhanh nhé

khatmau_sr thích bài này.
  5. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Bác cài soft Mozilla Firefox 17 nữa nhé thế là ok rùi, chỉ chỉnh sửa ngon thui đừng cài thêm soft nữa để bản này đi cùng năm thàng hjhj mak trước khi up hàng thì cho vài cái ảnh demo để xem thế nào rùi úp nhé đk thế thì k còn j bằng

6. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    mình thấy chrome hay fire fox không cần tích hợp vào đâu, chỉ thêm nặng. cứ nhanh mượt mà ổn định là anh em yêu lắm rồi

7. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    ukm không cần cũng đk soft như thế nào cũng đk cốt là chạy ngon thui

8. ngohuyhoang

ngohuyhoang Member Chính Thức

17
    4
    3
    Làm bản 64bit nữa đi bạn. 64bit ít người làm quá :(

thanchet_90 thích bài này.
  9. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    VC++, .Net3.5 thì ok là có rồi, Còn FF với GC thì mình không muốn cài vì IE10 rất chất lượng + Chúng hay update nên tùy mọi người chọn thôi
    64 bit sẽ có, có người sẽ làm và tung ra sớm hơn mình nữa cơ, căn bản đây là bản mình chưa tét được trên nhiều máy, không biết chất lượng thế nào?
    1h rùi :( Ôi cái menuboot :(

10. anhminhvip

anhminhvip Member Tích Cực

328
    106
    43
    bác máu làm active vậy qua máy khác có nhã k vậy. bản ghost nào của bác cũng ngon hết. bác mod thêm tý icon nữa là ok lun :D

Tigonkdt thích bài này.
  11. HaMinh_dbp

HaMinh_dbp Member Tích Cực

257
    88
    28
    làm thêm bản lite nữa ông anh nhé? như bản Supper lite windows 7 của ông anh ý! dùng rất chuẩn! ngon!:D:D:D

12. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bản này không mod, khi nào ổn định mọi thứ sẽ mod giao diện, còn chuyện active sang máy khác thì đợi chờ kết quả hồi âm từ mọi người, mình chỉ có 1 Laptop và Pc làm và test, kết quả tốt :D
    E thử lên Google gõ Windows 8 Super Lite by khatmau_sr xem có chưa :D

13. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Bản này nhìn ngon qá a máu ơi. Như vậy là chuẩn rùi >:) Chừng nào có hàng đây a \m/ lẹ lẹ để e còn kéo về xài nữa :">

14. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Làm bản chất luọng tốt nhất chong các bản win 8 của bác nhr bác ra bản nao em test bản đó luôn hjhj

15. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Không góp ý bổ sung gì nữa à :D
    Không gì là hoàn hảo đâu bạn, làm nhiều, dùng nhiều Ghost rùi nên biết mà, bao giờ cũng có cái gì đó không tốt :D tuần sau sẽ có vài bản cho a e test, mình dạo này ít thời gian + máy test nên hơi khó

16. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    Bác test không, mình có máy cho bác test đây. nhưng mà công nghiệp ra chỗ mình chắc mất tầm 1 tiếng xe bus đó bác nhỉ :D

17. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    1 tiếng có đáng gì, thích thì hôm nào rảnh mang máy qua, cài miễn phí Windows 8 Full soft + driver cho :D, mời cơm luôn ;))

18. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Ko a ơi e nghỉ vậy là ngon rùi :D Giờ chỉ đợi link a thui :)) Mà ko bít a tinh chỉnh chưa nhỉ? Ko thấy a nói đến :D

19. Kenny D Nguyễn

Kenny D Nguyễn Thành Viên Cống Hiến

283
    137
    43
    bác máu ơi e nghe nói win 8 có 1 cái anti virus rồi đúng ko. thấy hôm trc' bác nào bảo ko tắt đi mà cài phần mềm anti virus khác vào bị gì ý. bác tắt đi đc ko. với cả nếu bác có ý định mod win8 e có bộ skin cho cho yahoo 4 màu xanh, đen, trắng, tím như hình dưới bác cần thì để e post lên

20. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    nh0kkute718 and Tigonkdt like this.