1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Ghost Windows XP SP3 Lite 2014 No Sata for PC Slow

Thảo luận trong 'Ghost Windows XP' bắt đầu bởi chipcomputer, 7 Tháng bảy 2014.

1. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    Bản Ghost Windows XP SP3 Lite 2014 này được Tâm làm dựa trên nền của bản cài đặt Windows XP Super Lite của anh KhocVoLe_6794 mà Tâm đã chia sẻ trong năm 2013 vừa qua. Tận dụng những ưu điểm của bản Windows Lite này, cộng với việc tinh chỉnh hệ thống, giao diện, biểu tượng Tâm đã cơ bản hoàn thành xong bản Ghost để gửi đến ace.

Thông tin về bản Ghost Windows XP SP3 Lite 2014
    - Xây dựng trên nền bản Windows XP Refresh Style Lite của KhocVoLe_6794
    - Sử dụng bộ thư viện Dll Icon của Trinh Ba Phap
    - Đã tích hợp Driver Sata, trình duyệt IE8, WMP11
    - Được chế biến bởi : Phan Tâm
    - Dung lượng : 350MB
    - MD5: 08291506998349ae49f79d97d12d0afc

Như đã nói ở trên, bản Ghost này đúng chất của Windows Lite cho nên dung lượng cũng như các phần mềm hay bộ Driver đi kèm đều được mình tối giản hết mức có thể. Cụ thể mặc định phần mềm được cài duy nhất là Winrar phiên bản 5.10 mới nhất. Chỉ kèm bộ 3 Driver Chipset, Network, USB để giúp các bạn sau khi bung ghost máy sẽ có sẵn mạng để tải Driver và các phần mềm đầy đủ hơn. Tuy nhiên các bạn lưu ý là bộ Driver này sẽ không hợp với tất cả mọi máy được, nhưng trên các máy đời cũ thì sẽ hoạt động rất hiệu quả. Và bản Ghost này Tâm làm chủ yếu dành tặng ace có máy đời cũ, máy đời máy cài vào báo lỗi mong ace đừng bảo bản Ghost lởm ạ [​IMG]

Một số hình ảnh của Ghost Windows XP SP3 Lite 2014
    Link Download Ghost : http://file.tamteo.com/M5R
    Pass giải nén nếu có: htlove.org
    Bộ phần mềm sau Tâm đóng gói dành riêng cho bản Ghost Windows XP SP3 Lite 2014 này.
    Cụ thể gồm các phần mềm sau:

1. Firefox Max Space, phiên bản đặc biệt dành riêng cho các máy cấu hình thấp; Tâm đã đính sẵn bộ lọc quảng cáo và Flash Player.
    2. CCleaner xóa rác hệ thống rất hiệu quả; Uninstaller xóa sạch các phần mềm đã cài.
    3. Phần mềm nối file nhỏ gọn FFSJ
    4. Bộ Font chuẩn tiếng việt ABC & VNI dành cho ace
    5. Bộ gõ tiếng việt Unikey nhỏ gọn

Sau khi tải về bạn chạy file Setup.bat để chương trình tự động làm việc, các phần mềm sẽ tự động tạo lối tắt trên Desktop của bạn. Bạn nên khởi động lại máy để hệ thống hoạt động ổn định hơn.

Link Download Soft : http://file.tamteo.com/M8P

Bộ Office cấu hình theo chuẩn văn phòng 2003 : http://file.tamteo.com/52e
    2007 : http://file.tamteo.com/7CN

Bộ Driver cho những PC đời cũ : http://file.tamteo.com/M6r

Nguồn : Creater by htlove

Last edited: 7 Tháng bảy 2014
    minhpb, alfheim, sarael89 and 3 others like this.
  2. NguyenPhuHung

NguyenPhuHung Member Chính Thức

16
    2
    3
    Tên thật:
    Nguyễn Phú Hưng
    Bác ơi cho link mà sao ko cho pass thế

3. NguyenPhuHung

16
    2
    3
    Tên thật:
    Nguyễn Phú Hưng
    Cho xin cái pass đi chủ thớt

4. leevo98

leevo98 Member Tích Cực

482
    182
    43
    thử pass này nè thử coi được ko htlove.org

5. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    thật sự là 1 thiếu xót lớn :) xin lỗi các bạn nhé .Pass giải nén nếu có: htlove.org

NguyenPhuHung thích bài này.
  6. NguyenPhuHung

16
    2
    3
    Tên thật:
    Nguyễn Phú Hưng
    Ok tks bác

7. kjd9x

kjd9x Member Tích Cực

235
    48
    28
    Tên thật:
    Phi
    sao chủ top ko update hot fix final luôn :D

8. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    Cái này ko pải hàng của e bác ơi :D . Với lại WIn LITE mà update lên thì còn gọi gì là LITE nữa đâu :) thà sài lun bản FULL cho nó lành mạnh hơn ko :D

9. alfheim

alfheim Member Chính Thức

22
    3
    3
    2like cho bac :so1:

chipcomputer thích bài này.
  10. minhpb

minhpb Member Vip

1,520
    861
    113
    Tên thật:
    Phạm Bình Minh
    62mb, đúng là ghost for game onl đayyy ^^

11. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    350MB cơ nhưng chuẩn là 346MB :) 62MB chắc là đám soft cài cho cái này rùi vì cái này nó là nosoft :D

minhpb thích bài này.
  12. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Update full xong làm lite là đc, 350MB là khá cao so vs lite no soft. Ngoài ra, tiêu đề ghi no sata trong đó nội dung thì có sata :))

13. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    Nếu mà đã xác định update full để mà LITE đi thì thà cài bản win FULL cho nhanh gọn vì chỉ hiểu đơn giản 1 con sâu phải có 3 khúc đầu giữa và đuôi chứ ko phải có 2 khúc đầu vào đuôi được win cũng thế nếu mà up vào xóa cũ đi thì mất đi 1 khúc đoạn điều này chắc ai sợ hacker thì cũng bjk rùi :) Bản GHOST này làm vs dung lượng 350MB là cũng có thể do đã đk thêm hotfix trợ năng rùi vì mình ko phải người kế nhiệm nên ko rõ nhưng bản gốc khoảng hơn 200MB đk làm từ năm 2012 . Ngoài ra ghoster bản này cũng ko chắc chắn nó hỗ trợ tốt sata trên các dòng laptop đời mới nên mình cứ đặt là no sata để các bạn nào cài có bị xanh màn thì đỡ thắc mắc nhé !

14. anhquoc642

anhquoc642 Member Chính Thức

57
    10
    8
    Ai làm giúp em bản win xp lite được ko thank

15. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
  16. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    K muốn tranh luận vs bạn nhưng bạn post bài thì bạn phải biết chứ đừng có đoán này đoán nọ ;)) trong forum đã từng xuất hiện bản win lite khoảng hơn 200MB full hotfix tháng 4/2014, chạy cực kỳ ổn định, còn mấy bản 140MB hay gì gì đó test mãi rồi, ko lỗi này thì lỗi khác

17. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    Bài này là do mình sưu tầm để cho ae ai thích thì dùng còn thực sự mà nói bản thân mình cũng chưa dùng và nếu mà chưa dùng thì sao mà bjk nó có hỗ trợ những gì và ko những gì và trước khi copy bài mình đã đọc kỹ các comment của chủ nhân làm ra và cảm nhận của những người dùng khác nếu thấy hay và hợp lý mình share lại cho m.n . Và như điều bạn nói mình cũng ko dám chắc cái bản hơn 200MB kia mà bạn nói sẽ ko lỗi . Vì chả ai ng ta động đến cái ngõ ngách để đến lúc nó lộ ra điểm yếu cả vì bản thân những ng đã xác định sài Lite là do nhu cầu của họ những cái gì cần và ko cần . Mình cũng ko có mún tranh luận gì cả vì tính mình thì it nói , nhưng nếu để tranh luận mà có thể giao lưu học hỏi nhau thêm đk nhiều điều thì mình cũng sẽ tranh luận đến cùng . Nhưng mà đây là 1 bài viết về bản ghost này nên sẽ chỉ thắc mắc về bản ghost này mọi lỗi lầm các bạn cứ comment tại đây hoặc vào htlove.org để hỏi và đáp vs ADMIN blog đó sẽ giải đáp cho các bạn . THÂN !!!!

18. anhquoc642

57
    10
    8
    bản nào vậy bạn

19. anhquoc642

57
    10
    8