1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nhóm New Upload Ghost Xp SP3 No Software Giao diện Giáng sinh và năm mới 2012 - Định dạng Tib

Thảo luận trong 'Ghost Windows XP' bắt đầu bởi hoangviet123, 20 Tháng tư 2012.

1. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Thấy 4rum mình không có bác nào làm ghost định dạng tib nên mình post bài này nhé , anh em kéo về test nha đảm bảo mượt mà , mình đã test kĩ , nosoft nhưng mà full .net framework từ 2->4.0:D rất tiện cho những bạn cài nhiều phần mềm đỡ phải cài .Net nhé.;)

Bản Win XP SP3 cập nhật đến 12122011.Nguyên bản không bỏ (tắt)bất cứ thứ gì của win lên dung lượng tăng tới 1.14GB.
    - EasySysprep_3.1Final.
    - Easy_DriverPacks_5.2.0.7(Full) XP+DrvHotfix(2011.8.31).
    - Rút kinh nghiêm mấy bản trước không cá nhân hóa không mấy bác lại chém em.

Xem Video Hướng dẫn:

Update thêm video hướng dẫn nè , cực dễ :

LINK DOWNLOAD :
    PASS : phienbanmoi.com

Hoặc tại đây :

2. huy_ctn

huy_ctn Moderator Ban Quản Trị

558
    342
    63
    Đã có hướng đi mới chúc mừng bạn có ghost mới.

3. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    bản này nhìn có vẻ đẹp nhưng mầu mè và các theme hơi lòe loẹt
    nhưng có còn hơn không cám ơn chủ thớt

4. Max1996

Max1996 Member Tích Cực

145
    18
    18
    Ai test rồi cho ý kiến thử đi, máy em đang hỏng nên cần gấp 1 bản ghost thay thế.
    Ko biết bản này chạy có mượt ko, nhẹ ko ( máy em yếu), có ổn định ko????????????????????
    Ai test rồi góp ý nhé
    Thank

5. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Máy em như thế nào ? máy anh yếu lắm mà vẫn chạy ngon nè.Anh đã test rồi nên mới post.Em yên tâm mà dùng nhé.:)

6. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    thank cho tinh thần chủ thớt thôi. Mình chưa biết xài .tib... mà giờ cũng chửa muốn theo trào lưu này. ;;)
    Vs lại, trông hoa hoét, sặc sỡ quá, mình chỉ thích truyền thống XP thôi. ;)

7. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Cái màu mè thì dễ thôi mà bạn chỉ cần thay đổi theme khác là ok thôi.Mình có video hướng dẫn sử dụng đó dễ ợt à.Định dạng tib xài ổn lắm đó bác.:)

8. Max1996

Max1996 Member Tích Cực

145
    18
    18

Máy em ram 1G, cpu: intel pentium dual-core e5200 2.5G, card on 384MB
    Máy anh thế nào ?????????????

9. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    máy vậy mà iếu, xài ngon đấy bạn :)

10. Max1996

Max1996 Member Tích Cực

145
    18
    18

Nói thật vs anh chứ máy em mà chậy những bản win nguyên gốc chưa tinh chỉnh thì máy chạy rất nặng + giật ghê gớm, mà ko chỉ một bản, rất nhiều bản win nguyên gốc đều bị như thế ( mà những bản này ko phải những bản ghost lung tung lượm lặt trên mạnh đâu mà đều là những bản ghost rất tốt, dc đánh giá cao trên các diễn đàn VN-Zoom, sharingVN. ghostviet,...) , trong khi bản đã tinh chỉnh thì lại rất ok
    Bản này ko tinh chỉnh nên hơi ngại, mặc dù nhìn rất thích

11. Ken.PL

Ken.PL Staff The Software Ban Quản Trị

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Mình thì lại nghĩ khác bạn...Bạn nên sử dụng 1 bản win đầy đủ để tránh lỗi...tinh chỉnh có thể là làm cho win chạy mượt và nhanh hơn 1 chút nhưng đôi khi lại làm lỗi mất hệ thống Win...Bản của chủ thớt mình đã test trên con Acer 4739 CHIP Core I3 RAM 2GB...chạy rất mượt...:)

12. Max1996

Max1996 Member Tích Cực

145
    18
    18
    Máy đó thì dùng win7 home pre còn mượt nói j win xp

13. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Chài.Máy chạy Vi vu đấy em.Máy anh siêu yếu nè Ram 1G , Cpu : 1,7 Ghz chạy Ok.\:D/

14. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Muốn tinh chỉnh thì anh em chỉnh sau cũng được mà , người thì thích thế này, người thì lại thế kia , để nguyên gốc là hay nhất.:x

Max1996 thích bài này.
  15. Max1996

Max1996 Member Tích Cực

145
    18
    18

Anh có thể chỉ em cách tinh chỉnh dc ko, chi tiết nhất có thể nhé, khoản này em mù tịt
    Thank

16. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Một Số Thủ Thuật Giúp Tối ưu Windows Xp

Sau một thời gian sưu tập và thử nghiệm thủ thuật dành windows XP mình đã tổng hợp các thủ thuật để tối ưu hệ điều hành này mà không làm ảnh hưởng tới hệ thống máy tính của bạn và làm tăng tốc hệ thống máy tính một cách rõ rệt.Xin lưu ý là trước khi sử dụng các thủ thuật này vui lòng sao lưu regedit trước khi thực hiện.Và mình không chịu trách nhiệm với bất cứ hỏng hóc nào với hệ thống windows của bạn.Và cũng xin nói thêm là một số thủ thuật do kinh nghiệm sử dụng máy tính của mình và một số thủ thuật do mình tìm hiểu mà có.

Đầu tiên bạn chọn Start/Run, sau đó gõ vào khung Open dòng Regedit, click OK. Sau đó, bạn lần lượt mở khoá sau ( Một số thủ thuật không dùng regedit sẽ được hướng dẫn kỹ trong mỗi thủ thuật ) Chúc bạn thành công và con computer của bạn sẽ luôn hoạt động tốt
    -------------------------------------------------------

1.Tăng giảm kích thước bộ nhớ ảo
    Controlpanel/system/advanced/setting trong hop performance/change

2-Định thời gian boot máy nếu có 2 hệ điều hành
    Controlpanel/system/advanced/setting trong hop Startup and recovery

3-Bỏ chức năng Auto update và system Restore ( Nếu máy bạn không sử dụng internet thì chức năng Auto Update chỉ thừa thêm và làm cho máy khởi động chậm hơn và khi sử dụng chức năng system restore ổ cứng bạn sẽ ngày càng đầy lên do các tập tin sao lưu của chức năng này sao lưu lại ổ đĩa của bạn.Các sau đây sẽ giúp bạn bỏ hai chức năng này :
    Vào control panel chọn system chọn tiếp thẻ System Restore , kiểm vào ô có chữ Turn off system restore on all drives , chọn tiếp thẻ automatic updates trong đó có các tùy chọn cho bạn , bạn chọn Turn off automatic updates.
    Nếu muốn sử dụng chức năng này thì bạn có thể Hiệu chỉnh dung lượng đĩa cho System Restore Để thiết đặt dung lượng dành cho System Restore, bạn vào Control Panel mở System, mở tab System Restore. Nhấn Setting và kéo thanh trượt để xác định dung lượng đĩa dành cho chức năng này. Mặc định là Max (12% dung lượng ổ đĩa mà bạn dành để chứa các dữ liệu của System Restore). Nhưng thực tế là Windows không tự động sử dụng dung lượng đĩa này mà tuân thủ theo mức mặc định trong Registry. Khi dung lượng đĩa trống còn quá ít hay khi dung lượng dữ liệu lưu trữ vượt quá mức quy định, nó sẽ đình công.
    Vì thế, bạn có thể chỉnh sửa lại các giá trị của System Restore trong Resgistry. Mở Registry Editor, chọn HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\SystemRestore. Bạn xem bên cánh phải có 3 key xác định dung lượng ổ đĩa cho System Restore.Đó là DiskPercent (tỷ lệ đĩa cứng thiết đặt trong Setting); DSMax (dung lượng đĩa mặc định tối đa mà Registry cho phép System Restore sử dụng, tính bằng MB, giá trị chung là 400); và DSMin (dung lượng đĩa mặc định tối thiểu, giá trị chung là 200MB). Bạn thấy là dung lượng DSMax mặc định rất thấp so với thực tế mà bạn muốn dành cho nó. Hãy click đúp chuột lên icon DSMax, chọn hệ số thập phân Decimal và thay giá trị trong “Value data” từ 400 tới con số mà bạn muốn. Còn ở DSMin, để tránh tình trạng System Restore “bỏ việc” khi thấy dung lượng đĩa trống còn 200MB, bạn click đúp chuột lên key này vào thay giá trị Decimal còn 100 (tức 100MB).

4-Gỡ bỏ autoplay.(Cái này chỉ cần thiết cho các máy tính sử dụng ổ ghi đĩa hoặc gây phiền phức lúc bạn bỏ đĩa CD vào mà tự động boot rất mất thời gian chờ.
    Đánh lệnh gpedit.msc trong start/run và vào group policy editor/computer configuration/administrative/system chọn turn off autoplay chọn enabled chọn all driver /ok

5-Tắt các dịch vụ không cần thiết
    Vào control panel chọn administrative tools mở mục services sau đó gỡ bỏ các dịch vụ mà bạn cảm thấy không cần thiết cho hệ thống của bạn.(Lưu ý : khi sử dụng thủ thuật này bạn phải biết rõ chức năng đó có cần thiết cho hệ thống của bạn hay không , nếu tắt nhầm dịch vụ có thể sẽ làm hỏng hệ thống của bạn )

6-Đăng kí windows XP (Chỉ có tác dụng với SP1)
    Cách này dùng để lừa windows XP rằng bạn đã đăng kí hệ thống hẳn hoi tránh hỏi bản quyền khi cài đặt.
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\ và điền 1 vào key có name la Regdone

7- Khởi động nhanh Windows HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Dfrg\BootOpt imizeFunction. Bạn nhìn qua cửa sổ bên phải, double click vào biểu tượng Enable. Trong khung Value Data, bạn thay đổi giá trị Y thành giá trị N. Click OK và khởi động lại máy. Windows XP sẽ khởi động nhanh hơn từ 5-8 giây tùy theo cấu hình máy của bạn.

8-Gỡ bỏ màn hình khởi động khi khởi động vào máy ( Chức năng này sẽ giúp bạn tăng tốc khởi động thêm vài giây )
    Vào start chọn Run gõ vào msconfig , hộp thoại System configuration utility hiện ra chọn thẻ boot.ini sau đó kiểm vào ô noguiboot trong khung boot options

9-Tăng tốc mở menu start
    Đây là một mẹo “tweak” cái Registry rất đơn giản nhưng có thể giúp tăng tốc mở menu Start và các menu phụ của nó.
    Mở Registry Editor, chọn mục HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Desktop. Click đúp chuột lên icon MenuShowDelay ở cánh bên phải. Trên hộp thoại Edit String, thay 'Value data' từ giá trị mặc định 400 (milliseconds) bằng giá trị nhỏ hơn (tức nhanh hơn), thí dụ là 0. Ngược lại, nếu thấy menu Start xuất hiện quá nhanh đối với mình, bạn có thể chỉnh cho nó mở chậm lại, có thể tới 4000 (tức 4 giây). Xong xuôi, nhấn Enter.

10-Tăng tốc đọc ghi dữ liệu của ổ mềm 1.44MB
    HKEY_CURRENT-MACHINE\SYSTEM\current Controlset\services\fdc
    NhẤp phải chuột tạo một DWORD Value và đổi tên là ForeFifo giá trị là 0
    11-Tăng tốc hoạt động của ổ đĩa quang (CDROM-DVD-CD RW…)
    HKEY_CURRENT-MACHINE\SYSTEM\current Controlset\Control
    Tạo mới 3 key
    Giá trị Binary value thay bằng CacheSize=ff ff 00 00
    Giá trị DWORD value thay bằng Prefetch=4000(hexadecimal)
    Giá trị DWORD value thay bằng PrefetchTail=4000(hexadecimal)

12-Tăng sức hoạt động của bộ nhớ ảo :
    HKEY_CURRENT-MACHINE\SYSTEM\current Controlset\Control\Session Manager/Memory Management
    Xử lý files có tên là DisablePagingExecutive thay đổi từ 0 mặc định thành 1
    Và tiếp theo xử lý file LargeSystemCache thay đổi từ 0 mặc định thành 1 nếu thấy như vậy.

13-Tăng tốc độ shut down
    HKEY_CURRENT_USER\controlpanel\desktop
    Sử lý các file sau
    AutoEndTasks=1
    HungAppTimeout=5000
    MenuShowDelay=00000000(8 số 0 mặc định là 400)
    WaitToKillAppTimeout=4000(mặc định là 20000)
    Tạo mới bằng cách click phải một String value đặt tên là WaitTokillServiceTimeout=4000
    Sau đó vào đường dẫn HKEY_CURRENT-MACHINE\SYSTEM\current Controlset\Control và xử lý file WaitTokillServiceTimeout thành 4000(Mặc định 20000)

14-Tăng tốc duyệt các thư mục xài chung
    HKEY_CURRENT-MACHINE\Software\microsoft\windows\current Version\explorer\RemoteComputer\namespace và delete file có tên là {D6277990-4C6A-11CF-8D87-00AA0060F5BF}

15-Tăng tốc nạp sẵn dữ liệu
    HKEY_CURRENT-MACHINE\SYSTEM\current Controlset\Control\Session Manager/Memory Management/PrefetchParameters
    Thay key EnablePrefetcher có giá trị mặc định là 3 thay đổi từ 1đến 6 cho đến khi nào thấy phù hợp ( Thông thường là 5 )

16-Hệ thống tự động làm tươi :
    Bình thường mỗi lần muốn làm tươi bạn click phải chuột chọn refresh trên desktop với thủ thuật này hệ thống sẽ tự động làm tươi cho bạn
    HKEY_CURRENT-MACHINE\SYSTEM\current Controlset\Control\Update
    Ben phai UpdateMode co gia tri la REG_DWORD la 1 thay la bang 0

17-Nới rộng băng thông mạng ( Thủ thuật này chỉ dành cho nhiều máy tính nối mạng với nhau )
    Để nới rộng băng thông mà mặc định Microsoft giới hạn chỉ là 20 bạn làm như sau : vào start gõ vào gpedit.msc hộp thoại Group Policy hiện ra chọn Administrative Templates , bên khung bên phải chọn network tiếp theo chọn QoS Packet Scheduler , khung bên phải double click vào tùy chọn Limit reservable bandwidth , một hộp thoại tiếp theo xuất hiện bạn bấm vào tùy chọn Enabled thfi mặc định microsofts để 20% băng thông giới hạn , bạn sửa lại số 20 thành số 0 (Số 0 tức là không giới hạn)

Nếu không rành thì em dùng phần mềm này nhé : http://phienbanmoi.com/he-thong-va-bao-mat/4394-slimcleaner-cong-cu-don-dep-va-toi-uu-may-tinh-mien-phi.html#post18266

Max1996 thích bài này.
  17. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
  18. Max1996

Max1996 Member Tích Cực

145
    18
    18
    Ax, cái này phải cần có CD trắng để ghi ra ak ?????????
    Ko có phai ghost hả, xài file tib mất công lắm
    Dù sao cũng thank anh

19. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Chài.Ghost đó em.Em dùng acronis true image có tích hợp trong Hirent boot á.:)
    Hay em dùng cách này dễ nè.:P

Max1996 thích bài này.