1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Giải thích giúp tình trạng mạng VNPT hay bị rớt mạng ??? :(((

Thảo luận trong 'Mạng - Internet' bắt đầu bởi thanhlevel, 14 Tháng sáu 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

1. thanhlevel

thanhlevel Member Chính Thức

11
    1
    3
    Mấy pro giúp mình với, chả là nhà mình mới bắt mạng của VNPT, không hiểu sao cứ đến tối là nó lại bị Rớt mạng( Đèn ADLS bị tắt) đến khoảng 9h tối là có lại, ban ngày thì lâu lâu lại bị rớt :(((
    Ai có cách nào giải quyết giúp với, gọi tổng đài thì người ta xống báo không sao :(((
    :cry: :cry: :cry: :oh:

2. minhpb

minhpb Member Vip

1,520
    861
    113
    Tên thật:
    Phạm Bình Minh
    nó đang kéo cap gần đó thì có thể bị như mình: biểu tượng mạng hiển thị nút ! . có tín hiệu mà ko lên
    Kêu giời :D

3. kjd9x

kjd9x Member Tích Cực

234
    48
    28
    Tên thật:
    Phi
    hôm nay là ngày vnpt bảo trì hay sao đó, rất nhiều người rớt :)
    cáp quang hay cáp đồng đều chập chờn.
    nên bạn yên tâm, ko phải riêng mình bạn bị đâu :D
    mình ở q.Gò Vấp, TpHCM nhé, vừa rớt mạng chiều nay xong, giờ vẫn còn chập chờn

4. kjd9x

kjd9x Member Tích Cực

234
    48
    28
    Tên thật:
    Phi
  5. b0y_x8

b0y_x8 Member Tích Cực

371
    45
    28
    vnpt là vậy thôi,mình lắp mạng phục vụ chơi game(lol), mà vào trận rồi mạng cứ rớt thì sao chơi, toàn afk, không nói điêu 1 tháng phải gọi xxx119 không dưới 15 lần để báo mạng hỏng, mà ở đây nói hỏng cụng không đúng lắm, vì mạng chỉ mất khoảng 15-20 phút có khi lên đến 30phút là cùng sau lại có bình thường,nhưng trong cái 15 hay 20 phút đó thì chơi kiểu gì nữa,mình quyết định thanh lý hợp đồng chuyển qua fpt dùng, vì trước đây mình cũng có dùng của fpt được hơn 1năm phải nói là không có kiểu mất mạng như thế này mà chỉ có trường hợp mưa to gió lớn mới phải hư mạng thôi

6. thanhlevel

thanhlevel Member Chính Thức

11
    1
    3
    Mà sao hay nhỉ, nó rớt mà cũng tới giờ là rớt:brick:

7. Văn Hội

Văn Hội Member Chính Thức

5
    2
    3
    Xem cái chỉ số SNR Margin bao nhiêu bạn? Kể cả Line Attenuation nữa. Thấp quá, cao quá là Alo cho bọn KTV xuống kiểm tra! :D

8. Vũ Huấn

Vũ Huấn Member Tích Cực

342
    69
    28
    Tên thật:
    Vũ Huy Huấn
    Bạn thử reset lại modem sau đó thiết lập lại account. Nếu vẫn rớt bạn thử kiểm tra lại các mỗi nối xem có bị kém tiếp xúc hay không. Nếu mọi vấn đề trên ổn mà vẫn rớt thì gọi KTV họ đến kiểm tra cho, Chúc bạn thành công !!! Thân!

9. taunguyen90

taunguyen90 к¡ếp ๓àყ cഠ¡ ๓нư Ъỏ Ban Quản Trị

1,400
    960
    113
    Mình đã chia tay vì cái rớt mạng như chủ thớt, cứ tối là rớt liên tục, nhờ xuống xem cả 4 -5 lần mà không giải quyết được gì, giờ lắp lại Việt Teo quá ngon 12mbs/ 192k/ tháng , mạng ổn định không rớt !

10. hoangtinh164

hoangtinh164 Member Tích Cực

261
    156
    43
    Mình cũng lắp gói này nhưng chỉ 2 tuần đầu tải ở FSVN và 4SVN được 4.6mb/s . sau hai tuần đó trở đi thì tụt chỉ còn 1.6mb/s gọi bọn kỹ thuật viettel tới vần như khỉ vần dưa hấu gần hai tiếng cũng chẳng làm nên trò trống gì

11. taunguyen90

taunguyen90 к¡ếp ๓àყ cഠ¡ ๓нư Ъỏ Ban Quản Trị

1,400
    960
    113
    Ủa gói đó làm gì download được 4,6mb/s bạn. Max được 1.6mb/s là quá ổn rồi :D

12. hoangtinh164

hoangtinh164 Member Tích Cực

261
    156
    43
    trong hai tuần đầu mình tải được đó gói FTTH TV mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.