1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nhóm New Upload Giờ Đen Tối - The Darkest Hour (2011)

Thảo luận trong 'Phim Hành Động' bắt đầu bởi phamtuantb, 3 Tháng tư 2012.

1. phamtuantb

phamtuantb Moderator Ban Quản Trị

3,841
    1,927
    113
    Giờ Đen Tối - The Darkest Hour (2011)-Subviet

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. Rainy

Rainy Member Tích Cực

215
    39
    28
    em yêu bác rồi đấy. Bác tự làm sub luôn hay sao vậy?

3. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    ảo tung nòng lên đúng là phim hành động của mĩ thật là hay quá đi à

4. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Phim này down về xem rồi hay lắm

5. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    Xếp vào top của năm 2011

6. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    hề, mới trông qua mình lại cứ tưởng là mặt Tom Cruise => nhiệm vụ bất khả thi 4 chứ...
    Trông lại mới biết, nghe giới thiệu của bác thớt là quyết quất down ngay rồi, thank mạnh bác thớt. ;) :D :D

7. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    MI4 chỉ quảng cáo hoành tráng trailer và poster cùng với kinh phí khổng lồ nhưng xem xong thấy hơi thất vọng.

8. phamtuantb

3,841
    1,927
    113
    Tất cả các phim có HD mình đều làm Hardsub.

9. modvtcvn

modvtcvn Member Chính Thức

52
    40
    18
    bác phamtuan đúng là không biết xem phim , đối với mình , phim này chả là cái gì của M:I 4 , MI4 không thiên về hành động , mà thiên về cái ý nghĩa :|

còn phim này mình xem 30p là del , chắc chắn bác phamtuan sẽ không xem đc các phim như Hugo , The artist , The Dark Knight , ...

vì sao mà nó ở imdb rate cao ngất ngưởng , bởi vì ng` ta biết nhìn phim

chứ k phải bác mà xem phim bắn súng với cả bốc bốc , cái phim rẻ ráck này trên imdb chỉ đc 5.6

10. phamtuantb

3,841
    1,927
    113

Imdb không phải điểm cứ cao là xem đã hay, đó chỉ là một kênh để tham khảo không phải dựa vào đó để kết luận phim nào hay phim nào dở, những phim đình đám trong năm Hugo có thể nói xem so với MI4 mình dánh giá nó gấp 2 lần điểm MI4, thể loại hành động không phải bắn giết lung tung bay như siêu nhân mới là hay nếu vậy mình xem siêu nhân của con trai mình còn thích hơn, về ý nghĩa hay về hành động chác chắn không hơn Tranfomar hoặc Tinh võ Trần Chân nhưng những phim này nói về điểm số trên Imdb chỉ bằng 2/3 của MI4. Nói tóm lại phim mình xem khá nhiều nhưng rất ít phim xem được từ đầu đến cuối nhiều khi vì mục đích phục vụ ae mình kéo về rip chứ không xem, nhưng hai quả bom nghe đồn là Robo đại chiến và MI4 mình xem từ đầu đến cuối cảm thấy không như những gì được nghe quảng bá qua trailer và poster của phim.

hoangtungpc.info thích bài này.
  11. modvtcvn

modvtcvn Member Chính Thức

52
    40
    18
    đấy là do bác thôi , chứ với em phim nào trong top 250 của imdb cũng là phim hay , kinh điển , tác phẩm hay nhất từ trc' tới giờ em được xem là inception ( 2010 )

12. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    Bác này bắt đầu hơi ngang chuyển sang cùn bây giờ... :P :P.
    Thì việc kinh điển hay k kinh điển, hay hoặc k hay .... cũng là do bạn thôi mà. :)) :)).

Mỗi người gu thẩm mỹ, gu phim ảnh và đầu óc cũng ít nhiều khác nhau => cảm nhận phim và đòi hỏi những gì trong phim cũng khác nhau. ;). Và mình cũng đồng ý là IMDB chỉ mang tính chất tham khảo thôi (ví thử như ae chúng ta đâu được tham gia vào chấm điểm nhể) :)) :)).

Quan trọng ở đây là mình rất thích tinh thần vì ae nhiệt tình hết mình của bác phamtuantb. :> :>

Trong thời gian gần gần đây, các phim làm mình ấn tượng mạnh đó là: Wanted 2008, Face off 1997 ( và không tặc 1995; mình khâm phục về xây dừng tình tiết hay, sử dụng đầu óc của diễn viên chính và đồ họa khá khủng mặc dù từ tận năm 1997 rồi), Ma tốc độ 2012 và Nghịch Chiến 2012 (2 phim làm mình khá choáng và bất ngờ về cốt truyện, đồ họa), mới đây nhất làm mình ấn tượng rất mạnh là: You Are The Apple Of My Eye 2011 (quá hay và quá buồn + hợp tâm trạng vs mình nữa chứ. :)) )
    phim võ thuật mới khâm phục là: Thái Quyền Đo Ván 2010!

Còn phim tình cảm làm mình thấy cảm động nhất hiện nay vẫn là phim Ấn Độ (xem nhiều rồi, nhưng chỉ nhớ vài phim thôi, hehe): 3 Idiots 2009 (đỉnh cao nhất rồi, tình bạn, tình yêu...), My name is Khan 2010, Đến thượng đế cũng phải bó tay 2010, Arya 2 2009 ....

p/s: tự dưng có tâm trạng muốn nói lắm... các bác chớ ném đá mình nhé. :)) =))