1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Giúp cài win XP/7 trên Sony Vaio SVF1421DSG

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi chilinhpro, 15 Tháng mười hai 2013.

1. chilinhpro

chilinhpro Member Chính Thức

15
    1
    3
    Chào các bạn! Mình là con gà về máy tính. tuần rồi được ông già vợ của thằng em ghể mình mua cho cái laptop (như tiêu đề) để học tập như thật chất mình chỉ cần nó trong việc chơi game thôi:confuse:
    Nhưng lại khổ 1 cái là thằng này lại dùng Win8 VL bản quyền. phải nói là super lagg. lại còn không chơi được 1 số game khác nữa!:too_sad:
    Mình thật sự rất cần sự trợ giúp của các bạn! Bạn nào biết xin chỉ dùm mình cách cài lại Win xp hay win 7 cũng được. chấp nhận bỏ bản quyền luôn. ahm. nó boot UEFI nhé!
    Mình chân thành cảm ơn!

2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    ồ, active ổ C, fix MBR nếu cần rồi vào ghost thôi. Mà bạn muốn cài song song 2 win hay là chỉ cần mỗi win 7 zị? :smile:

3. chilinhpro

15
    1
    3
    mình muốn cài xp song song với win 8. chi mình với :(

4. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Ghost win vào 2 phân vùng khác nhau rùi dùng EasyBCD để tạo dual boot nhé. Bạn tìm hiểu cách làm trên Google nha:smile:

5. chilinhpro

15
    1
    3
    Mình cảm ơn bạn! nhưng bạn ơi máy Vaio của mình nó tự động boot là vao win8 luôn.

6. lamvanhau

lamvanhau Moderator

995
    370
    63
    Bố vợ của thằng em rễ. CHuẩn ghê nhĩ?:brick: