1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Giúp đỡ] Máy tính đang ghost bị sập nguồn không nhận ổ cứng.

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi One Top, 13 Tháng một 2015.

1. One Top

One Top Member Chính Thức

7
    1
    3
    Các bác giúp em với.
    Chẳng là hôm trước em có ghost máy nhưng đang ghost thì em rút nhầm ổ cắm. Khi khởi động lại thì bị lỗi ổ cứng. "Em dùng 2 win trên 1 máy ổ C e cài win 7 ổ D e cài win 8". em ghosst lỗi ổ D.

Em đã tìm hiểu trên google biết được chỉ cần xóa phân vùng lỗi và cài win lại là được. Em đã thử dùng Hirent boot nhưng khi đến các mục nhỏ như Partion magic... thì lại hiển thị "lỗi không tìm thấy file phần mềm đó". em thử dùng WinPE nhưng chỉ chạy đến chỗ màn hình khởi động cái cửa sổ "Starting Windows" rồi dừng lại ở đó.. Em dùng Hiren vào Smart boot vào ổ C (win 7) thì cũng tương tự chỉ đến phần starting windows .

Nhờ các bác giúp em có cách nào khác để xóa cái phân vùng ổ cứng đi không em hết cách rồi. :(

2. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    Hirent's Boot CD bản mới đã gỡ bỏ các công cụ bản quyền Ghost, Partion magic ... ra khỏi CD/DVD, để tránh bị kiện tụng vi phạm bản quyền, để lách luật người ta vẫn để lại code batch chạy chương trình nhưng không tích hợp chương trình vào đó.

Bạn muốn dùng các chương trình đó
    C1: Dùng các phiên bản cũ của Hiren's Boot CD. VD: Hiren's Boot CD v10.0
    C2: Chép lại các file chương trình đó vào đúng thư mục Hiren's Boot CD. VD: Partition Magic => HBCD\Dos\PQPM.7z

Trường hợp sập nguồn thế này chỉ cần ghost lại là được, ít khi phải tạo lại partition lắm