1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

giúp em cái này với!!!!!!

Thảo luận trong 'Tin Học - Lập Trình' bắt đầu bởi ptinh10a11c3ktum, 14 Tháng ba 2014.

1. ptinh10a11c3ktum

ptinh10a11c3ktum Member Chính Thức

52
    5
    8
    các anh ơi cho em hỏi sao laptop nhà em bình thường có 3 ổ đĩa C,D,E, tổng 320GB nhưng hôm qua em cài win lại tự nhiên e thấy còn có 1 ổ C 320GB à!! e không biết đã làm sai ở bước nào
    !!!? có cách nào để chia lại thành 3 ổ như ban đầu không?
    mong các anh chỉ dùm em với!!!1:adore::adore:

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,284
    113
    Resize ổ C rồi tạo thêm 2 phân vùng D,E nữa

3. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    Sử dụng chức năng recovery trong phần mềm chia ổ nhé , cần bạn am hiểu chút về soft này để khôi phục lại 2 cái ổ D,E

4. Adyan Love

Adyan Love Member Chính Thức

7
    2
    3
    Các a, chị có thể hướng dẫn em cách ghost win XP được không ạ, máy e đang dùng win 8, giả sử e tải 1 bản ghost của các a, chị về rồi thì dùng onekey ghost chạy file ấy có đc ko ạ ? E muốn hỏi 1 câu nữa về cài XP bằng USB hay HDD ấy, e phải làm ntn, e có file iso xp sp3 rồi ạ, e boot win 7, 8 ra usb ok mà win XP đều ko làm đc. Mong các a,c giúp đỡ, e xin cám ơn ạ
    P/S. nếu em post sai box thì mod chuyển bài giùm e nhé, đừng dell bài e, tks mod nhiều ạ !!!:cry:

5. ptinh10a11c3ktum

ptinh10a11c3ktum Member Chính Thức

52
    5
    8
    anh có thể chia sẽ link phần mềm dc không ạ? em tìm mà không biết cái nào tin cậy cả?:adore:

6. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    1 cách khá đơn giản để cài Windows XP từ HirentBoot hoặc MiniXP

Bạn boot vào HirentBoot, format ổ đĩa cần cài Win XP ( ví dụ ổ C )

Copy bộ cài Windows XP vào ổ D ( ví dụ D:\WindowsXP )

Mở Command Promt lên và gõ lệnh :

Mã:
    cd /d D:\WindowsXP\i386
    winnt32 /syspart:C: /makelocalsource /noreboot
    Cửa sổ cài đặt Windows XP hiện lên, bạn điền Product Key vào và ấn Next để nó copy bộ cài vào ổ C

Sau khi copy bộ cài xong, bạn reboot lại máy ( boot bằng HDD ) và Windows XP sẽ tự cài đặt