1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

giúp em cái này với!!!!!!

Thảo luận trong 'Tin Học - Lập Trình' bắt đầu bởi ptinh10a11c3ktum, 14 Tháng ba 2014.

1. ptinh10a11c3ktum

ptinh10a11c3ktum Member Chính Thức

52
    5
    8
    các anh ơi cho em hỏi sao laptop nhà em bình thường có 3 ổ đĩa C,D,E, tổng 320GB nhưng hôm qua em cài win lại tự nhiên e thấy còn có 1 ổ C 320GB à!! e không biết đã làm sai ở bước nào
    !!!? có cách nào để chia lại thành 3 ổ như ban đầu không?
    mong các anh chỉ dùm em với!!!1:adore::adore:

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,558
    2,288
    113
    Resize ổ C rồi tạo thêm 2 phân vùng D,E nữa

3. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,157
    1,317
    113
    Sử dụng chức năng recovery trong phần mềm chia ổ nhé , cần bạn am hiểu chút về soft này để khôi phục lại 2 cái ổ D,E

4. Adyan Love

Adyan Love Member Chính Thức

7
    2
    3
    Các a, chị có thể hướng dẫn em cách ghost win XP được không ạ, máy e đang dùng win 8, giả sử e tải 1 bản ghost của các a, chị về rồi thì dùng onekey ghost chạy file ấy có đc ko ạ ? E muốn hỏi 1 câu nữa về cài XP bằng USB hay HDD ấy, e phải làm ntn, e có file iso xp sp3 rồi ạ, e boot win 7, 8 ra usb ok mà win XP đều ko làm đc. Mong các a,c giúp đỡ, e xin cám ơn ạ
    P/S. nếu em post sai box thì mod chuyển bài giùm e nhé, đừng dell bài e, tks mod nhiều ạ !!!:cry:

5. ptinh10a11c3ktum

ptinh10a11c3ktum Member Chính Thức

52
    5
    8
    anh có thể chia sẽ link phần mềm dc không ạ? em tìm mà không biết cái nào tin cậy cả?:adore:

6. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,385
    674
    113
    1 cách khá đơn giản để cài Windows XP từ HirentBoot hoặc MiniXP

Bạn boot vào HirentBoot, format ổ đĩa cần cài Win XP ( ví dụ ổ C )

Copy bộ cài Windows XP vào ổ D ( ví dụ D:\WindowsXP )

Mở Command Promt lên và gõ lệnh :

Mã:
    cd /d D:\WindowsXP\i386
    winnt32 /syspart:C: /makelocalsource /noreboot
    Cửa sổ cài đặt Windows XP hiện lên, bạn điền Product Key vào và ấn Next để nó copy bộ cài vào ổ C

Sau khi copy bộ cài xong, bạn reboot lại máy ( boot bằng HDD ) và Windows XP sẽ tự cài đặt