1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Giúp em ghost win với

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi Adyan Love, 15 Tháng ba 2014.

1. Adyan Love

Adyan Love Member Chính Thức

7
    2
    3
    Các a, chị có thể hướng dẫn em cách ghost win XP được không ạ, máy e đang dùng win 8, giả sử e tải 1 bản ghost của các a, chị về rồi thì dùng onekey ghost chạy file ấy có đc ko ạ ? E muốn hỏi 1 câu nữa về cài XP bằng USB hay HDD ấy, e phải làm ntn, e có file iso xp sp3 rồi ạ, e boot win 7, 8 ra usb ok mà win XP đều ko làm đc. Mong các a,c giúp đỡ, e xin cám ơn ạ
    P/S. nếu em post sai box thì mod chuyển bài giùm e nhé, đừng dell bài e, tks mod nhiều ạ !!!:cry:

Hoài Thương thích bài này.
  2. duongtbnet

duongtbnet Member Chính Thức

38
    8
    8
    ghost bằng onekey cũng đc.nếu biết dùng hrenboot thì tốt nhất vì lỡ bản ghost bị lỗi

3. kbw1

kbw1 Member Tích Cực

436
    47
    28
    Tốt nhất là bạn lên mạng tìm hiểu kỹ các bước ghost bằng đĩa hiren.
    Những thông tin đấy khá chuẩn rồi.
    Nếu ghost gặp lỗi thì hãy lên đây hỏi.

4. Adyan Love

7
    2
    3
    Máy e hỏng ổ đĩa rồi, chỉ có thể dùng usb thôi, win 7,8 e boot ra ngon lành mà xp boot nhiều cách vẫn không đc, lần trc e ghost bản win 7 profesional cho bản ultimate bị lỗi nên muốn hỏi đang dùng win8 mà dùng bản ghost xp có đc không a ?

5. allh3ll

allh3ll Member Mới

1
    0
    1
    Trước tiên phải download HBCD về đã nhé
    Link :hungry:
    Sau khi đã tải về máy rồi giải nén ra bằng WinRar hoặc công cụ tương tự.
    Mở file HBCDMenu.exe vào tab Programs => Partition/Boot/MBR => USB fomat tool
    Tiếp theo thì làm theo Hướng dẫn
    Sau khi Fomat USB như hướng dẫn rồi, bạn copy file grldr và menu Cùng với toàn thư mục HBCD vào USB của mình.
    Tiếp đó là Khởi động lại máy và cho boot USB là có đĩa HBCD dùng rồi đó, mọi chuyện phụ thuộc vào bạn dùng thế nào nữa thôi :D
    Chúc bạn thành công!

6. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    về cơ bản ghost thì :D khi ta dow 1 bản ghost đa cấu hình trên mạng về nhớ phải check mã md5 trc xem có ăn khớp ko nhé :D nếu sai mã thì phải dow lại cho chuẩn mã :D
    + khi ta đã có bản ghost trong tay :D
    tiến hành như sau :D dùng đĩa heren boot 15.2 để vào win pe :D bạn mở notron ghost trong win mini lên sau đó tiến hành bung ghost vào ổ hdh và ngồi chờ cho đến khi chạy 100% khởi động lại máy là xong> nếu biết xài heren boot :D chỉ cần 1 lỗi nhỏ là mất sạch dữ liệu :D cái này ko dành cho người bắt đầu tành tập :D
    + hoặc dùng onkey ghost để bung ra cũng dc> cái này dành cho người quá gà hoặc siêu gà :D
    nếu ko biết tự bung ghost thì mình sẵn sàng bung ghost giúp bạn :D
    the end!!!!! :D :D

Adyan Love thích bài này.
  7. kbw1

kbw1 Member Tích Cực

436
    47
    28
    Cười lắm thế.

8. Adyan Love

7
    2
    3
    M đang dùng win 8 thì vẫn bung đc win xp bằng onekeyghost để dùng xp hả bạn ?, bug như thế nào bạn chỉ cho m với

9. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    Cách bung file ghost với onekey ghost
    + B1: Chọn Restore
    + B2: Chọn đường dẫn đến file ghost (trong HDD hoặc trong CD/DVD đều được)
    + B3: Chọn phân vùng mà bạn định bung bản ghost lên đó (Chính là phân vùng để cài WIN).Bước này quan trọng vì nếu chọn nhầm ổ thì dữ liệu bị mất
    + B4: Ấn YES-->OK để máy khởi động lại và quá trình bung ghost diễn ra tự động cho đến lúc hoàn tất thì máy sẽ tự động restart.

Chúc các bạn thành công!

Adyan Love thích bài này.
  10. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
  11. Vũ Huấn

Vũ Huấn Member Tích Cực

342
    69
    28
    Tên thật:
    Vũ Huy Huấn
    Bạn thêm nhầm tiền tố của tit rồi, về căn bản thì win7 và win8 đc mcsf xây dựng bản setup dễ cài hơn và nhanh hơn so với win xp. theo như mình hay làm thì mình thường boot trực tiếp vào file iso giống như việc khai triển winpe hay hirren. Bạn cũng có thể dùng winsetupnt để cài win xp trên nền của winpe hay đại loại là win cứu hộ. Chúc bạn thành công!

12. rapken

rapken Member Chính Thức

67
    8
    8
    bạn vào win ảo pormat ổ c đi rùi bung ghost xp new đc:big_smile:

13. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    câu hỏi pá đạo :D vào win ảo fomar ổ c đi thì nhỡ may sập 1 phát là toi à :D

14. Vũ Huấn

Vũ Huấn Member Tích Cực

342
    69
    28
    Tên thật:
    Vũ Huy Huấn
    :brick: format xong sập luôn ak bác. Muốn làm như bác phải chèn 2 file iso qua ổ quang ảo của máy ảo, 1 file chứa 1 bản winpe hay hirren, 1 file chứa file ghost, còn ko thì bạn dùng chia sẻ ổ hoặc dùng usb. Ý của bạn ý hỏi là bug từ file cài đặt chứ ko phải bug từ file ghost nhé.