1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Giúp em với!

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi gautrucno99, 3 Tháng hai 2015.

1. gautrucno99 Member Mới

1
    0
    1

Lượt xem: 634

Em mua lại máy ASUS K55A, dùng win8 nhưng em thấy lag quá với cả chơi game không mượt nên tải bản ghost win7 64bit về bug. Bug được nhưng khi restart thì nó không chạy, cứ nhấp nháy ở màn hình ASUS mãi.
    Sau đó em dùng hiren's bootcd vào AOMEI partition thì thấy có 3 ổ nhỏ không biết là gì nên đã del và cho nhập vào ổ D, giờ nó như này:

AOMEI partition assistant professional edition.jpg

Trong Mini tool partition wizard technician edition 7.8 thì em thấy HDD type GPT, là 1 khối luôn và không thao tác được gì với khối đó, tại sao lại thế? Như thế có ảnh hưởng đến việc ghost không?

Còn nữa là HDD type GPT thì có ghost Win7 được không? hay phải chuyển qua MBR?
    Trong BIOS vẫn nhận HDD nhưng trong boot option chỉ có lựa chọn CD/DVD, không thấy Hard Drive có phải là lỗi không hay tại HDD chưa phân vùng, chưa Thuốc..

Giờ em phải làm sao để ghost được máy đây? Giúp em với.

2. chuotconleader

chuotconleader Moriyasu Takahashi 森安高橋

3,516
    1,401
    113
    Tên thật:
    Moriyasu Takahashi 森安高橋
    máy bạn nó chạy bios uefi nên phân vùg là gpt, bạn ghost = file gho nên nó k nhận là đúg r. Bạn chuyển về lại bios legacy phân vùg mbr mới ghost đc

3. kienvit

kienvit Member Chính Thức

7
    0
    1
    cho đĩa win vào và chia lại ổ đĩa lak dễ chơi nhất

4. kienvit

7
    0
    1
    bạn thử dùng pm EaseUS Partition Master 10.2 xem. mình đang dùng cái này khá lak tốt

5. chuotconleader

chuotconleader Moriyasu Takahashi 森安高橋

3,516
    1,401
    113
    Tên thật:
    Moriyasu Takahashi 森安高橋
  6. NguyenHanhVT

NguyenHanhVT Team NewUpload

438
    151
    43
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Huy
    theo hình của bạn là ổ đĩa đang ở định dạng GPT ! bạn convert sang MBR là dùng bình thường !!

7. mrthien217

mrthien217 I likeSupport

626
    195
    43
    bạn cung cấp kiến thức thế này là chết ngta nhe ,tùy trường hợp nữa

bạn trên kia ổ GPT ko ghost .GHO được đâu
    muốn cài thì lấy 1 usb tạo 1 bộ cài rufus boot UEFI ,rồi xã nén flie iso win 7 64bit vào , nhớ là 64bit nhé vì GPT chỉ nhận 64bit thôi sau đó cài bt ,đây là cách khắc phục tạm thời và đơn giản nhất cho bạn ,nghịc nhiu đó thôi đừng vọc thêm nữa

cách 2 : dùng ParrtionWizaard chuyển GPT về MBR , sau đó khởi động lại vào BIOS chuyển từ UEFI sang Legacy ,rồi distable cái SoureBoot UEFI đi , xong bung ghost .GHO bt

8. kienvit

7
    0
    1
    cái này mình ko rõ lắm chỉ nghiz sao nói vậy thôi. mình thấy khi cho đĩ win vào thì nó có chia lại ổ đĩa nên nói thôi.
    mấy hôm nghich ổ cứng cứ lỗi phát lak toàn cho đĩa cài lại ak.
    mấy hôm nay nghiên cứu dùng pm EasyBCD 2.2 thấy cũng hay hay