1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Giúp mình về máy dell 3537

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Mr.Lum, 11 Tháng một 2015.

1. Mr.Lum

Mr.Lum Member Chính Thức

61
    5
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Quốc Thiện
    Các bạn ai xài laptop hãng dell thì cho mình hỏi,lúc mình khởi động lên thì máy sẽ kêu 1 tiếng "tách" trước giờ vẫn thế nên k thấy gì bất thường,thế nhưng đôi khi mình click vào soft nào đó để mở,ví dụ như Ashampoo WinOptimizer 11 thì tự nhiên máy cũng kêu 1 tiếng "tách" y như lúc khởi động,nhưng trc giờ mình k thấy hiện tượng này,mình mún hỏi các bạn cái đó nguyên nhân do đâu và nó có hại cho máy tính của mình k?

2. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    Main chỉ báo hiệu lỗi bằng tiếng "bíp" chứ không có tiếng "tách", có thể speaker trên main bị hỏng nên tiếng "bíp" nghe thành tiếng "tách"

3. Mr.Lum

Mr.Lum Member Chính Thức

61
    5
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Quốc Thiện
    chắc k phải tiếng "bíp" thành tiếng "tách" đâu bạn ạ,mình cũng từng nghe thấy tiếng bíp trên máy mình,nó khác tiếng "tách" này,với lại máy mình mới mua khoảng 6 tháng,máy thì chỉ bị xung đột driver trên win8 lên màn hình xanh nên có cài lại win mấy lần,mình cũng k chơi game gì nặng,máy mới mua chã lẽ hư main???

4. dusiwit1

dusiwit1 Member Chính Thức

14
    0
    1
    tiếng tách phát ra từ loa hay từ trong máy thế bạn nói rõ xem

5. kjd9x

kjd9x Member Tích Cực

234
    48
    28
    Tên thật:
    Phi
    nó khởi động ổ đĩa nó quay đó bạn ơi, ko sao đâu :D

6. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    Loại trừ speaker của main

Vậy chỉ còn có thể phát sinh từ Fan Main, HDD, CD\DVD ROM khi bi thay đổi tốc độ quay đột ngột, trục bị rơ sẽ nghe thấy tiếng "cạch"

"tách" thì thường liên tưởng đến sự phóng tia lửa điện hơn, nguyên nhân thường do nhiễm điện tích, các giắc cắm tiếp xúc kém, gây ra phóng tia lửa điện cục bộ