1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

giúp nâng cấp pc !

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi hungblackbenry, 20 Tháng mười hai 2013.

1. hungblackbenry

hungblackbenry Member Chính Thức

29
    1
    8
    em có cây pc củ máy chủ yếu chơi LOL với fifa 2 , nhưng cũng hay lag nên giờ đang tính nâng cấp lên để cày fifa 3 ko bit có chơi đc ko ! Cấu hình em nó đây ae pro vào tư vấn giúp mình cái .
    AMD Athlon (TM) processor Le 1640
    Socket Am2 (940)
    2.72GHz Ram 3G ddr2
    mainboard : NF-MCP61
    card on : NVIDIA Geforce 6150 nfrce 430 .
    total Memory : 256 MB
    em thích fifa 3 mà máy chiến ko nỗi , nên giờ nâng cấp cái gì để chiến đc ta
    e muon thêm cái card màn hình tần 2G nhưng ko biết loại nào , với con cpu đủ tiêu chuẩn cho cái card màn hình , pro nào hiểu vấn đề của em vào giúp e tí , e muốn biết cụ thể nên thay cpu loại nào tên gì với card màn hình để về tiệm bảo nguời ta thay khỏi phải bị lừa :D. thank các pro truớc nha !

2. hungblackbenry

29
    1
    8
    sao ko có pro nào vào tư vấn bài này mình em hết ta ????:doubt:

3. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    ồ, bạn muốn lên CPU với card rời hả. Cái này còn tùy vào main nữa chứ không phải cứ mua về lắm là xài được đâu nhé. Bạn xem main có thể dùng với chip gì thì chọn lấy mà mua thôi, mình lần đầu nghe thấy hãng Main này nên không rõ. Còn mà muốn đầu tư con card rời tầm 2G thì số tiền chi ra cho nó là không hề nhỏ đâu nhé. :D

4. hungblackbenry

29
    1
    8
    thì mình đã nói như trên , đầu tư tầm 3tr để lên đời cho nó , chỉ cần nâng dc con cpu với cái card 1 hay 2G cho nó cày dc fifa 3 la dc .

5. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Nếu bạn nói thế thì thực sự không ổn, mình tìm hiểu được thì Main NF-MCP61 rất là cũ rồi, khả năng nhận các dòng chip mới hầu như là không có, còn card rời thì bạn có thể lắp cái GTX 650 dứ sức để bạn chơi FIFA 3 hay LMHT :ah:

6. hungblackbenry

29
    1
    8
    vậy hả cậu . ko cần nâng cpu chỉ card màn hình cũng chơi dc fifa 3 ah , mình thấy có người bảo card màn hình mạnh mà cpu yếu thì nó cũng ko hỗ trợ nhiều .

7. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    CPU và VGA phải tương xứng vs nhau mới có thể hỗ trợ tốt game nhé . CPU khỏe VGA yếu cũng ko đk , CPU yếu VGA khỏe cũng ko đk mà phải tương xứng vs nhau , riêng RAM bạn chỉ cần lên thành 4GB là ngon rùi :)

8. hungblackbenry

29
    1
    8
    ram lên khi nào cug đc , chủ yếu cái cpu của mình hình như củ quá rồi , giờ lên cấp cũng ko dc thì phải ... hôm vừa rồi có hỏi sơ sơ thằng thợ bảo ko có AMD cpu giống chân nên ko lên dc thì phải !