1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

giúp tư vấn mua ổ cứng SSD

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi tranhuynhthao, 25 Tháng mười hai 2014.

1. tranhuynhthao

tranhuynhthao Member Mới

3
    0
    1
    hiện tại em đang định mua thêm 1 ổ cứng ssd để sử dụng
    mục đích của em là : dùng chung ssd và hdd trên laptop, dùng ổ ssd để cài win 7 và hdd để cài xp, vì đặt thù công việc của em nên phải dùng thêm xp, nên buộc phải có thêm xp, nên em dùng như vậy có được không.
    và nếu cài được thì khi boot có thể chọn win để sử dụng như kiểu 2 win song song hay ko.
    phía trên là giải pháp 1, giải pháp 2 của em là chỉ dùng 1 ổ ssd, chia làm 2 phân vùng để cài 2 win để dùng song, 1 là win732 và xp, vậy ổ cứng ssd có hổ trợ ko và có ảnh hưởng gì độ bền của nó ko
    em nhờ các anh tư vấn giúp nên chọn phương án nào
    em cảm ơn nhiều !!!!
    hiện tại em đng dùng vaio core i5, 4g ram

Last edited: 25 Tháng mười hai 2014
  2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,284
    113
    Nếu có thể dùng SSD cài cả 2 OS thì tốt hơn, tốt độ boot sẽ nhanh hơn, ko biết bạn mua SSD dung lượng bao nhiêu, công việc của bạn đòi hỏi dung lượng có cao ko, còn về menu dual boot thì trên mạng có nhiều bài hướng dẫn, dễ nhất là cài XP trước, cài win 7 sau là tự có luôn.
    Cài 1 win trên SSD và 1 win trên HDD vẫn tạo dc menu dual boot.

3. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    Mua SDD cho win thôi thì dùng 12gb vừa đủ , Samsung 840 là đỉnh đó :)

4. tranhuynhthao

tranhuynhthao Member Mới

3
    0
    1
    hiện tại hdd của mình là 400G, mình định mua ssd 500G hình như giá 5 triệu thì phải
    công việc của mình chủ yếu dùng các phần mình đồ họa, vẽ nhiều
    mình bên xây dựng, nên khối lượng lưu trữ tương đối lớn.
    vì mình nghe nói ssd có chế độ trim, mà khi cài xp thì ko hổ trợ trim này , vậy nếu mình cài song song 2 hệ điều hành xp và win7 thì chế độ trim này có ảnh hưởng ko, vì mình nghe nói trim mày rất quan trọng với ssd
    bạn tư vấn giúp

5. tranhuynhthao

tranhuynhthao Member Mới

3
    0
    1
    mình tìm hiểu thì cũng nghe nói là Samsung 840 ok nhất, mục đích của mình muốn dùng được cả xp, nên mình mới phân vân, nhưng lại thích dùng win7 , nhưng do công việc phải cài xp kèm theo, hì