1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Góp ý -xây dựng phienbanmoi

Thảo luận trong 'Góp ý - xây dựng' bắt đầu bởi hoangtungpc.info, 19 Tháng hai 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,267
    9,741
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Đừng để S-mod close topic. Nhìn lại Tên topic đi. Đừng nói gì cả, Ok, thể hiện mình có ý thức chút nào, nghĩ cho a e và forum nào các bạn

2. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,521
    1,483
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    mọi cuộc chém gió, spam, chat chit,..vv..vv move hết qua đây nhé ;)
    ai chat chit k đúng nơi or spam sẽ bị del k báo trc' ;) ( còn có thể ra đảo nghỉ ngơi nữa ấy chứ L-) )

hoangtungpc.info thích bài này.
  3. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,032
    113
    XX

Ko có gì đâu. Tôi thấy nên có thêm như vậy mới phát triển về ghost được.
    Vài hôm nữa anh em sẽ vào riêng Box cho ghost talent chứ ko spam lung tung.
    Sau khi thành lập đội Ghost Talent sẽ đưa ra cuộc bình chọn.
    Bình chọn gì---> Bình trọn đội trưởng ghost. Trước mắt là 1 đội trưởng Windows 7 và 1 đội trưởng xp.( Đây là người có nhiều kinh nghiệm cũng như thủ thuật làm ghost)
    Để làm gì ---> Để anh em cùng thảo luận-Học hỏi lẫn nhau trong khi đội trưởng có trách nhiệm gánh vác nhiều nhất để hướng dẫn anh em. Có thể là trên này,yahoo,Team View..
    Vậy chúng ta được gì-->> 1 bản ghost ngon lành ko phải do 1 người làm đâu.Ông bà ta vẫn nói" 3 cây chụm lại nên hòn núi cao"
    Vì thế: Khi đã trong nhóm rồi sẽ ko phân biệt ai giỏi ,ko ai giốt mà chỉ là kinh nghiệm ít -nhiều.
    Ai chuyên về phần nào thì chia sẻ phần đấy ( Tối ưu hóa, giảm dung lượng file ghost ..V..V)

Còn về forum.Mới thành lập nên đang còn dễ quản lí.Ít hôm nữa biết đâu rồi sẽ có nhiều thằng GATO phá diễn đàn của chúng ta chứ ko phải bình thường đâu.
    Cho nên: Anh em chúng ta thề trên có trời-dưới có đất -ở đây có phienbanmoi=)). Anh em chúng ta hợp sức lại để cùng xấy dựng forum phát triển lớn mạnh.

PS: Xin lỗi anh em.Tối qua đang viết dở thì bị bố tát có 2 cái vì cái tội thức muộn. Bây giờ vẫn đang còn ù cả tai.:(

root and vandieutot like this.
  4. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,552
    2,300
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    sao lại thế hả anh
    thức khuya mà củng bị đánh à,yêu công nghệ quá củng có cái khổ anh nhỉ

root and hoangtungpc.info like this.
  5. hoangtungpc.info

1,322
    1,032
    113
    Cái vẫn đề Chat box->Ý tớ muốn thế này .
    :

Chứ ko phải thế này:

Nếu Admin ko làm đc giống kiểu Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kết hoặc facebook thì đừng làm chatbox làm gì lại thêm kinh phí ra mà chả đc gì .Có mỗi câu "Có ai k" mà ai cũng hỏi.Trong khi đó anh em vẫn Ol bên ngoài. Đăng nhập rồi lại đăng nhập mới chat và trò chuyện đc. Thật là phiền.
    Nếu Admin làm được thì Add vào forum mình 1,2 ngày để thử nghiệm.Sau đó anh em sẽ góp ý có nên tiếp tục hay ko.:(|)

6. Nguyễn Hải ™

Nguyễn Hải ™ Member Tích Cực

195
    265
    63
    Chat box vẫn là điểm nóng của 4rum nhỉ, 1 là theo các chat box của 4rum hác, 2 là dùng free như bên anh Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kết

Đăng nhập rồi đăng nhập, nghĩ đó là phiền thì nó sẽ phiền. Còn nếu là thành viên hay lui tới 4rum thì chuyện đó không có vấn đề gì cả.

AE dừng đặt nặng vấn đề chat box phải như thế này, phải như thế kia làm gì, 4rum mới lập, kinh phí, chuyên môn kinh nghiệm chắc hẳn còn nhiều thiếu sót, vậy chat box để như bên blog a là không đạt tiêu chuẩn à ;)). AE nghĩ cho admin, nghĩ cho 4rum 1 chút, cùng góp sức cho 4rum phát triển.
    Với anh, khi lập 4rum, a vẫn sẽ đặt chat box như hiện giờ bên blog a chứ không theo đa số mọi 4rum

Nói vài lời thế trhooi, còn mỗi người 1 suy nghĩ mà :D

7. Nguyễn Hải ™

195
    265
    63
    P/s: Ví dụ như site này cũng đặt chat box kiểu blog a nhé

Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kết

=P~

8. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,552
    2,300
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    chát kiêu zing ấy em củng thấy hay đó
    bác xem thế nào đầu tư cho anh em

9. khatmau_sr

10,267
    9,741
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Chatbox S-mod không có ý kiến, còn về Box Ghost thì mình có ý kiến thế này:
    Chúng ta không nên lập Box Ghost Talent trong thời điểm hiện tại vì còn quá ít bản ghost của Team làm ra. Lập box riêng thể hiện sự ưu tiên, đặc biệt hơn cho a e nhưng thay vì lập box riêng mà ta Stick các bản Ghost của Team ghostalent lên cao thì sao? Team cũng làm về xp, win7, win8... cho chung vào 1 box thế có loạn hơn k? Nếu 1 box Ghost Talent mà lại chia bõ con nữa thì quá loãng.

Theo ý kiến của mình thì không nên lập box Ghost Talent mà chỉ stick các bản ghost của Ghost talent lên cao trong các box Ghost XP Ghost Win7, Ghost win8... thôi cho mọi người dễ tìm, dễ quản lí, không loãng

10. hoangtungpc.info

1,322
    1,032
    113
    E chả hiểu cái gì cả. Loãng . Còn đến bao giờ nữa.
    Thế hỏi huynh và mọi người. Stick là stick cái có chất lượng-Đáng quan tâm.
    Nếu may thay bảo ghost tốt thì ko sao. Bản ghost mà lỗi tùm lum thì cũng stick à.
    :(

11. khatmau_sr

10,267
    9,741
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Nếu cho chung 1 box thì sẽ ra sao??? Còn những box Các bản ghost win xp win7 win8 làm gì? Phân loại ra để làm gì???
    Quá ít bản ghost trong box đó thì thể hiện sự ít ỏi, quá nhiều thì lại mất công tìm đâu là xxp, đâu là win7 win8 ak????
    Sợ lỗi, sợ chê hả? Là người ai chẳng có lỗi :( Việc làm bao giờ chả có thành công hoặc thất bại :( Tốt nhất cứ vote, ý huynh vậy thôi,

12. hoangtungpc.info

1,322
    1,032
    113
    Cho chung 1 box sẽ là những bản ghost của nhóm .
    Bên ngoài box là những bản ghost của mem.
    Cái này là huynh nói đúng rồi. Vì quá ít. Nên cho vào box ghost talent . Tổng cộng chỉ 1 trang.Dễ tìm hiểu thôi mà.
    Nếu suy nghĩ lại là để luôn các bản ghost nhóm talent trong box ghost của mem thì e nghĩ là sẽ ngang cơ.
    Vừa đây windows xp đã có đến gần chục bản ghost talent rồi.
    Nếu --> Hỏi--> Để trong cùng box ghost xp stick lên thì nguyên trang đầu chỉ có ghost của nhóm này thôi à.
    Còn những bản ghost của các mem sang trang 2. Ai quan tâm nữa đây.
    Vấn đề ko phải là sợ. Mà có dám đối đầu với nó hay ko. Sửa đc mới là gần hoản hảo.
    Chả nhẽ ko may làm sai rồi thì vẫn đc stick lên đầu à.

Mô phật!

13. hoangtungpc.info

1,322
    1,032
    113
    Cái blog của anh thì ngon rồi. Vì là dạng blog của google nên chỉ cần đăng nhập 1 lần. Hơn nữa là tài khoản nào cũng đc.

Riêng cá nhân em nghĩ là ko hợp với forum này.
    Mô phật!
    :(

14. Nguyễn Hải ™

195
    265
    63
    @@, chat box đó liên quan gì đến tài khoản google. mà đăng ký nick trên chatango, không thích đăng ký thì chỉ cần nhập tên, không thích nhập tên nữa thì dùng Nặc danh, có phiền hà gì đâu

. ĐỌc 5-6 lần a vẫn chả hiểu ý e là gì @@

15. hoangtungpc.info

1,322
    1,032
    113
    Ak`. E hiểu cái chat box rồi.
    Sao mình ngu thế nhỉ. Lí do là ko sử dụng mấy nên ko để ý cái có 3 cách vào
    1 No name
    2 Set name
    3....
    =))
    Thanks anh ! hồi trước cứ phải đăng nhập 2 lần.=))

16. hoangtungpc.info

1,322
    1,032
    113
    Demo Shoutbox

17. xdhcda

xdhcda Moderator

1,254
    551
    113
    Nên chèn chat room vào index luôn. chuyển sang menu bất tiện lắm

18. hoangtungpc.info

1,322
    1,032
    113
    Ý a là cũng muốn thế đấy.Viết 1 cái shoutbox với truy xuất từ 1 file txt nào đó trên host để giảm lượng truy vấn đến mysql. chống CPU và RAM quá tải (Mocua.com).

19. xdhcda

xdhcda Moderator

1,254
    551
    113
    Xin cái sub box Phim online của box youtube nhé. mình thấy youtube là một kho rất nhiều phim hay

20. xdhcda

xdhcda Moderator

1,254
    551
    113
    Ở box video clip Nên bỏ 2 sub box Hài và khác đi. thay vào đó mình làm cái tiền tố cho nó.

hoangtungpc.info and qqwwee123 like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.