1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

HACK MIMAX TRÊN HĐH ANDROID ALL MẠNG 2014

Thảo luận trong 'Công Cụ Internet' bắt đầu bởi haithetruong, 2 Tháng tư 2014.

1. haithetruong

haithetruong Member Chính Thức

21
    4
    3

*hôm này mình sẽ chia sẻ thủ thuật hack băng thông mimax trên HĐH android CHO ae trong forum PHIENBANMOI nhé : b 115 : BẮT ĐẦU NHÉ :D

_*LƯU Ý*_ ĐỂ HACK ĐƯỢC THEO HƯỚNG DẪN CỦA MÌNH THÌ ĐIỆN THOẠI CỦA CÁC BẠN PHẢI ĐƯỢC ROOT NHÉ, MỖI ĐIỆN THOẠI CÓ CÁCH ROOT KHÁC NHAU NÊN MÌNH KHÔNG HƯỚNG DẪN PHẦN ROOT ĐƯỢC , CHÍNH VÌ THẾ AE HÃY LÊN GOOGLE TÌM CÁCH ROOT ĐIỆN THOẠI CỦA MÌNH RỒI QUAY LẠI BÀI NÀY CỦA MÌNH LÀM THEO NHÉ, ĐỂ BIẾT ROOT LÀ GÌ VÀ TRƯỚC KHI ROOT THÌ CÁC BẠN ĐỌC THEO ĐƯỜNG LINK NÀY NHÉ: https://www.google.com.vn/ :D

* MÌNH BIẾT CÓ PHẦN MỀM ROOT ĐƯỢC HẦU HẾT TRÊN MỌI ĐIỆN THOẠI CÁC BẠN CÓ THỂ TẢI VỀ ROOT THỬ:
    +LINK DOWLOAD: http://www.kingoapp.com/
    *LƯU Ý* : TRƯỚC KHI ROOT THÌ CẦN PHẢI CÀI DIRIVER ĐÚNG VỚI ĐIỆN THOẠI CỦA BẠN NHÉ.

&*HƯỚNG DẪN BẰNG VIDEO*&

&*HƯỚNG DẪN BẰNG CHỮ*&​

***BẮT ĐẦU****

(****): khi điện thoại của chúng ta đã được root thì chúng ta tiền hành các bước sau:

_ BƯỚC 1 : KIỂM TRA ĐT ĐÃ ĐƯỢC ROOT HAY CHUA
    + các bạn tải app ROOTCHECK này về và cài đặt: http://www.mediafire.com/download/o735urc3vm2smu5/RootCheckerPro_1.3.6.apk
    khi tải song chúng ta mở lên chọn cài đặt, đợi khoảng 7s thì cài đặt song, khi cài đặt song chúng ta mở lên và chộn agree-->okay-->verify root, khi nó check và nó hỏi đòi quyền superuses thì các bạn chọn cho phép, sau đó nó sẽ check song thì bào kết quả toàn chữ màu xanh là cây nghĩa là điện thoại của bạn đã được root, còn toàn chữ màu đỏ nghĩa là điện thoại của bạn chưa được root thành công.
    _ BƯỚC 2 :TẢI VÀ CÀI ĐẶT APP BUSYBOXPRO : http://www.mediafire.com/download/9081c6hb33hxycx/BusyBoxPro_11.apk

+ sau khỉ tải song các bạn chạy app lên chọn cài đặt đợi khoảng 6s là song, sau khi song các bạn mở nó lên và có thông báo đòi quyền superuses các bạn chọn cho phép, sau khi cho phép thành công app nó sẽ mở lên và có thông báo về busybox các bạn click vào dấu X (đỏ ) là tắt nó đi và các bạn để app nó loading khoảng 5s về hệ thống điện thoại của chúng ta và chúng ta chọn chữ Install ( nó sẽ cài 1 số file vào sytem của điện thoại) khi cài song nó sẽ có thông báo về busybox các bạn click vào dấu X (đỏ ) là tắt nó đi, tắt busybox đi luôn

_BƯỚC 3: TẢI VÀ CÀI ĐẶT APP HACK 2G/3G : http://www.mediafire.com/download/7livm7gnezn5m1v/hack3gspeed.apk

+ MỞ APP LÊN CHỌN CÀI ĐẶT KHOẢNG 5S LÀ SONG, VÀ CHÚNG TA CHỌN MỎ VÀ CÓ THÔNG BÁO đòi quyền superuses chúng ta chon cho phép, khi cho phép thành công chúng ta thấy trên dao diện app có phần 10/10/6 bình thường chúng ta click vào đó và kéo xuống cuối cùng và chon mốc 12/28/7 tối đa ( chú ý pin), và ở dưới chúng ta chọn mốc 2 là tăng tốc độ tải về (giảm tốc độ upload) *tùy theo múc đích của bạn nhé * sau khi làm song 2 bước đó sẽ có thông báo " bạn có chắc chắn? (điện thoại có 3G) và chọn có, dưới cùng có chữ áp dung ngay! chúng ta click vào và đợi khoảng 10s-->15s sẽ có 2 thông báo 2 thông báo này tắt rất nhan chỉ nhìn thấy trong vòng 2s (chú ý : khi chúng ta chọn chũ "áp dụng ngay" là nó sẽ có màu xanh khi hết màu xanh thì quá trình hack đã xong)

_BƯỚC 4: GIÔ PHẦN CÀI ĐẶT TRÊN ĐT CỦA BẠN CHỌN "HƠN NỮA" CHỌN "MẠNG DI ĐỘNG" VÀ CÓ CÁI CẤU HÌNH CHỈNH CHẾ ĐỘ MẠNG CHỈ 2G(chỉ GSM) , CHỈ 3G (chỉ WCDMA), (TẤT CẢ CÁC ĐIỆN THOÁI KHÁC NẾU KHÁC NHƯNG CỨ GIÔ ĐC PHẦN CẤU HÌNH CHỈNH CHẾ ĐỘ MẠNG CHỈ 2G(chỉ GSM) , CHỈ 3G (chỉ WCDMA) LÀ ĐC.
    + chúng ta chọn chỉ 2g (GSM) và các bạn nhìn lên kay hệ thống sóng mạng nó có dấu X chuyển sang GSM sau khi chuyển sang GSM các bạn lại chọn chỉ 3G (WCDMA) và các bạn nhìn lên kay hệ thống sóng mạng nó có dấu X chuyển sang WCDMA trên key sóng sẽ có dạng chứ H hoặc chữ 3G và chúng ta tắt phần cài dặt đi và giô youtube hoặc web để thưởng thức thành quả nhé :D

_ PHỤ : NGOÀI RA CÁC BẠN CÓ THỂ TẢI APP SPEEDTEST : http://www.mediafire.com/download/uuc740flz16d0t8/Speedtest_3.1.1.apk
    + các bạn cài đặt song các bạn mỏ lên và đợi nó chọn sever, sau khi nó chọn sever song thì thì các bạn nhấn BEGIN TEST sau khi test nó sẽ có thông tin tình trạng mạng của bạn
    .ping
    .dowload
    .upload

$ VỚI VIDEO NÀY MÌNH MONG RẰNG SẼ GIÚP MẠNG CỦA CÁC BẠN MẠNH VÀ TRƠN TRU HƠN NỮA ĐỂ AE ĐI ĐÂU CUNG VÀO ĐƯỢC WEBSITE FORUM PHIENBANMOI 1 CÁCH NHANH CHÓNG VÀ TIỆN LỢI NHẤT VÀ XÂY DỰNG BÀI VIẾT 1 CÁCH NHANH CHÓNG :d $

NẾU AE CÓ THẮC MÁC GÌ HOẶC VẤN ĐỀ GÌ CỨ ĐỂ LẠI LỜI BÌNH TRÊN DIỄN ĐÀN PHIENBANMOI NÀY MỌI THẮC MẮC MÌNH SẼ CỐ GIẢI THÍCH 1 CÁCH NHANH CHÓNG ĐẾN CHO CÁC BẠN SỚM NHẤT

LƯU Ý BÀI NÀY MÌNH CŨNG VIẾT BÊN : http://thuanit.com NHÉ TUYỆT ĐỐI KO PHẢI SAO CHÉP CỦA AI VÌ BÀI NÀY LÀ CỦA MÌNH VIẾT BÊN ĐÓ LUÔN​

tuanthanhnt and xoxano like this.
  2. xoxano

xoxano Member Tích Cực

114
    21
    18
    hack 1 lần là dùng dc mãi? hay mỗi lần dùng đều phải hack lại? chọn lại ''chỉ WCDMA''?

3. tittongteo

tittongteo Member Mới

3
    1
    3
    tất nhiên khi bạn bị ngắt kết nối mạng thì bạn sẽ phải hack lại (vd: mất sóng, tắt nguồn) nếu mà hack một lần mà dùng được mãi mãi chắc chỉ có siêu nhân làm được mà nếu có siêu nhân thì sẽ không có gói Mimax cho bạn để hack đâu :v

4. tittongteo

tittongteo Member Mới

3
    1
    3
    Trước hết cảm ơn tinh thần chia sẻ của thớt vì để quay màn hình một clip 24p30s với cấu hình 800MHz, 512MB RAM thì quả là một nỗ lực không nhỏ. Mình không phải cao siêu gì, cũng không có tài năng hay thùng rỗng kêu to sau khi xem clip của bạn mình có đôi điều như sau:
    1: Thường những máy đã root thường có biểu tượng Supper User, SU... thường là biểu tượng kim cương có dấu "#" hoặc bạn có thể làm theo các của thớt
    2: Trong clip thớt thường kiểm tra speed bằng cách load youtube hay đọc báo thớt có thể cài speedtest luôn để kiểm tra cho đỡ tốn thời gian mà? tốc độ mimax khi hết lưu lượng không bao giờ quá 16kb/s còn khi phá băng thông rồi chắc là ai cũng biết :v
    3: Còn mình vẫn dùng 3G bằng cách phá băng thông nhưng không phải lằng nhằng như thớt. các bạn không phải thêm proxy nào cả không phải cứ số 10 là bị fix hay vùng miền. không phải cài app nào cả may chăng là cái app này: http://www.mediafire.com/download/evlydmab69dojn8/LTE on OFF.apk Mình hack rất nhiều máy và đều thành công nhưng mỗi máy mỗi ROM có cách khác nhau nhưng đặc điểm chung là các bạn làm như sau:
    Bước 1: Các bạn vào CH Play down app nào đó hoặc dùng speedtest cũng được dùng bất cứ cái gì để load mạng
    Bước 2: từ bàn phím gọi điện các bạn nhập *#*[HASHTAG]#4636#[/HASHTAG]*#* --> chọn thông tin điện thoại
    nếu máy không gõ được lệnh *#*[HASHTAG]#4636#[/HASHTAG]*#* thì các bạn cài app bên trên
    Bước 3: trong thông tin điện thoại các bạn chọn GSM only (như hình)
    Sau khi chọn GSM only mạng sẽ chuyển về 2G các bạn chú ý trên cột sóng sẽ suốt hiện 2G,E tùy theo máy. Lúc vừa suốt hiện 2G,E thì các bạn nhanh tay chọn WCDMA only đợi sóng chuyển về 3G và tận hưởng.
    Mấu chốt ở đâu là gì? vẫn là thủ thuật cũ 3G-2G-3G nhưng điều quan trọng lúc hack từ 2G về 3G không được để nó ngắt kết nối.
    P/S: Thớt cho hỏi bài viết trên cài BuxyBox để làm gì thế? Bài viết có sử dụng hình ảnh của Lamlazy bên vegaviet.com

Các file đính kèm:

Last edited: 4 Tháng tư 2014
    haithetruong thích bài này.
  5. haithetruong

haithetruong Member Chính Thức

21
    4
    3
    hướng dẫn của mình là cái các app cho những bạn ko biết nên hơi lâu, nhưng khi các bạn đã cài song, và hack thành công thì sai dc mãi nhé nhưng khi bạn tắt mạng or gỡ sim ra thì các bạn làm lại chỉ 2 bước là chạy app hack 2g/3g và giô cấu hình chình 2g/ và đợi nó nhảy sang 2g khi nhảy sang 2g các bạn chình nó về 3g và tận hưởng nhé

6. too keo

too keo Member Mới

1
    0
    1
    Toc do la bn vay ? Co kha hon ko??