1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hai máy xài chung một mạng cách giảm băng thông máy kia

Thảo luận trong 'Mạng - Internet' bắt đầu bởi trunghieu213, 1 Tháng bảy 2012.

1. trunghieu213

trunghieu213 Member Chính Thức

13
    2
    3
    Nhà mình đang dùng mạng VNPT 250k mà nhà có 2 máy tính nên ba mình đã câu mạng xuống và tốc độ download là 500k
    mình ko bik mà khi nối mạng xuống thì băng thông có bị giảm để chia đều cho cả 2 máy ko nếu là chia cho 2 máy thì có cách nào để giảm băng thông máy kia để tăng băng thông máy này ko vì máy kia rất ít khi xài tới. Nếu ko phải là giảm để chia đều cho cả 2 máy thì thôi tại về mạng mình cũng ko rành lém

2. kimlongstudio

kimlongstudio Member Tích Cực

313
    194
    0
    cần gì ? nếu máy kia k dùng đến thì nó sẽ chẳng chia cho ai . VD 2 mấy của bạn cùng load thì nó mới tự chia .

3. bethantoc

bethantoc Member Tích Cực

175
    124
    43
    Bạn đăng nhập vào trang cấu hình của modem, chọn mục Bandwidth Management >> Bandwidth Limit .Nếu có nó sẽ có menu cấu hình như sau :
    - Chọn Enable để kích hoạt chức năng.
    - Khi bạn định giá trị cho Default TX Limit và Default RX Limit, thì sẽ giới hạn tốc độ cho tất cả các máy trong mạng của bạn.
    - Trong trường hợp bạn giới hạn băng thông cho 1 máy tính (hoặc 1 dãy máy tính) cụ thể thì bạn có thể gán địa chỉ IP của máy đó trong mục Start IP và End IP, đồng thời gán tốc độ TX và RX cho máy tính (hoặc dãy máy tính) đó. Sau đó nhấn nút Add để lưu vào.
    - Bạn có thể quy định thời gian để chức năng Bandwidth Limit có hiệu lực bằng cách chỉnh Time Schedule.

Lưu ý:

* TX là thông số (upload), RX là thông số (download).
    * Nếu bạn chỉ giới hạn băng thông cho 1 máy tính thì Start IP và End IP giống nhau.
    * Specific Limitation có tính ưu tiên cao hơn là Default TX Limit và Default RX Limit.

Sau khi cấu hình xong, bạn có thể theo dõi người truy cập ở trong phần Diagnotics >> Data Flow Monitor.

lecuongviet thích bài này.
  4. trunghieu213

13
    2
    3
    trang cấu hình Modem ở đâu thế mình ko rõ mấy phần này lém

5. thuong_241286

thuong_241286 Member Tích Cực

420
    146
    43
    Mở trình duyệt lên, gõ 192.168.1.1 vào
    thông thường User: Admin, password: Admin

6. trunghieu213

13
    2
    3
    vào rùi nhưng ko thấy mục Bandwidth Management đâu cả

7. lecuongviet

lecuongviet Member Tích Cực

365
    105
    43
    Một số modem không có phần Bandwidth Management . VD như modem TP-link TD-8840T . Đối vs con này thỳ sau khi bạn đăng nhập vào thỳ pạn vào Advanced Setup > QoS ...... để setup

8. mjss_love

mjss_love Member Vip

1,161
    329
    83
    thì như có đó ! 1 đường nó giới hạn 500kb .. thì 2 máy sài tối đa 500kb/s thôi ! tức là chia 2 ra đó..

9. trunghieu213

13
    2
    3
    Vào thì thấy thế này [​IMG]
    Chú nào giúp kĩ đường dẫn hơn dc ko ko thì TeamViever dùm em

10. Phong3018

Phong3018 Member Tích Cực

116
    11
    18
    Mốt bạn mún xem trang cấu hình Modern. Thường thì lật modern ngửa ra là thấy àh. Trang web lẫn id passwd xD