1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

[HD] Restore IOS 7 - 7.0.2 Không Bị Mất Dữ Liệu (Không Áp Dụng Cho Máy Mất Pass Hoặc Disable!)

Thảo luận trong 'iPhone - iPad - iTouch -iOS' bắt đầu bởi Ken.PL, 30 Tháng chín 2013.

1. Ken.PL

Ken.PL Staff The Software Ban Quản Trị

574
    211
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Hôm nay mình sẽ chia sẻ 1 tool mình sử dụng từ firm 5.0 tới h

...
    tuy nhiên tool chỉ hoạt động với 1 số firm .... mình đã test với tất cả các idevices trên 5.1.1 ,5.1 6.0, 6.0.1 hiện tại là 7.0 final tool chạy ok và không mất 1 tý dữ liệu nào cả

.đấy là 1 số firm đã chạy được còn lại là báo lỗi và chắc chắn k chạy ....

Đây là người viết tool ai nếu có ý định phát triển thì pm h@cker này https://twitter.com/msft_guy
    Lưu ý là đây không phải tool của mình .Nên nếu bạn nào bóc tách tool và phá triển được tool cho pro hơn thì khuyến khích nhé .lưu ý tiếp theo là k áp dụng việc tạo cus sau khi đã tạo firm bằng tool này .Lưu ý đặc biệt chỉ ap dụng cho firm hiện tại chưa khóa sign

Các bước làm đơn giản như sau :
    Đây là mình test trên iphone 4 vs firm 7.0
    1.Đầu tiên bạn chỉ việc kéo thả firm của đúng idevice vào tool tạo firm no erase [​IMG]
    Hiện tại ở đây mình làm vs ipsw 3.1 (ip 4)
    2.Sau khi kéo thả firm vào tool .. Nó sẽ tự động chạy 1 bảng Dos và khởi tạo quá trình tạo firm
    Quá trình tạo firm mất khoảng 5 tới 7 phút nên các bạn chịu khó chờ tới bước này
    Như vậy là quá trình tạo firm đã xong và bạn thu được kết quả là 1 firm có tên đầu là UPG giống kiểu của ifaith và snow
    [​IMG] Các bạn nhìn hình và sẽ thấy 1 firm mới được tạo
    3.Và bước tiếp theo là ai cũng biết phải làm như nào .Tiến hành Restore máy bằng cách Shift + Restore và trỏ đến firm mới được tạo .Đối vs những máy bị treo táo thì đưa máy về DFU mode
    4.Khi tiến hành restore bước lâu nhất là Veri để xác nhận sever
    thời gian quá trình Veri này lâu hơn việc restore thông thường nên các bạn chịu khó đợi ... và lưu ý lơn nhất là chỉ áp dụng vs firm đang hiện hành .... còn các firm khóa sign sẽ k Restore dc nhé
    Sau đó chỉ là chờ đợi và tận hưởng việc k mất 1 tý tị tỳ ti dữ liệu nào cả ... giữ nguyên tất cả !

:dl:

thanchet_90 and Pretty Boy like this.