1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

HĐH Unix có ghost được k?

Thảo luận trong 'Các HĐH Khác' bắt đầu bởi levu1511, 26 Tháng hai 2015.

1. levu1511 Member Mới

2
    0
    1

Lượt xem: 2,256

nhờ các pro cho mình hỏi mình muốn ghost HĐH Unix, thì có phần mềm nào ghost, có thể dùng tập lệnh để ghost k, pro nào biết chỉ bảo giúp mình, mình đang rất cần, thanks pro

Bình Luận Bằng Facebook

2. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

722
    368
    63
    Symantec Ghost có hỗ trợ sao lưu partition EXT2, EXT3 filesystem của họ hệ điều hành Linux/Unix. Còn muốn kiểu ghost đa cấu hình (sysprep) giống trong Windows thì sử dụng sys-unconfig hoặc cài đặt dưới chế độ OEM Install (SHIFT > F4).

levu1511 thích bài này.
  3. levu1511

levu1511 Member Mới

2
    0
    1
    cam ơn bạn đã trả lời, bạn cho mình hỏi thêm là Symantec Ghost và sys-unconfig là phần mềm hay câu lệnh, cài ặt dưới chế độ OEM install là gì,bạn nói rõ được k, mình k giỏi lắm về unix

4. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

722
    368
    63
    Symantec Ghost là phần mềm mà bạn hay dùng ghost Windows (đuôi file image là .gho) có trong đĩa Hiren's Boot CD

sys-unconfig là câu lệnh đó bạn

cyberciti.biz/faq/redhat-rhel-centos-fedora-linux-sys-unconfig-command/

Cài đặt dưới chế độ OEM install: ví dụ khi boot vào đĩa cài Ubuntu nhấn SHIFT, sao đó nhấn F4, chọn OEM Install