1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Help] Cách sữa ổ cứng hdd .

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi hungblackbenry, 25 Tháng mười hai 2013.

1. hungblackbenry

hungblackbenry Member Chính Thức

29
    1
    8
    tháng này ko biết làm gì mà xui quá , 1 tuần mà hư lần 2 cái ổ cứng hdd . cái láp nhà e hãng hp . dùng rất nóng . e đang ghost thì nóng quá no tắt giữa chừng , giờ bật nguồn nó báo hư hdd . hư 1 lần 2 cái . giờ e vẫn còn 1 cái hdd 40g của chú pc , giờ e tính câu dây để cắm vào hdd của láp như vậy có dc ko ta ? vì hdd của pc nó to hơn láp nên ko đặt vào trong đc . và ae có biết cách sữa o cứng hdd ko . mình thấy ổ cứng hdd nó cũng có 1 main , nếu thay main thì chắc là dùng dc đúng ko ae ?

2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Bạn hỏi gì kì vậy? Cháy mất ổ cứng rồi thì làm sao mà sửa được. Làm gì có chuyện máy nóng dẫn đến cháy ổ cứng được nhỉ. Trường hợp máy bạn nóng quá thì máy nó sẽ tự động tắt rồi chứ không thể có chuyện cháy lây ra các linh kiện khác đâu nhé. Mà máy nó báo hỏng ổ cứng là sao bạn. Có lỗi gì post ảnh lên nhé, nói miệng ko thể rõ ràng được đâu nhé:doubt:

3. hungblackbenry

29
    1
    8
    có sao thì nói vậy thôi , máy hư bật nguồn ko lên nên ko chụp ảnh dc . nó báo bằng tiếng anh nên mình ko hiểu lắm , nó có ghi là cái gì hdd vậy đó . mình chỉ biết là mình lấy cái hdd laptop bỏ vào cây pc máy bàn của mình thì khởi động nó cũng giống bên laptop vậy ko lên . như vậy ko phải hư ổ cứng là gì hả trời ! nóng đến nỗi mình tắt máy đưa tay vào cái ổ cứng mà còn bị phỏng cả tay như thế ai bảo sẽ ko hư .

4. hungblackbenry

29
    1
    8
    mình tưởng ổ cứng thiếp bị điện tử thì hư cũng giống như những thiết bị khác thôi , vì main nó vẫn có mạch , mình thì ko rành về vi tính nhưng đi học cũng có hiểu sơ sơ về điện . chỉ cần có mạch có main . hư thì sữa , nặng quá thì thay . mình chưa tháo cái hdd ở trong lòng nó ra nên ko biết cấu tạo ra sao , nếu nó hư hoặc cháy phía trong như vậy chắc ko sữa đc , còn nếu main của hdd hư vẫn thay đc thôi . nghĩ sao nói ổ cứng hư là bó tay !:khongcocua:

5. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Bạn tưởng cái ổ cứng có mỗi cái main đó sao? Trong đó có 1 cái đĩa từ, phải có máy móc mới có thể sửa được chứ? Cái ổ cứng mình đang dùng nó cũng nóng khoảng 40 độ C mà có thấy cháy nổ gì đâu. Bạn xem lại máy mình đi nhé, mang đi kiểm tra tổng thể đi. Lỗi gì post ảnh lên để tìm nguyên nhân. Đôi ba dòng thì không khẳng định được nó bị gì đâu. Mà bạn làm sao mà nối giữa ổ cứng laptop với PC zậy, làm sao lắp được cáp ta :oh:

6. jiang_wei

jiang_wei Member Tích Cực

459
    153
    43
    nhanh nhất là mời thánh Lâm đến sửa:feel_good:

7. hungblackbenry

29
    1
    8
    ổ cứng lap nhỏ hơn pc nhưng chân của nó bằng nhau . cắm vào sài tốt . chỉ có ổ cứng pc bỏ vào lap thì ko dc thôi, nó to gần bằng cái xác của thằng lap rồi . muốn dùng thì ra tiệm mua chân dây cắm vào thôi

8. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    pó tay với cách đặt tittle của bác tưởng bác hướng dẫn sửa ai ngờ bác hỏi cách sửa :D lần sau bác đặt tiêu đề rõ chút nhé . Forum này MOD hiền đấy phải VN-Zoom thì chắc bác bị để ý rùi :D

9. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    để trợ giúp bác em xin phép trả lời câu hỏi của bác là như sau : Hiện nay có ít người bán main của ổ cứng cho bác thay , LBA mỗi ổ cứng có kết cấu khác nhau nên ko thể thay được , nếu main HDD bị hỏng thì vất ổ cứng đi thui đừng lưu luyến làm gì . Ổ cứng của bác bị BAD có 1 cách duy nhất là ngồi trong phòng kín tháo ra lấy cái đĩa của bên trong ổ cứng làm sạch đi thì may ra là dùng được :) xin hết

10. hungblackbenry

29
    1
    8
    oh cám on nha ! hư 1 cái ko tiec mà 2 cái cùng 1 tuần với lại thay cái mới cũng đắt nên tiếc quá ấy mà . thời buổi kinh tế khó khăn mà , hỏi cho chắc nhiều khi sữa đc lại ko biết đem phi thùng rác , thì ngu ah :D

11. tranpcuong19

tranpcuong19 Member Chính Thức

6
    0
    1
    Chúc thớt 1 ngày tốt lành