1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[HELP] Cần mọi người hướng dẫn về RT 7 Lite

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi daydien789, 27 Tháng mười 2014.

1. daydien789

daydien789 Member Chính Thức

38
    1
    8
    Mình đang chỉnh sửa bộ cài win 7 bằng RT 7 Lite nhưng phần Integartion và phần Customization thì mình kiếm file trên mạng không thấy. Ví dụ như tab Language Packs trong mục Integartion đó, muốn add thêm Language thì phải có file định đạng là *.cab mới add dc. Giờ mình đang bí cái mấy cái đó, lẫn cách tạo file iso win 7 tự động active trong quá trình setup và auto driver nữa, ai biết hướng dẫn giúp mình đi

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    1/ Chuyển exe thành cab
    2/ Auto active, áp dụng cho file install.wim trong bô cài win 7
    http://phienbanmoi.com/threads/huong-dan-lam-auto-activated-ghost-windows-8-8-1.36643/
    3/ Tích hợp driver vào file iso luôn là xong

3. daydien789

38
    1
    8
    - Bạn ơi, link download bị hỏng rồi, trong win 7 của mình ko có mục scripts, chỉ có duy nhất mục State thôi bạn.
    - Tích hợp driver vào file iso đó như thế nào bạn, bạn có thể giải thích cụ thể hoặc cho mình xin link topic nào đó có đề cập vào vấn đề này đi bạn.

4. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    1/ Ko có thì tạo ra
    2/ rt7lite có tích hợp driver

5. daydien789

38
    1
    8
    - Bạn ơi, mình đang cần là cách làm file iso win 7 có auto active chứ ko phải file ghost đâu bạn " http://phienbanmoi.com/threads/huong-dan-lam-auto-activated-ghost-windows-8-8-1.36643/ " bài viết này đang đề cập đến file ghost win 7 active đó bạn.
    - Cái Driver rt 7 lite thì mình biết rồi bạn, nhưng cái WanDrv_5.3.3 Win 7 x86 của mình ko có tệp tin nào dạng .inf hết bạn.

6. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    1/ Mình đã ghi là áp dụng cho file install.wim trong bộ cài win 7, đưa folder scripts vào file wim, động não đi bạn, đừng làm theo 1 cách máy móc như vậy.
    2/ Driver dc nén lại, tìm trong wan driver xả nén ra là có

7. daydien789

38
    1
    8
    Trong folder WanDrv_5.3.3 của mình chỉ có những file này thôi bạn.

8. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Driver nằm trong hình phía dưới, xả nén ra, đã tìm sao ko tìm cho tới

9. daydien789

38
    1
    8
    là hình này hả:

Trong thư mục này toàn là file winrar dạng 7z ko, mà xả nén như thế nào, trong 7z này toàn là folder ko, chẳng có file nào .inf cả

10. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Chán thật, mình thấy làm việc như bạn thôi từ bỏ đi, bạn tìm tận gốc xem nào, có folder thì lục tung lên, 7z thì xả nén hết ra, ra folder thì tìm tiếp, tìm tới cùng xem ra ko

11. daydien789

38
    1
    8
    Thế còn auto tự nhận logo của máy tính thì phải làm như thế nào vậy, trong quá trình cài đặt nó tự nhận logo của máy tính luôn đó