1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

HELP!!!!. Cho em hỏi cách đổi đuôi video sang đầu DVD

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Cuongbich123, 30 Tháng chín 2014.

1. Cuongbich123

Cuongbich123 Member Chính Thức

19
    0
    1
    Tình hình là bên nhà em có thằng bạn cuối tuần này cưới.Em có làm hộ nó cái video cưới bằng Proshow producer nay em muốn chuyển định dạng video để xem trên đầu đĩa DVD.loay hoay mãi em tìm được phần mềm format factory để đổi đuôi sang DvD rồi và dùng nero để burn ra đĩa nhưng lúc xem trên đầu quay nó rất mờ.Bác nào có kinh nghiệm về việc làm đĩa DVD thì giúp em với ạ.Giờ phải đổi đuôi thế nào là tốt nhất để xem đâu đĩa k bị nhòe ạ.
    Em xin chân thành cảm ơn trước ạ !![​IMG]

2. thuyenvabien999

thuyenvabien999 Giúp cho bạn là niềm vui của tôi

856
    510
    93
    lúc sử Proshow producer bạn chọn youtube save file 720 normal
    => xài phần mềm format factory save (.vob) dvd coppy vo usb xem ok chép sang dvd
    cài này mình làm hoài

Cuongbich123 thích bài này.
  3. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Cá nhân mình thì mình đổi đuôi sang định dạng MKV sau đó ghi ra đĩa bằng Nero bạn ạ. Mình làm cái video là Album ảnh cưới cho chị mình, xem trên tivi rất nét, đạt chuẩn Full HD. Mấy người trong các Studio họ toàn ghi đĩa từ file MKV thôi bạn, file này người ta thường ghi vào các đĩa chạy bằng đầu Bluray nên rất nét về hình ảnh và âm thanh rất tốt nhé :byebye:

4. Cuongbich123

19
    0
    1
    em cảm ơn bác rất nhiều .bác cho em hỏi tiếp là sao k chon 1080 best thì nó càng nét hơn 720 normal kia đúng không ạ?.màn hình tivi đám cưới rất là to liệu lúc xem trên tivi nó có bị mờ hay bị nhòe hình theo cách bác hướng dẫn em làm ko ạ

5. Cuongbich123

19
    0
    1
    Em cám ơn bác đã góp ý.Nhưng bác ơi đầu bluray em nghĩ ở quê em k có @@.nếu mình làm theo kiểu bác bảo đầu sẽ k đọc được định dạng này mất @@

6. thuyenvabien999

856
    510
    93
    nhà xài tivi 21 inch mình lấy video 360p chuyển sang duoi .vob xem ko bi mờ. tivi độ phân giải thấp mà. bạn up video bị mờ cho minh xem dc ko ?

7. Cuongbich123

19
    0
    1
    vâng em hiểu ý bác nói.nhưng ở đây nhà em dung tivi 32inh bọn tinh thể lỏng này em thấy nó mờ hơn tivi thường hay sao ấy.chất lương ảnh k được tốt ....bác đợi em tý em uplen youtube nhá.em cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ em ạ

8. thuyenvabien999

856
    510
    93
    đầu chiếu có cổng usb ko bác?

9. Cuongbich123

19
    0
    1
    đây là video em nó đây ạ @@.đầu chiếu có bác ạ nhưng em muôn làm đĩa để cho tiện luôn ạ.

10. thuyenvabien999

856
    510
    93
    xem xong rùi. mờ thiệt lúc phóng full man hinh
    do chất lương video thui. bạn nên chon style độ phân giải cao tý

11. Cuongbich123

19
    0
    1
    không phải đâu bác ơi em vừa mới up lên thằng youtube chưa hiện hết định dạng video lên ,,bác xem lại h có định dạng full HD 1080 rồi đó bác.bác xem rồi cho em ý kiến ạ

12. vtc341

vtc341 Yuhgnaup Ban Quản Trị

1,051
    493
    83
    Tên thật:
    Trần Quang Huy
  13. Cuongbich123

19
    0
    1
    dạ em cám ơn bác mod đúng ko nhỉ em nhớ k nhầm bác xóa chủ đề của em 1 lần rồi vì nó trùng nhau :))..k biết em nhớ có đúng ko nữa?
    e cũng làm đủ kiểu rồi bác quan trọng là làm sao mà được video chất lượng cao khi chiếu trên tivi to ạ.chả nhẽ lại dùng loại Bluraygì gì đó...em cũng nghe nhiều người bảo vậy

14. vtc341

vtc341 Yuhgnaup Ban Quản Trị

1,051
    493
    83
    Tên thật:
    Trần Quang Huy
    chắc là đúng rồi đó :D Mình cũng k rành cái này lắm. Lúc trước có cái phim Bụi đời chợ lớn mình dùng phần mềm này để chép sang đĩa và đưa bọn bạn mình coi trên đầu DVD thì vẫn bình thường. Bạn nói hình ảnh mờ mình cũng không biết rồi :smile:

15. thuyenvabien999

856
    510
    93
    cách cuối=> bạn xem có đĩa flim nào bắt trên tivi mà trong nhất, bạn chuyển cái video proshow giống như đuôi video flim (vidu=vob,mp4)
    lúc bạn save về đuôi chiếu được trên tivi chuẩn 720p hay 1080p cũng như nhau.

16. jiang_wei

jiang_wei Member Tích Cực

459
    153
    43
    Đầu tiên phải nói rõ:

Đuôi gì không quan trọng.FLV, MKV, M4V, 3GP,WEBM đều có thể chạy trên đầu đĩa thông dụng miễn là các CODEC chứa trong nó phải thích hợp.
    Các CODEC có thể chạy được trên đầu DVD thông dụng:

Video:
    XVID,DVIX,MPEG1,MPEG2.
    Audio:
    MP2,MP3,WAV.

Trong các PM convert thông thường chọn mục DVIX movie, XVID movie, DVD, VCD,SVCD để có những CODEC trên.
    Về độ phân giải nên giữ nguyên như video gốc.

Về độ nét thì bạn để bitrate khoảng 1200-3000 để video không bị mờ.

khatmau_tk and Cuongbich123 like this.
  17. Cuongbich123

19
    0
    1
    mình thấy bên VNZOOM hướng dẫn để bitrate 8000 thôi @@

18. thuyenvabien999

856
    510
    93
    làm được chưa ?:burn_joss_stick:

19. Cuongbich123

19
    0
    1
    làm thì làm được rồi bạn à.mình chơi luôn full HD đầu tàu k đọc được :byebye:

20. thuyenvabien999

856
    510
    93
    phải nói sớm mình gửi cho bạn mấy style hoa hồng và tran 3d