1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Help!] Ghost Windows XP...!

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi wanbjlee, 8 Tháng bảy 2012.

1. wanbjlee

wanbjlee FS.LEGEND.Team™

32
    15
    8
    Tên thật:
    Đặng Bằng Dương
    Tình hình là em làm xong bản Ghost Windows XP Pro Sp3 trên máy ảo VMWare. Bản Ghost được cài đặt từ file ISO đã add sẵn key bản quyền của qqwwee123. Em cài trên máy ảo VMWare, sau khi tạo được bản Ghost thì khi check lại xảy ra vấn đề là khi bản Ghost chạy thì luôn đòi Product Key. Nhờ mọi người giúp để khắc phục tình trạng này. Em cám ơn !

2. gagucool

gagucool Đơn giản là như vậy........

1,338
    1,084
    113
    Khi thiết lập tới bước này bạn chọn như hình : [​IMG]
    ;))

3. wanbjlee

wanbjlee FS.LEGEND.Team™

32
    15
    8
    Tên thật:
    Đặng Bằng Dương
    Cám ơn gagucool, nhưng chọn dòng đó cài xong, tạo ghost vẫn bị đòi Product Key... :|:|:|

4. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Dùng key khatmau_sr share ở Box Windows XP ý

5. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    sử dụng VMWare làm máy ảo luôn bị nó đòi key dù key đã đc add sẵn bạn nhé :)
    Mình sử dụng Virtual Box + Virtual PC thì quá trình nhận key hoàn toàn tự động :)
    PM vào hòm thư diễn đàn của mình để nhận key nhé ;)

6. linhhonhuynhde

linhhonhuynhde Member Tích Cực

429
    421
    63
    Đó là do KEY chưa chuẩn thôi. Mình làm hoài trên VMware chả thấy bác Bill hỏi key nhỉ? :D

7. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    xl~ bác chứ, làm gì có chuyện key ko chuẩn :|
    Nếu Key ko chuẩn thì tại sao tôi share key mà người ta vẫn cài ngon lành :|
    tôi làm cũng đc 3-4 bản setup XP rồi chứ có phải tay mơ đâu mà có chuyện đấy :|

8. ongtroicon

ongtroicon Member Chính Thức

51
    8
    8
    do file iso của bác xài add key chưa chuẩn - tôi làm ghost trên virtualbox suốt
    làm xong ghost sang máy thật có bao giờ bị trả key đâu

9. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    vâng, thế bác đã xài qua bản setup nào của tôi chưa mà nói như thế :-|
    tôi đã test bản iso này vs Virtual Box và Virtual PC thì kết quả đều là ngon lành cành đào cả
    ở đây là bạn chủ thớt bảo là TEST TRÊN VMWARE nhé :-|
    đọc cho kỹ post #1 đi đã rồi hẵng phát biểu:-|

10. ongtroicon

51
    8
    8
    smod mà ăn nói vô duyên vãi - có gì thì nói cho đoàng hoàng - dám khẳng định rằng key chuẩn thì không bao giờ bị trả hết - điều đó khẳng định khi cài 1 số bản ở 4rum vào Wmvare hoặc virtualbox - hài vl =))

11. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    Thế nãy h` tranh luận tôi đã văng tục câu nào chưa nhỉ? =)) tôi nghĩ cậu nên tự xem lại mình trước khj phát biểu 1 cái gì đó về người khác =)) mình thì vô duyên nhất lại đi bảo người khác vô duyên =)) cách cậu nói chuyện chả khác gì 1 thằng trẻ trâu đâu L-)
    cho tôi hỏi nhé ? thế ông đã làm ghost XP trên VMWare lần nào chưa ? :-|
    còn vụ bắt nhập key thì vui lòng quay lại cái clip ông test trên Virtual box cho tôi rút kn nhé :-|
    lần sau nếu chưa xài qua cái gì thì đừng ngồi trước màn hình và phán như thánh nhé :-|

12. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    nếu bị trả key thì bạn xài crack đi - hôm trước làm ghost bằng file iso của HK trên wmware thấy bung ghost vô tư mà

qqwwee123 thích bài này.
  13. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    Như làm ghost trên VMWare bao nhjêu? 8.0.4 à? :)

14. trinhbaphap

trinhbaphap Guest

Việc làm ghost trên VMWAre lúc cài bị đòi key là chuyện thường ngày ở huyện ( cơ mà mình chưa dính lần nào). Thử format sạch sẽ đi rồi cài nhé. bản của bé Trường, mình cài ko bị gì cả. Kể cả khi tạo fille Ghost cũng ko bị cái gì đáng tiếc xảy ra. Tất nhiên, hàng dùng chùa thì cũng có lúc dính rủi ro. Thế nhé.:-|:-|

linhhonhuynhde and qqwwee123 like this.
  15. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    mình xài vmware 7.1.4

qqwwee123 thích bài này.
  16. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    còn mình làm trên VMWare 8.0.3 hay 8.0.4 đều gặp tình trạng đòi key XP như bạn trên nhưng khj làm = Virtual Box hoặc Virtual PC thì quá trình add key đc tự động hoàn toàn, khó hiểu nhỉ 8-}

17. linhhonhuynhde

linhhonhuynhde Member Tích Cực

429
    421
    63
    Câu trả lời hay nhất đây nè:

qqwwee123 thích bài này.
  18. wanbjlee

wanbjlee FS.LEGEND.Team™

32
    15
    8
    Tên thật:
    Đặng Bằng Dương
    Có vẻ chủ đề này hot quá nên tranh luận hơi gay cấn ^^! Em làm Ghost trên VMWare v8.0.4 build 744019. Em đã xài Key của anh khatmau_sr nhưng kết quả vẫn bị trả key và VMWare vẫn đòi Product Key. Có lẽ câu trả lời của qqwwee123 đã đúng... VMWare version mới luôn trả key... Chắc em phải chuyển hướng qua thử trên Virtual Box và Virtual PC... Thanks mọi người đã hướng dẫn và chia sẻ kinh nghiệm...!

qqwwee123 thích bài này.
  19. qqwwee123

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    đã send key cho bạn rồi nhé ! ;)

20. ongtroicon

51
    8
    8
    *beep* - cái comment mày chửi thằng lhhd xạo l sau mày sửa nhanh vậy tao chỉ góp ý với cái thái độ của mày thôi - nói thật tao xài Vmware lâu rồi cài win tạo portable - bung ghost có đủ hết - dek bao giờ bị trường hợp trả key - mà hài cái tao chỉ nói key chưa chuẩn chứ có chê sản phẩm của mày đâu - thằng nhóc này đã ngu rồi mà còn tỏ ra nguy hiểm vl =))