1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Help] Gởi bác máu ,bác giải đáp rồi off !

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi thebest4iu, 5 Tháng mười một 2012.

1. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    A onl it quá ,nãy tự nhiên cúp điện :(
    ==> Bỏ đi

A cho e hỏi,khi xài one key trên win8 ta chạy trên nền win7 hay là run admin luôn ??
    Rồi chon chế độ như thế nào để file gho có size nhỏ nhất.e chon high rồi,ko biết còn mẹo gì nữa ko ??

Mong a cùng các pro giải đáp :)

2. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    trời ơi ,off rồi :-ss
    Còn pro nào nữa ko :((

3. HaMinh_dbp

HaMinh_dbp Member Tích Cực

257
    88
    28
    cả 2 cách của bạn vừa nói đều được! mình thì thường dùng luôn cho nhanh!;))
    Còn size bạn muốn file ghost của mình nhẹ thì có mỗi cách đó thôi! ngoài ra trong công đoạn làm ghost All main thì bạn nén Program files vào sẽ giảm được một chút!:D:D:D

thebest4iu thích bài này.
  4. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    :)) Tội nghiệp cậu quá. Pro nào rành vào giúp bạn tui cái kìa ;))

5. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    vấn đề: e định làm ghost gì vậy, tự tạo 1 bản Ghost ở ổ C của mình (ghost cá nhân >:)) hay là tự đóng gói 1 "sản phẩm" ghost đa cấu hình :>

Nếu là ghost "cá nhân" thì phụ thuộc vào ổ C e thả những gì vào đấy: game, phần mềm, phim, ảnh ... , càng ít tài nguyên ... -> càng nhẹ thôi :>
    Nếu là ghost "đa cấu hình" thì ... a có chút đồng tình vs #3 ;)) :)) ( hềnh như còn nén được nhiều thứ khác nữa :> tuy nhiên, cái này là mảng của các bro ghost bên PBM ta rồi, a k dại chém bừa được) :D :-|

còn về One key ghost theo a biết, nó tự auto sẵn chế độ "ghost -z9" nén cao nhất rồi nên cứ thế mà phang thôi, cứ để thẳng nền Win 8 mà chạy, khỏi phải cho về W7 làm gì ... tốn thêm bước ... :-"
    mà nếu k "tin tưởng' OKG ... thì xài đĩa HB làm thủ công tay ... cho chuẩn men :D \m/

thebest4iu thích bài này.
  6. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Nén thì ko nói làm gì ,thank th :(

Tội nghiệp gì đâu ,nếu làm luôn thì cũng chả khó gì,chỉ phân vân nhiều thứ quá thôi :-ss

Về size của ổ C do cài soft: Skip luôn khỏi lo :D
    Còn về one key,e làm bậy quá xem sao,sau làm cách nữa xem cái nào ngon hơn vậy >:)

7. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    bác ILovePBM chưa thất xuất sưởng bản ghost nào nhỉ định bao giờ thì bác mới gia tay vậy làm một bản cho anh e test thử xem nào

8. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    đag cố hỏi ,win8 sợ lỗi quá,nên mới hỏi cho chắc,chứ máy m` đag xài đag rất xug sướng vì sự mượt mà của nó nè ,size chỉ tầm 3GB cho file GHO thôi :D

9. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    bác mak là gia một bản thì tôi sung phong làm chuột bạch hj

10. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    OK ,nhưg từ h đến thứ 5 đều học cả ngày,mạng chậm cả tối ko up nổi,hẹn ae khi khác vậy :D

11. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    ok luôn chờ bác :-c

12. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    Không cần phải chạy trên nền win7 đâu. bạn chọn dòng cuối cùng của one key nhé. mình dùng bản việt hóa của hoàng tùng nên không nhớ tiếng anh là gì cả.