1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Help]Hỏi chút ít về nâng cấp ram cho PC

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Công Hậu JB, 25 Tháng sáu 2013.

1. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    Hiện nay win7 và win8 rất dk nhiều người sử dụng và sắp tới cũng ra win8.1 rồi cấu hình máy em cũng yếu nên chỉ sài xp chứ k sài win, cấu hình máy em

Máy chỉ có thanh ram 1gb DDR2 giờ em định nâng cấp thêm thanh ram 2gb DDR2 nửa là 3gb vậy có dk k mấy bác.​

2. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Nâng thêm 1 cây 1gb nữa cũng dc bạn. Còn 2gb thì càng tốt. Win 7 , 8 trên 2gb là ok:big_smile:

3. Công Hậu JB

2,833
    1,597
    113
    sài xp hoài chán quá nên mua thêm thanh 2gb vào cho nó mượt hơn đó mà sắp có win 8.1 sẳn tiện mua

4. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Cứ ra quán mà mua về thôi, có gì băn khoăn nhỉ :D Không biết lắp hay không biết chọn?

5. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Theo nhà sản xuất máy tính để ram hoạt động tốt ms main thì nên cắp 2 khe ram, VD: nếu mak muốn lắp 2G ram cho máy tính thì đừng cắm một thanh, cắm mỗi khe 1 thanh 1G là 2G như mấy ram và main sẽ hoạt động tốt hơn đấy

6. Công Hậu JB

2,833
    1,597
    113
    ra tiệm mua về cắm thôi :byebye:

7. Max1996

Max1996 Member Tích Cực

145
    18
    18
    Chỉ cần nâng 1 thanh Ram 1GB thôi là đủ bởi
    1) Ram chỉ ảnh hưởng tới tốc độ của máy khi và chỉ khi máy bạn cần nhiều Ram để hoạt động hơn mức Ram đang có của máy. Còn không thì dù Ram 10GB cũng chỉ như Ram 4GB thôi
    2) Máy bạn cấu hình yếu, dù có lên Ram 3GB hay max 4BG ( Main bạn chỉ nâng lên đk 4GB Ram là Max ) thì cũng ko thể giúp bạn chạy mượt Win7,8, hay game cấy hình cao đâu bởi đơn giản XP chơi những game bt chỉ cần 2BG ram là đủ, còn lại game đời mới yêu cầu phải có thế hệ chip mới mạnh hơn và VGA rời. Còn Win7,8 nhiều người bảo ram 2GB chạy đủ là nhầm nhé, 3BG cũng thế thôi, chạy những Win này ko những cần Ram lớn mà còn cần cả chip mạnh, card rời mới dùng đk hết các chức năng của nó, còn ko thì sẽ lag và cả chơi game và xem phim đều ko mượt bằng XP, dù đó có là Win Lite hay Win tinh chỉnh của các Ghoster, mấy thứ đó chỉ tắt server, giảm hiệu ứng đi chứ mấy, ko khá hơn là bao đâu

8. DragonWindy

DragonWindy RồngGió

97
    31
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Thanh Nghị
    Theo mình thì đang RAM 1GB thì thêm 1 cây 1GB cùng bus là ok..
    Không thì mua 1 cây 2GB và bỏ cây 1GB hiện tại đi :brick: