1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Help] hướng dẫn thay đổi thông tin trong windows edition

Thảo luận trong 'Mod Windows' bắt đầu bởi love61kt3, 18 Tháng mười một 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

1. love61kt3

love61kt3 Member Chính Thức

26
    0
    1
  2. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    basebrd.dll trong C:\Windows\Branding\Basebrd và basebrd.dll.mui trong C:\Windows\Branding\Basebrd\en-US

3. love61kt3

26
    0
    1
    cảm ơn bác e thấy cái đó rùi và đã edit lại nó nhưng k hiểu sao e save lại r xóa file cũ đi r mà khi ktra lại nó vẫn chưa thay đổi đc j cả là sao vậy bác,ah mà e chỉ sửa đc file basebrd.dll.mui trong C:\Windows\Branding\Basebrd\en-US thôi còn file kia e k thấy liên quan j đến nên e k sửa,e làm thế có sai sót j k,cảm ơn bác đã quan tâm

4. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Phải copy file cần sửa ra chỗ khác(VD: Destop) sau đó sửa sang file đó ,rồi vào folder C:\Windows\Branding\Basebrd\en-US take owner ship file gốc ,sửa tên thành ....dll.old chẳng hạn ,replace file gốc vào .Done .Good luck

5. love61kt3

26
    0
    1
    k biết e có ngu quá hay k nhưng e làm hoài k đc,bác có thể teamview giúp e khoản này đc k ạ,cảm ơn bác nhiều

6. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Mình có biết gì âu ,hỏi a máu đấy ,mình làm mà lỗi thì.... :((

7. love61kt3

26
    0
    1
  8. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mấy chữ đó chỉ cần sửa file basebrd.dll.mui là ok. nhưng muốn hiển thị được thì bạn phải lưu file đã sửa ra 1 chỗ khác, dung Tool Replace thay thế rồi delete icon cache thì mới hiển thị được, 1 số trường hợp del icon cache rồi mà không được thì chỉ có mod trực tiếp vào bản ghost hay bộ cài wwindows thì mới hiển thị được

9. SafeGuard

SafeGuard Member Chính Thức

5
    0
    1
    Cho xin cái Tool Replace cái!

10. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    cho ít ảnh hướng dẫn đi mấy bác

11. Dorin

Dorin Thành Viên Cống Hiến

746
    801
    93
    vào đó ko thấy hiển thị giống như trong window edition , mấy bác này biết mà toàn dấu nghề , chỉ cũng chả tận tình , đúng bó tay

12. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bài đã post rồi, chỉ cũng đã chỉ rồi, làm không đúng, không làm được rồi lại kêu dấu nghề, không tận tình này nọ, bó tay... Muốn học hỏi thì đừng mang cái giọng này, chẳng ai muốn giúp bạn đâu, người giúp chỉ là 1 phần, phần chính là do bản thân phải tự mày mò, tìm hiểu thôi.

Mục 8

13. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Trước khi bác phát biêu câu này thì phải xem lại mình trước nhé

Không biết bác có phải dân IT hay không nhưng mà du sao đi nữa bác cũng phải tự mình tìm tỏi học hỏi chứ, nếu là dân IT thì cần xem xét lại

người ta đã chỉ ra vấn đề nằm ở chỗ nào rồi thì chỉ còn khắc phục nó là do mình thôi. đâu phải cái gì chỉ 1 lần là làm được ( trừ cái gì qua dể ), bác không tự tìm hiêu vấn đề gì hết mà đã la lên rồi
    phải tìm hiểu thì tư duy mới phát triển được chứ

Tri thức đâu phải là người khác chỉ là có, nó là do mình tự trải nghiệm mà ra chứ

P/S: vài lởi chia sẻ cùng các bạn, nếu có gì quá lời mong các bạn bỏ qua cho.

14. Dorin

746
    801
    93
    Sr mình hơi nặng lợi , nhưng mình chỉ nói những gì mình nghĩ , có sao mình nói vậy , chứ ko phải dân nịnh bợ !

15. Dorin

746
    801
    93
    hỏi bạn 1 câu : Tri thức đâu phải là người khác chỉ là có : vậy bạn đi học để làm gì vậy? bạn google tìm hiểu cái gì thì cũng của người khác chia sẽ mà mình học hỏi thôi !

16. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    bạn đọc bài của mình vậy bạn có suy nghĩ chưa mà reply lại vậy ?

Bạn có hiểu được ý nghĩa của câu " Không phải Chỉ là có hay không "

Nếu chưa thì mình giải thích nhé, nói đơn giản và dễ hiểu hơn là: người khác chỉ bạn cũng chỉ là 1 phần nào đó thôi "giống như bài ở trên" người ta đã chỉ đến nước đo rồi, còn đi thế nào và ra sao là do bạn đi.

Tri thức cũng thế người ta đã cho bạn tri thức của người ta rồi thì bạn phải biết tân dụng và trao dồi thêm nữa ( đó chính là "Không phải chỉ là có" ) bạn phải biết tân dụng nó và tìm hiểu thêm cho mình, chứ nếu người ta chỉ sao thì bạn nge thế và ko tìm hiều gì thêm thì những tri thức đó "Không bao giờ là của bạn" vì bạn chẵng có được gì ngoài những gì mà người khác cho bạn cả.

Trong trường thì người ta chỉ cho ban nhưng cái gì gọi là cơ bản nhất, còn từ nhưng cái cơ bản đó bạn có phát huy được hay không là do bạn ok

Sr vì đã làm loãng topic.

17. Dorin

746
    801
    93
    mình nhớ ko nhầm thì bạn mới lên được làm Mod thì phải , mình lớn rồi chứ ko phải con nít , ko cần bạn phải dạy đời mình đâu , dù sao cũng cám ơn bạn :)

18. Dorin

746
    801
    93
    nói thêm cũng chả được gì , thôi kết ở đây đi , dù sao mình cũng ko muôn gây thù chuốc oán với ai

19. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Cho khatmau nói nốt phát rồi tự tay closed topic :D Bạn đọc lại từ đầu sẽ rõ. Chủ Topic hỏi, thebest4iu và mình đã trả lời phải mod file nào, làm sao để nó hiển thị được rồi nhé! Ở PBM này chúng tôi không dấu nghề. Tôi đã lập rất nhiều Topic chia sẻ kinh nghiệm. Còn tôi nói bạn xem xét lại thái độ của mình thôi, ai cũng vậy, đi học hỏi thì cần phải kiên trì, nhẹ nhàng chút, người ta đã chỉ thì nên tự tìm tòi, mày mò, không hiểu không biết gì thì hỏi thêm chứ đừng tỏ thái độ khó chịu như vậy. Thôi nhé! Ai có thắc mắc gì về Ghost, Win cứ lập Topic sẽ được giải đáp!
    Closed Topic!

Dorin thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.