1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

help - loa vi tính.

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi hieuhieutn, 17 Tháng tám 2012.

1. hieuhieutn

hieuhieutn Member Tích Cực

337
    151
    43
    cái loa nhà em nó nhìn na ná như thế này nhưng chỉ có 2 cái loa con con ở cạnh thui

cái loa to thì dùng vẫn bt nhưng mấy cái loa nhỏ thì gần đây nó hay phát ra những tiếng kêu lạ kiểu như tiếng của đài phát thanh nào đó(tiềng người nói và nghe rất rõ)[​IMG]. nhưng ko phải tiếng việt mà lúc thì tiếng nga, lúc thì tiếng thổ nhĩ kỳ, lúc lại tiếng việt trì mới bá đạo chứ[​IMG]
    các bác ai bị qua hay bít tại sao thì chỉ em với, đừng bảo là ma làm nhá[​IMG]

2. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Loa chính bị nhiễu sóng Radio.
    Loa Tầu thường vậy ko có gì phải lo lắng!
    Nếu nghịch thì loại hàng này dùng dây Giắc cắm Micro . Làm đứt 2 đầu quấn thêm 1 đoạn dây đồng quanh thanh Ferit theo đúng số vòng. Khoảng 88 vòng gì đấy thì bắt được đài FM.

hieuhieutn thích bài này.
  3. hieuhieutn

337
    151
    43
    thanks anh, thế có cách nào cko nó im ko ạ

4. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Giờ cái bộ lọc của loa nó lọc kém rồi. Mà ko hiểu rõ về cái đó thì tạm thời là em xem đế nó có vỏ sắt dở đáy thì kiếm dây nối xuống đất( Nối Mass). Ko được thì thay đổi vị trí cái loa . Có thể đem sang nhà khác thử coi. Ko được nữa thì chịu rồi . Nếu ở đây thì chỉ cần thay đổi điện dung của 2 tụ hồi tiếp là đc.

5. takhanhlan123

takhanhlan123 Thành Viên Cống Hiến Ban Quản Trị

760
    503
    93
    Không nên mua loa tàu >>> Nếu không bị như vậy thì nó sẽ bị 1 bên nghe được 1 bên tịt luôn sửa rùi lại bị >-)

6. hieuhieutn

337
    151
    43
    chính thế, 1 bên nghe đc 1 bên ko ~X( nhưng mà nó rẻ, có 200k :p

7. hieuhieutn

337
    151
    43
    huhu, nghe bác tùng thay đổi vị trý cái loa, bây h nghe tiếng người kòn rõ hơn, hjx

8. locct2010

locct2010 Member Chính Thức

38
    7
    8
    nếu em đoán hok lầm nhà bác ở gần với trụ phát sóng hay gần nhà bác có máy phát sóng tần số @@ nên dàn loa của bác bị nhiễu tần số thì phải! Vấn đề này có vẽ như phải nhở mấy bác bên diễn đàn dientuvietnam.net chỉ cho cách quấn cuộn dây hay làm mạch lọc nhiễu tần số thì mới oke thôi!! tháo 2 cái loa con ra lấy mạch vẽ lại sơ đồ nguyên lí tên linh kiện cụ thể rồi gửi lên diễn đàn đó anh em điện tử sẽ ra tay giúp bác việc này đòi hỏi bác chủ toppic có rành về bên điện tử nữa đó!!
    Em mem mới tlời hok phải gì mong mấy pác bỏ qua cho!!\:D/

9. hieuhieutn

337
    151
    43
    ccmnr
    nhà tớ cách đài theo đường chym bay là 1km, còn theo đường chym đi bộ là 5km =,=