1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

HELP!!! Lỗi Abort trong khi đang bung file Ghost

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi Sin Kuro, 21 Tháng chín 2014.

1. Sin Kuro

Sin Kuro Member Chính Thức

44
    1
    8
    Tình hình là em đang có cái PC win xp, nhưng vì Ram ít quá nên e tính ghost về win 2000 xem sao, nhưng khi ghost win 2000 xong thì vào, nó ko có đủ thứ driver, nhất là ko có driver âm thanh, tệ hại hơn nữa là nó chỉ có 16 CORLOR (chắc là 16bit) nên em không thể dùng đc ứng dụng nào cả vì đa số các ứng dụng đều dùng ở dạng 32bit. Nên giờ em tính ghost máy lại về win XP nhưng ko bit bị gì mà khi em đang ghost thì nó báo lỗi này [​IMG]
    Và em chọn No, rồi tự nhiên nó đứng lun, ko bung file nữa, e để một hồi rồi quay lại mà nó vẫn đứng đó, e đành tắt máy mở lại, và khi e mở lại thì máy ko vào đc nữa, nó cứ hiện cái màn hình đen mà có cái dấu "-" nhấp nháy ở trên cùng góc trái màn hình hoài, bình thường vẫn hiện cái màn hình đó nhưng chỉ một lát là nó vào đc win nhưng giờ thì ko. Mún sửa lỗi này thì giờ em phải làm sao ạ? Ai giúp em với :sad:

2. Sin Kuro

44
    1
    8
  3. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Bạn ko check MD5 trước khi bung ghost, down lại đi, sai MD5

4. Sin Kuro

44
    1
    8
    Giờ có tải lại thì máy cũng có lên đâu mà ghost :(

5. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
  6. Sin Kuro

44
    1
    8
    Đây này, cái màn hình này này, nó cứ như thế mãi mà chẳng thèm vào cái khỉ gì khác cả [​IMG]
    Thì lm sao mà vào win mini hay gì đc? @@ :(

7. tinhocducnha

tinhocducnha Member Chính Thức

12
    1
    3
    Theo mình thì lúc tạo file Ghost XP mà bạn đang Bun Ghost đã chọn chế độ nén ở mức High nên xãy ra lỗi thôi. Bạn tìm bản ghost XP khác nhé.

8. tvthang700

tvthang700 GHOST

566
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    phim ghost bạn nén ở chế độ cao quá rồi nên h bản ghost bị lỗi rồi bạn có ghost thì ghost ở chế độ normal ấy ko nên nén file ghost lại.bạn nên tải bản ghost khác về dùng đi.

Sin Kuro thích bài này.
  9. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Mình nói tạo usb cứu hộ rồi còn vào win đấy làm gì nữa, dùng usb cứu hộ boot vào win mini mà bung ghost.
    Và chắc chắn là file ghost của bạn sai MD5. tải lại đi

10. shinemystic

shinemystic Member Tích Cực

392
    145
    43
    Tên thật:
    Nhật Trường
    Thế này nhé. Bạn cấm 1 cai USB ra net. Bạn vào topic hiepsisoma chỉ và tạo menu cứu hộ trên USB đấy. Xong xuôi hết bạn đã co 1 usb boot cứu hộ rồi. Việc tiếp theo bạn tìm 1 bãn ghost Win XP trong forums rồi down về check MD5 đàng hoàng, nếu trùng khớp thì bạn copy file ghost vào luon USB đó. Xong đem về nhà. Gắn vào chỉnh boot từ USB rồi vào Win PE rồi chọn Partion để format hoac set active ổ đĩa ghost win (Rất quan trọng) rồi tắt đi xong mở ghostwin 32 lên bạn bug ghost như thường thôi. Chúc may mắn!

11. Sin Kuro

44
    1
    8
    Cám ơn mọi ng rất nhiều :)