1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Help] Lỗi cài win 8 mất ổ ghi DVD

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi tacntt, 28 Tháng sáu 2013.

1. tacntt

tacntt Member Chính Thức

9
    7
    3
    Tên thật:
    Trần Quang Tạ
    Chào cả nhà!
    Các bác cho e hỏi là máy tính của e cứ cài win 8 là không hiện ổ ghi DVD, mặc dù cho đĩa cài win vào thì vẫn chạy bình thường.
    E đã cài bản win 8 và win 8.1 nhưng vẫn bị như vậy. Đã vào manage kiểm tra nhưng không hiện ổ DVD.
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các pro. Thanks

2. phinguyen1986

phinguyen1986 Member Tích Cực

231
    37
    28
    Mình cũng từng bị trương hợp này khi cài win 8.Bỏ đĩa boot vào thì ngòi DOS máy nhận nhưng vô win thì không hiện. Mình tìm được 1 cách là bỏ đĩa boot (Hirent boot) chọn menu boot vào win 8 sẽ nhận DVD.Ban làm thử xem.

tacntt thích bài này.
  3. nguyenkhacha5

nguyenkhacha5 Member Tích Cực

119
    24
    18
    http://www.mediafire.com/download/1cjx0c768cc0yx2/CDDIRep.rar
    Sau khi tải về và giải nén, bạn chạy file CDDIRep.exe để khởi động chương trình, rồi bấm nútRepair CD-DVD Icon để sửa lỗi Windows 8 Consumer Preview không nhận ổ DVD/DVD-RW. Xong, bạn cũng khởi động lại máy để thay đổi có hiệu lực

tacntt thích bài này.
  4. truongtuan0102

truongtuan0102 Member Chính Thức

39
    3
    8
    Tui cũng bị giống bạn đã tim mọi cách nhưng vẫn không được. Bạn đã khắc phục được chưa??? Giúp mình vơí...

5. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    Mình đâu có bị dính hiện tượng này nhỉ :) cài rất nhiều bản win 8 rồi và GHOST ko biết bao nhiêu lần

6. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Lỗi này chủ yếu do cáp kết nối thôi, máy mình cái ổ DVD nó nhận chập chờn. Cứ để thế là nó cứ hiện rồi lại mất. Tức quá gỡ ra luôn. Bạn thử cắm chặt lại dắt cắm ổ DVD hoặc thay dây mới xem sao nhé:smile:

7. truongtuan0102

truongtuan0102 Member Chính Thức

39
    3
    8

Không phải bạn ah. DVD vẫn hoạt động bình thường. Nhưng trong Mycomputer không hiện Icon và trong Mycomputer Managament cũng thế. Restar lại máy boot từ CD thi vẫn chạy được. không hiểu sao lun. Máy mình cài không sao. cày máy bạn mình nó bị như thế :(