1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

HELP Lỗi không vào win7

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi girlhien9x, 14 Tháng tư 2013.

1. girlhien9x

girlhien9x Thành Viên Cống Hiến

396
    96
    43
    Chẳng là mình phát hiện ra usb dính virut và hình như nó có lan sang máy, cứ mấy phút nó lại tự nhân lên folders trong usb, mình cop mấy cái sang máy thì phát hiện ra nên ngay lập tức cài avast. Sau đó mình fomat usb và diệt thì không hết nên mình tháo ra định hôm nào sửa sau. Mình có quét lại toàn bộ máy và có phát hiện 1 ít virut. Lúc avast hỏi có retart ko thì mình bận nên không retart. Giờ mới bật máy tính vào được chỗ nhập mật khẩu, xong log vào win thì ra màn hình màu tím rồi không thể làm gì hơn nữa. May mắn máy mình cài 2 HĐH, log vào ubuntu vẫn ngon :d. Giờ xử lý như thế nào nhỉ. Anh em có kinh nghiệm chỉ bảo mình với, vì dùng win7 quen rồi giờ chuyển sang ubuntu thấy thốn quá :(

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mà hình tím thế nào nhỉ? Con virus tạo Folder trong USB này mới hôm nọ được Bkav cảnh báo, không biết cậu dính phải nó hay con khác.

3. coc3k

coc3k Member Chính Thức

61
    32
    18
    mình đã bị như bạn bạn bỏ đĩa vào replay lại còn không cài win lại luôn mới đc

4. girlhien9x

girlhien9x Thành Viên Cống Hiến

396
    96
    43
    hic đang kiếm cách nào ko cần cài lại win í :((

5. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    quét virus ngoài dos kaspersky rescue disk nhớ cập nhật, quét xong thì ghost máy là sạch chú C thôi

6. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Chỉ có thể diệt virus bằng hiren, win7pe, minixp thôi.

7. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    dùng cái Kmboot của bác bách dùng kaspersky remote tools diệt xem